รีวิว ครีมบำรุง ลดริ้วรอย ของคนวัย 35 อย่างฉัน ..

9 3

สวัสดีค่ะ .. เรื่องริ้วรอย คงเป็นอะไรที่ใครๆก็ไม่อยากมี  .. แต่เมื่ออายุมากขึ้น มันก็มา!  งั้นเราลองมาดูกัน ว่า เราใช้ครีมอะไรอยู่บ้าง และดีขนาดไหน???

1.ครีมรกแกะ  Rebirth 

หลายคนคงเคยได้ยินสรรพคุณของครีมรกแกะกันมาบ้าง ซึ่งครีมตัวนี้เหมาะมากกับช่วงหน้าหนาว เพราะเข้มข้นมาก ให้ความชุ่มชื้นๆ สุดๆ ด้วยความที่ราคาไม่แพงมาก เราจึงนำมาทาคอ ด้วยค่ะ เพราะคอ ก็เป็นสิ่งที่หลายๆคนมองข้าม .. แต่ถ้าหน้าตึง แล้วคอเหี่ยวนี่คงดูไม่ดีแน่ๆ .. เพราะ นั้น ตัวนี้เราใช้ทาคอ และทาหน้าช่วงนี้หนาวๆ หรือเวลาไปเที่ยวเมืองหนาวค่ะ  .. ตัวเนื้อจะค่อนข้างหนัก และเหนียวมาก เพราะมันชุ่มชื้นมากนั่นเอง

2. Doctor K  Triple Synergy Serum

ตัวนี้พออายุมากขึ้น ก็เริ่มถามเพื่อนๆ ว่าใช้อะไรกันมั่ง ซึ่งเพื่อนที่หน้าใสๆ ก็แนะนำของ Doctor K ตัวนี้มา เลยซื้อมาลองค่ะ  เป็นเซรั่ม ที่เนื้อใสๆ ซึมไวมากก และช่วยเรื่องต้านและลดริ้วรอย อย่างจริงจัง + กับรอยสิว จุดด่างดำ อะไรแบบนี้ด้วย ซึ่งตัวนี้ เราจะใช้ ก่อนแต่งหน้า เพราะมันซึมไว และคุมมันได้ดีมากก พอทาแป้ง ทารองพื้นแล้ว ไม่ต้องเติมแป้งระหว่างวันเลย แถมยังช่วยบำรุงด้วยย ..  พอใช้แล้ว รู้สึกว่า หน้าเนียนขึ้น รอยสิวก็ดูจางๆ และหน้าก็ชุ่มชื้นค่ะ ชอบเลยตัวนี้ ราคาไม่แพงมากด้วย ..

3. L'oreal RevitaLift

ตัวนี้เห็นในโฆษณา และราคาโอเค เลยลองซื้อมาใช้ก่อนนอน ดู ซึ่งตัวครีมจะเนื้อหนักๆ ให้ความชุ่มชื้นมาก และชูเรื่อง ริ้วรอยโดยเฉพาะ ซึ่งเป็นอะไรที่จอบโจทย์ค่ะ ราคาไม่แพงมาก กลิ่นหอม ซึมโอเค ถือว่าโอเค ใช้ต่อเรื่อยๆ ค่ะ

4. Garnier Ageless White 

และอันนี้อีกเช่นกัน ที่เค้าชูเรื่องริ้วรอย ซึ่งของแบรนด์นี้ราคาเค้าไม่ได้แพงอยู่แล้ว  และก็มี SPF นิดหน่อยด้วย ถือว่าสะดวกดีค่ะ ทาได้ทั้งหน้า และคอ เลย เพราะราคาไม่แพง หอม ซึมช้า เหนอะหนะ เล็กน้อยค่ะ..ก็ประมาณนี้สำหรับ ครีมริ้วรอย นะคะ ใครมีตัวไหนดีๆ Comment แนะนำกันได้นะคะ เพราะเราก็เสาะหา ใช้ไปเรื่อยๆ ตามแต่กำลังทรัพย์จะอำนวยสำหรับวันนี้ สวัสดีค่ะ ^^

Rapeepat2

Rapeepat2

FULL PROFILE