แนะนำเค้กปีใหม่/เค้กวันเกิด สไตล์คนรักสุขภาพ

5 3

ทานเค้กใครว่าต้องทานแล้วอ้วน ต้องทำร้ายสุขภาพกันอย่างเดียว วันนี้พิกุลจะมาแนะนำเค้กที่ทานแล้วเป็นมิตรต่อสุขภาพให้ทุกคนได้อ่านกัน จะเป็นยังไงมาลองอ่านกันเลย!

ก่อนอื่นพิกุลต้องขอเล่าย้อนไปนิดนึงเนอะ พอดีประมาณเดือนก่อน พิกุลได้มีโอกาสไปทานขนมเค้กที่ไม่ใช้นมวัวมา ร้านนี้มีเมนูหลากหลายและแต่ละแบบที่ถูกสร้างมาเพื่อคนรักสุขภาพและมีข้อจำกัดเรื่องการรับประทานขนมขึ้นมาอย่างแท้จริง 

ข้อจำกัดที่พิกุลกล่าวไปหมายถึง การแพ้นมวัวของเด็กบางคน การแพ้แป้งสาลี การแพ้ถั่ว การแพ้กลูเตน บลาๆ ที่จริงคนที่มีข้อจำกัดนี้ก็มีไม่น้อยเลยน้า ส่วนตัวเราไม่ได้แพ้อะไร แต่ก็ยังเลือกที่จะไปลองทานขนมร้านนี้ เพราะว่าเป็นขนมเพื่อสุขภาพ แคลน้อย เลือกกินได้ (อ้วนน้อยกว่าปกติ ><) 

เกริ่นไปพอสมควรแล้ว เรามาลองดูภาพรอบที่แล้วกันก่อนเนอะ ร้านนี้มีชื่อว่า Meloliz.Healthy สาขาที่พิกุลไปทานจะอยู่ที่ด้านหลังสนามราชมังคลากีฬาสถานหรือ พระราม 9 ซอย 43 หรือราม 24 แยก 28 ค่ะลองดูภาพคร่าวๆ กันก่อน น่าหม่ำทุกอย่างเลยย : )

มาเข้าเรื่องที่เราจะรีวิวในครั้งนี้ดีกว่าเนอะ วันนี้เราจะมาแนะนำเค้กแบบปอนด์สำหรับคนที่รักสุขภาพค่ะ (สำหรับสั่งเป็นของขวัญปีใหม่ หรือของขวัญวันเกิดกัน) พอดีพิกุลแวะมาทานเมนูที่ชอบครั้งที่สอง เห็นทางร้านกำลังวุ่นวายเรื่องการแพ๊กจัดส่งเค้กปอนด์ เลยขอทางร้านถ่ายภาพมาบางส่วน จะได้มาแนะนำเพื่อนๆ หรือคนที่สนใจกันเนอะ ว่าเค้กแบบนี้ก็มี แต่ได้โปรดอย่าถามราคานะก๊ะ เพราะพิกุลก็ไม่ได้ถามมาเหมือนกัน ตั้งใจมาทานแค่ชิ้นเดียวค่ะ 555เอาล่ะ เรามาเริ่มที่ปอนด์แรกกันเลยดีกว่ากับเค้กที่มีชื่อว่า Tofuna

ในส่วนของวิธีรับเค้ก ตัวเค้กปอนด์นี้มีตลอดทั้งปี สามารถสั่งเป็นเค้กปีใหม่หรือเค้กของขวัญสำหรับวันเกิดก็ได้  ถ้าเป็นในกทม. ทางร้านจะมีเป็นบริการจัดส่งผ่าน lalamove หรือว่าเลือกรับตามสาขาต่างๆ ของร้านได้ค่ะ ปล. สาขาของร้าน Meloliz Healthy จะมีทั้งหมด 4 สาขาคือ สาขาพระราม 9 ซอย 43 หรือราม 24 แยก 28 ส่วนสาขาที่อยู่ในห้างคือ The Emporium (ชั้น 4) Central Bangna (ชั้น B1) และ The Mall Bangkapi (ชั้น G) นะคะ

สุดท้ายนี้พิกุลขอตัวลาไปทาน Sexy Blueberry จานโปรดที่ตัวเองชอบก่อน ประทับใจชิ้นนี้จริงๆ ค่ะ ถ้ามีโอกาสก็อยากจะให้เพื่อนๆ ได้ลองชิมกันสักครั้ง ติดใจแน่นอน ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านรีวิวนี้นะคะ การรีวิวในครั้งนี้พิกุลมารีวิวไว้เป็นแนวทางในการตัดสินใจของทุกคนน้าาา หวังว่าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย วันนี้ขอลาไปก่อนไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

chanyap.

chanyap.

ชอบการรีวิวเป็นชีวิตจิตใจ มาเป็นเพื่อนกันเยอะๆ นะ

FULL PROFILE