7 เทรนด์สีผมมาแรงต้อนรับปี 2018

26 6

อีกไม่กี่วันก็จะเข้าสู่ปีใหม่แล้วว ไหนใครมีแพลนอยากจะแปลงโฉม Makeover เปลี่ยนสีผม เปลี่ยนลุค รับปีใหม่กันบ้างคะ น้องฟาร่าห์เชื่อว่าหลายๆ คน ยังคิดสีไม่ออกแน่ๆ ว่าเอ๊... ฉันจะทำสีอะไรดีน้าา ไม่ต้องห่วงค่ะ วันนี้น้องฟาร่าห์มาพร้อมกับเทรนด์สีผมต้อนรับปี 2018  ทั้งหมด 7 เฉดสี ที่เหมาะกับสาวเอเชียอย่างเรามาฝากกัน ไปดูกันเลยค่า

1. Chocolate Mauve

เปิดกันด้วยเฉดสีน้ำตาลช็อคโกแลตผสมกับสีชมพูอมม่วง เอาใจสาวหวานกันซะหน่อย เป็นสีที่ผสมกันแล้วมีความลงตัวมว๊ากก ทำแล้วผมดูสุขภาพดี ละมุนสุด แถมยังอยู่ในโทนสีสุภาพอยู่ด้วย เหมาะกับสาวที่ไม่ชอบความฉูดฉาดมั่กๆ

2. Burnt Orange

ขอเปิดตัวสีนี้ด้วยท่อนเพลง Now Burn Baby Burnn! กลับมาอีกแล้วกับโทนสีส้มแดงเพลิง เอาใจสาวที่รักในความเปรี้ยวจี๊ดกันหน่อย ใครที่อยากได้ลุคแซ่บๆ รับปีใหม่ สีนี้ตอบโจทย์อย่างแน่นอนนค่า

3. Golden Ombre

ยังคงฮิตมาอย่างต่อเนื่องจนถึงปีหน้า สำหรับการทำสีผมแบบไล่เฉดสีด้วยเทคนิค "ออมเบร" ซึ่งโทนสีที่มาแรงสำหรับการทำออมเบรก็คือสีทอง โดยเริ่มไล่เฉดจากสีน้ำตาลเข้มที่โคนผม ไล่สีอ่อนลงมาเรื่อยๆ จนเป็นสีทองที่ช่วงปลายผม เหมาะสมหรับคนที่ไม่ชอบเติมสีที่โคนบ่อยๆ เลยล่ะ

4. Ash Tone

สำหรับความหม่นยังคงฮิตติดลมบนอย่างต่อเนื่อง ไม่ว่าจะเป็นเทาหม่น น้ำตาลหม่น บลอนด์หม่น ทุกอย่างขอให้ "หม่น" ไว้ก่อน เป็นโทนสีที่ไม่เรียบจนเกินไป และไม่แรงจนเกินไป ใครทำก็เริ่ดค่าา

5. Dark Brown Hair

โทนสีนี้คงโดนใจสาวๆ ที่ชอบในความเรียบหรูดูแพง หรือชอบในความเป็นธรรมชาติ สีน้ำตาลเข้มๆ นี่แหละตอบโจทย์ที่สุดแล้ว ให้ลุคสุภาพ เรียบร้อย เข้าได้กับทุกเฉดสีผิว และที่สำคัญทำแล้วผมดูสวยสุขภาพดีอีกด้วย

6. Baby Blond

ใครที่กำลังอยากสลัดลุคเป็นสาวแซ่บๆ น้องฟาร่าห์ขอแนะนำสีบลอนด์อ่อนเหมาะกับสาวๆ ที่ไม่ชอบความมืด ความเข้ม ใครอยากจะได้ลุคชิคๆ เท่ๆ หรือเซ็กซี่ห้ามพลาดเด็ดขาด แต่น้องฟาร่าห์ว่าสีนี้ถ้าทำแล้วก็อย่าลืมแต่งหน้าล่ะ เดี๋ยวจะซีดเป็นไก่ต้มได้นะเอ้อ

7. Jewels Tone

ปิดท้ายกันที่ผมโทนสีอัญมณี เอาใจสาวๆ แฟชั่นนิสต้าตัวแม่กันหน่อยจ้าา เดี๋ยวจะหาว่าน้องฟาร่าห์เช้ยเชย สีผมโทนนี้เป็นโทนสีเข้ม มีหลากหลายเฉดผสมกัน มีทั้งสีเขียวมรกต สีม่วง สีครามคล้ายกลับผลึกของอัญมณี ใครอยากได้ความแปลกใหม่สีนี้แหละ เริ่ดสุดด ใครไม่กล้าทำทั้งศีรษะก็ลองทำที่ปลายผมก็เท่ไม่เบา แต่จะแต่งตัวยังไงให้เข้ากับสีผมเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีเนาะ

สำหรับ 7 เทรนด์สีผมในปี 2018 นี้ ส่วนใหญ่จะเป็นโทนสีที่ Back to basic ไม่ดูฉูดฉาดมากจนเกินไป ทำแล้วช่วยเสริมให้ลุคสาวๆ ดูโดดเด่นขึ้นกว่าเดิม! ไหนใครเลือกได้แล้วบ้างง รีบไปจองคิวร้านทำผมทำสวยรับปีใหม่กัน ใครจัดมาแล้วก็อย่าลืมมาอวดน้องฟาร่าห์กับเพื่อนๆ ชาวจีบันบ้างน้าา สำหรับวันนี้น้องฟาร่าห์ขอลาไปก่อน สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะค้าา

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE