[review] Baby Carrot Cream แคร์รอตน้อยกอบกู้ผิว

9 2

วี๊ดดดด เดี๋ยวนี้อะไร ๆ ก็เจริญก้าวหน้าไปหมดไม่เว้นแม้แต่ skincare ทาหน้าช่วงนี้เราอินกับเจ้าตัวนี้มาก คือไม่แพ้ ไม่แสบหน้าเลยแบรนด์ Wonderful Skin เค้านำเจ้า Baby Carrot มาทำเป็นผลิตภัณฑ์ทาหน้าแต่ไม่มีขายใน 7-11 นะเออที่อยู่ในรูปแบบของครีมซอง ราคาไม่แพง

Baby Carrot Cream by Wonderful Skinปริมาณ 10 กรัม ราคา 69 บาท

เจ้าตัวนี้ช่วยดูแลปัญหาผิวได้ถึง 10 ประการ1. ผิวกระจ่างใส2. ลดปัญหาการเกิดสิวใหม่3. ดูแลผิวจากการอักเสบของสิว4. รอยสิวจุดด่างดำแลดูจางลง5. ผิวนุ่มชุมชื่น6. ผิวดูอ่อนเยาว์7. ช่วยละลายสิ่งอุดตันในรูขุมขน อันเป็นสาเหตุของการเกิดสิว8. ปกป้องผิวจากรังสี UV9. ดูแลผิวโทรม10. เพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวที่ระคายเคืองจากการแพ้แดด

ด้านหลังซอง มีข้อมูลบอกไว้ครบถ้วน

หลังจากการใช้ได้สักระยะหนึ่งหมดไปแล้ว 2 ซองกำลังขึ้นซองที่ 3สิ่งที่เห็นผลชัดเจนเลยคือ หน้านิ่ม ผิวดูชุ่มชื้น

สิวอุดตันไม่ขึ้น ตอนกลางคืนนี่โบกเต็มที่เลยตอนเช้าก็ทาปกติไม่ได้ทำให้หน้ามันหรือหน้าเยิ้มแต่อย่างใดส่วนเรื่องรอยสิว เราว่ามันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยอาหารการกิน การใช้ชีวิตเรื่องนี้เราเลยยังไม่เห็นผลชัดเท่าไหร่ แต่หน้าก็ดูเนียน ๆ ขึ้นกว่าเดิม

เราเอาเจ้าตัวนี้ให้ผู้ใช้มาซองนึง หน้านางขาวขึ้นไม่ได้ขาวเวอร์ แต่ดูกระจ่างใสขึ้น ปกตินางหน้าดำ55555เนื้อนางเป็นเนื้อครีม สีส้มอ่อน ๆซึมเร็ว เราผิวมัน ต้องการอะไรแบบนี้แหละแก

Wonderful Skin เป็นแบรนด์ของพี่ซีถ้าใครอายุประมาณเรา 20-22แล้วตอนมอต้นมอปลายสิงอยู่ใน siamzone น่าจะรู้จักแบรนด์นี้กันหรือเด็กกว่านี้ก็อาจจะรู้จักนะ55555คือแบรนด์อยู่มาหลายปีมากเราเคยใช้มาหลายตัว ยังไม่เคยแพ้ตัวไหนเลย ปลอดภัยไว้ใจได้ 

กลิ่นหอมด้วย หอมอ่อน ๆ หอมเหมือนขนมใครแพ้น้ำหอมควรลองที่ข้างแก้มก่อนก็ได้นะ

ใครที่สนใจแคร์รอตน้อยตัวนี้ก็สามารถทำชื่อแบรนด์หรือชื่อผลิตภัณฑ์ไปค้นหาได้ตามช่องทางต่าง ๆ เลยนะคะ

หวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนน้าสำหรับวันนี้ลาไปก่อนนะคะสวัสดีค่าา<3

aispdiary

aispdiary

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาว Jeban ทุกคน
ชื่อไอนะคะ ปีนี้อายุ 25 ปีแล้วค่าา

FULL PROFILE