มาอยู่เกาหลี แล้ว เห็นโฆษณาผลิตภัณฑ์รักษาสิว แบรนด์ DrMind เพราะหน้าเราสิวเขอะมาก จะลองใช้แล้วมาดูผลลัพธ์ไปพร้อมๆกัน นะคร๊

6 10

....สวัสดีค่ะทุกคน คืองี้ เราอยากจะเขียนกระทู้มานานแล้วแหละเพราะเป็นคนชอบเขียนไดอารี่ และชอบเครื่องสำอางค์ รักแฟชั่น ชอบการแต่งตัว สนใจในเรื่องความสวยความงาม และปัจจุบันก็เรียนแฟชั่นดีไซเนอร์ แต่!!! หน้าเราสิวเยอะมาก สิวแพ้ สิวอุตตัน มีทุกสิวเลย เราเลยไม่มั่นใจที่จะเขียนกระทู้รีวิว และไม่มั่นใจที่จะโชวหนังหน้าตัวเอง วันนี้เราเลยตัดสินใจแบบ เอาว่ะ ลงทุนซื้อสกินแคร์แบรนด์ DrMind ที่ขายดีมากในวัตสันที่เกาหลี และ เห็นโฆษณาในเพสบุคมีคนคอมเม้นเยอะมาก เข้าไปดูรีวิวในเว็ป DrMind รีวิวก็เยอะ สิวหายกันทั้งนั้น วันนี้เราเลยจะมาโชวหน้าแค่ #ส่วนที่เป็นสิว 5555 และจะใช้สกินแคร์แบรนด์นี้ให้ครบทุกตัว แล้วจะมารีวิวให้เพื่อนๆฟังกันว่าจะเป็นยังไง ดีมากน้อยแค่ไหนนะคะ สำหรับตอนนี้ ไปดูหนังหน้าเราก่อนเลย 5555 และ กระทู้นี้จะรีวิวแค่ 2 ตัวแรกที่เริ่มใช้ก่อนนะแกรรรรร กระทู้ต่อไปจะมารีวิวอีกแน่นวล 

เราได้ลองใช้สกินแคร์  ของ DrMind 2 ตัวนี้ก่อนค่ะ!!

มาดูตัวที่ 1 ตัว DrMind  Ac Madecare Ointment กันก่อนเลยค่ะ 

จะเห็นได้ว่าตัวหลอดปิดสนิท ลักษณะหลอดเหมือนหลอดยาใช่ใหมล่ะค่ะ ใช่แล้วค่ะ เพราะครีมตัวนี้นะค่ะ ได้รับการรับรองจาก KFDA ว่าเป็นครีมกึ่งการแพทย์ นั่นเองค่ะ Dr.MIND AC MADECARE OINTMENT เป็นครีมช่วยรักษาแผลสดและแผลพุพองได้ด้วยนะ

เป็นครีมกึ่งการแพทย์ ช่วยซ่อมแซมผิว ทำมาจากสารสกัดจากใบบัวบกที่มีคุณสมบัตรักษาแผลผุพองนั่นเองค่ะ และสามารถใช้แต้มสิวได้ด้วย และยังสามารถใช้หลังจากสิวหายแล้วได้ด้วยนะคะ เพราะตัวนี้มันจะช่วยซ่อมแซมผิวบนใบหน้าให้กลับมาเป็นปกตินั่นเองค่ะ ^^

จากรายล่ะเอียดที่ศึกษามาในเว็ปไซต์ คริคริ  โดยส่วนตัวก่อนที่เราจะเลือกซื้อสินค้าตัวใดตัวหนึ่งนั่น โฮ๊ะๆๆ ข้อมูลต้องแน่นค่ะ ถึงกล้าซื้อ 555 ราคาเท่าใหร่ไม่หวั่น ขอแค่ให้ปลอดภัยและใบหน้าหายจากสิวก็พอ เพราะเป็นคนที่ใช้อะไรก็ไม่ค่อยได้ แพ้ง่ายมากแกร และข้อมูลที่ฉันได้ค้นหาจากเว็ปนั้นก็ประมารนี้ ว่ากันไปตามคำเครมของแบรนด์

คำเครมของสินค้าตัวนี้ค่ะคุณ โดยส่วนตัวบอกเลยใช้ดีส่งเสริม ใช้ไม่เหมือนคำเครมด่าซ้ำค่ะ สาปแช่งไปหลายแบรนด์ล่ะ 555Ac Madecare Ointment นั้น ประกอบด้วยสารสกัดจากใบบัวบกที่ผ่านการรับรองจาก KFDA ว่าเหมาะสำหรับการ รักษาแผลบนผิวหนังซึ่งไม่มีส่วนผสมของสาร Antibiotic Steroid และสามารถ ทำหน้าที่ให้ความชุ่มชื้นเพื่อปรับปรุงรอยแผล และรอยแผลเป็น เนื้อครีมมีความหนา แต่ อ่อนนุ่ม ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ช่วยป้องกันผิวหนังที่ได้รับความเสียหาย ด้วยเนื้อครีมที่หนาและอ่อนโยน ทำให้เคลือบผิวได้อย่างมีประสิทธิภาพ

นี่คือคำเครมของแบรนด์ค่ะ ซึ่งเนื้อสำผัสที่เราได้สำผัสกับเนื้อครีม เป็นไปตามคำเครมทุกอย่าง เนื้อหนาจริง หนืดจริงค่ะ แต่มันก็อ่อนนุ่มจริงนะแกร

แต่!!

เราไม่จบแค่นี้ เพราะเราจะใช้สินค้าอีกหนึ่งตัวของแบรนด์นี้ค่ะ เค้าบอกมาว่า ใช้ผสมกันแล้วคุณภาพคูณสองสิวหายด้วยนะ ตามมาดูกันค่ะทุกคน และดิฉันจะใช้สองตัวนี้คู่กัน ในเบื้องต้นแล้วหน้าสิวของดิฉันนั้นจะเปลี่ยนเป็นหน้าที่ไม่มีสิวได้หรือไม่ ต้องตามต่อนะคะ คริๆ

ผลิตภัณฑ์ตัวที่ 2  ตัว DrMind  Ac Zinc Powder ค่ะ ตามมา!!!

หลายคนก็คงจะสงสัยว่าทำไม มันถึงเป็นผงแป้งแบบนี้นะ!! เนี่ย ตัวนี้มันจะใช้ผสมลงในสกินแคร์ที่เราใช้อยู่ค่ะ แต่เราใช้ผสมลงในทุกผลิตภัณฑ์ที่เราใช้เลย เช่น โฟมล้างหน้า, ครีมแต้มสิวที่รีวิวข้างต้น และ คูชั่นรองพื้นแต่งหน้า หรือแม้กระทั่ง มาร์คชีท มาร์คหน้า เราก็เทลงไปบนมาร์คและ ใช้มาร์คหน้าเลยค่ะ ตัวนี้จะช่วยในเรื่องสิวโดยเฉพราะ เป็นแป้งที่มีส่วนผสมของสารสกัดจากใบบัวบก

คำเครมผลิตภัณฑ์นั้นก็จะประมารนี้ค่ะ จากที่หาข้อมูลมา คือ!ผลิตภัณฑ์ตัวนี้เป็นสารสกัดจากใบบัวบกเพื่อรักษาสิว

Dr.MIND AC ZINC POWDER เพื่อการดูแลรักษาสิว บรรเทาอาการสิว เป็นผงสำหรับบรรเทาการเกิดสิว ปกป้องสิว และสามารถใช้หลังจากที่สิวหายแล้วได้ เพื่อป้องกันการเกิดสิวใหม่ค่ะ ผลิตภัณฑ์ตัวนี้จะมีส่วนผสมที่พอเหมาะของ Zinc oxide 25% และสารสกัดจากน้ำใบบัวบก ซึ่งจะช่วยซ่อมแซมผิวหน้า และเพื่อทำการรักษาสิว หรือบรรเทาอาการสิวในส่วนที่ต้องการ  ซึ่งตามที่เราได้เขียนไปข้างต้นเลยค่ะ สามารถใช้ร่วมกับผลิตภัณฑ์ ดูแลผิวชนิดอื่นได้ เพื่อสร้างการรักษาสิวบนใบหน้าที่มีปัญหาสิวอักเสบ สิวเรื้อรัง คือสิวทุกชนิดนั่นเองค่ะ ผลิตภัณฑ์นี้สามารถใช้ร่วมกับทุกผลิตภัณฑ์จริงๆ

ตอนที่เกะออกมาลองใช้ เราว่าแป้งเนื้อละเอียดมาก เวลาผสมกับผลิตภัณฑ์ที่เราใช้อยู่ก็สามารถละลายไปกับผลิตภัณฑ์ได้เลยค่ะ ก็ตรงตามคำเครมนะแกร

สำหรับ How to ที่เราใช้นั้นก็จะประมารนี้ค่ะ

How to ที่ 1 ตามนั้น เราใช้ Ac Madecare Ointment ผสมกับ ผงแป้งรักษาสิวAc Zinc Powder และใช้ทาทั้วใบหน้าเลยค่ะ ที่เป็นสิว เราใช้ทาก่อนนอนนะคะวิธีนี้ คริๆ มันก็จะออกมาตามภาพที่เห็นเลยค่ะ

ส่วน How to นี้นั้น เราใช้แป้งรักษาสิว Ac Zinc Powder ผสมกับมาร์คชีท ที่เราใช้เป็นประจำ นั่นเองค่ะ ภาพก็จะออกมาประมารนี้ วิธีนี้ 1 อาทิตย์เราจะใช้ 2 วันค่ะ วันจันทร์ และ วันพฤหัส สามารถใช้ได้กับมาร์คชีท ทั่วไปเลยนะคะ ไม่จำเป็นต้องเป็นมาร์คของ DrMind ที่เราใช้อยู่ เพราะเราซื้อสินค้าเยอะเค้าเลยแถมมาให้ค่ะ วันที่ใช้มาร์ค เราก็ไม่ต้องใช้ครีมนะคะ มาร์คแล้วนอนได้เลย จะช่วยทำให้ผิวหน้าเราอ่อนโยนขึ้น ชุ่มชื่นขึ้นนั่นเองค่ะ

ผลการใช้ใน 1 เดือนจร้าาาา

ภายใน 1 เดือน สิวเราหายหมดค่ะ เหลือแต่รอยดำและรอยแดง และรอยหลุมสิว คือเอาจริงๆปลื้มมากเลยกับแบรนด์นี้ เพราะเป็นคนที่ใช้อะไรแล้วแพ้เป็นสิวง่ายมาก ก่อนเราจะใช้เราศึกษาข้อมูลมาเป็นอย่างดีและดูรีวิวในเว็ปไซต์ของแบรนด์นี้ ซึ่งรีวิวเยอะมาก แต่ถึงแม้สิวเราจะหาย มันก็ยังมีขึ้นมาบ้างนะคะ แต่เราก็ใช้สินค้าหลายตัวของแบรนด์นี้ที่เกี่ยวกับสิว ก็คิดว่าอาจจะใช้หลายตัวมันเลยทำให้หายไว แต่เราว่า 2 ตัวนี้มันเริ่ดสุดนะ อิอิ แล้วเดี่ยวไว้เราจะมาเขียนมารีวิวให้ดูในครั้งต่อไปนะคะ เราตั้งใจว่า ถ้าเราใช้ไปอีกสัก 2 สัปดาห์เราจะเปลี่ยนมาใช้ เจลรักษารอยแผลเป็น และ ไวเทอนิ่ง ลบรอยด่างดำ บำรุงผิวให้กระจ่างใส ของแบรนด์นี้ค่ะ ไว้ดียังไงเราจะมารีวิวให้ดูอีกนะ ขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตาม

ปล. ไม่รู้ว่าที่ไทยมีขายหรือยัง ลองหาหากันดูนะคะสำหรับใครที่สนใจ เพราะเราอยู่ที่เกาหลี เลยสั่งซื้อในเน็ต และเอามาแชร์ประสบการณ์ให้ทราบกัน คริคริ

สำหรับวันนี้ขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตามอ่าน ไว้คราวหน้ามาติดตามกันต่อนะค่ะ ฝากคอมเม้นด้วยน้าถ้าชอบ เป็นกำลังใจให้ โซเฟีย บล๊อกเกอร์หน้าใหม่คนนี้ด้วยนะค่ะ

Fongbeer Suwatarin

Fongbeer Suwatarin

เป็นคนสวยค่ะ จะให้พูดอะไรอีกค่ะ (มีความมั่น) 555

ชื่อเล่น ฟองเบียร์ ชื่อเล่นเล่น โซเฟีย เรียกโซเฟียดีแล้ว ดูดี 5555

FULL PROFILE