Review : เซรั่ม ARBOLES SKIN น้ำมันอาร์แกน ออยล์ ราชินีแห่งน้ำมันบำรุง

5 4

ฮาโหลลล สวัสดีค่า พลอยนะคะ  >w<เคยเป็นกันมั้ยคะ ?  ผิวหน้าหมองคล้ำ , รูขุมขนกว้าง , รอยสิวไม่จางลงสักที และสารพัดปัญหาผิว บลา ๆ ที่สาว ๆ เราต้องเจอ พลอยก็เป็น 1 ในนั้นที่ประสบปัญหาค่ะ 5555555555 แต่ แต่ แต่ ตอนนี้พลอยเจอเซรั่มบำรุงผิวตัวนึงค่ะ ใช้แล้วเริ่ดเว่อ เลยจะมารีวิวให้อ่านกันจ้า

แท่น แทน แท้น เซรั่ม อาร์โบเลส น้ำมันอาร์แกน ออยล์ จากประเทศโมร็อคโค” ARBOLES SERUM WITH ARGAN OIL “  จุดเด่นของตัวนี้จะอยู่ที่ส่วนผสมที่มี น้ำมันอาร์แกน ออยล์ผสมอยู่ค่ะใครที่งง ๆ มาค่ะ จะสรุปให้ฟัง“น้ำมันอาร์แกน ถือได้ว่า เป็นราชินี แห่งน้ำมันบำรุง ไม่เพียงแต่บำรุงผิวเท่านั้น ยังสามารถบำรุงเส้นผม ให้ดก เงาดำ หรือเล็บให้เนียนใส และแข็งแรงอีกด้วย ดังนั้น จึงนำอาร์แกน มาทดลองใช้กับผิวมนุษย์ ปรากฎว่า ผู้ที่ใช้น้ำมันอาร์แกน มีผิวที่ดีกว่าผู้ที่ไม้ได้ใช้ อย่างชัดเจน มีความเนียน ความใส ความกระชับ และ ดูฉ่ำน้ำมากกว่าเป็นพิเศษและนอกจากเรื่อง ความกระชับแล้ว น้ำมันอาร์แกน ยังมีส่วนช่วยการต่อต้านอนุมูลอิสระอีกด้วย ซึ่งถือได้ว่า เป็นที่สุดของการบำรุงผิว”-ส่วนตัวแล้วพลอยยังไม่ค่อยเจอส่วนผสมที่เป็นน้ำมันอาร์แกนอยู่เหมือนกันค่ะ จึงไปหาข้อมูลเพิ่มเติม สรุปได้ว่า น้ำมันอาร์แกน เป็นเหมือนเมล็ดถั่ว ซึ่ง มีในประเทศโมร็อคโค เพียงประเทศเดียวเท่านั้น ประเทศอื่นนำต้นอาร์แกนไปปลูก แต่ปรากฎว่าไม่ออกผล ซึ่งเป็นเหตุให้ น้ำมันอาร์แกน จึงเป็นสินค้าที่แพง มีความนิยมสูง และหายาก ต้นอาร์แกน อยู่ในพื้นที่ ดินปนทราย แห้งแร้ง แต่มีอายุได้ถึง 200-300ปี ดังนั้น นักวิจัยจึงเล็งเห็นว่า ต้นอาร์แกน มีคุณสมบัติ เก็บความชุ่มชื้นได้ดี จึงทำให้ต้นไม้มีอายุยืน แม้ว่าจะอยู่ในพื้นที่แห้งแร้งก็ตาม ซึ่งถือได้ว่า เป็นที่สุดของการบำรุงผิวของชาวโมร็อคโค จริงๆ ด้วยเหตุนี้เอง บริษัทชั้นนำในเรื่องเครื่องสำอาง ของฝรั่งเศส ไม่รอช้า จึงรีบลงทุนหลายพันล้านเหรียญ ก่อตั้งโรงงานและทีมวิจัย ในประเทศโมร็อคโค เพื่อให้ได้วัตถุดิบที่ทรงคุณค่า และช่วยตอบสนองความต้องการของผู้บริโภคปัจจุบัน เรียกได้ว่าเราเป็นผู้บริโภคเจนแรก ๆ เลยนะคะที่ได้ใช้ส่วนผสมนี้ ถือว่าตอบโจทย์และก็ให้ผลลัพธ์ตามที่เคลมไว้จริง ๆ ค่ะ

มาดูที่ตัวผลิภัณฑ์กันค่ะ

• ส่วนตัวพลอยมีความชอบในแพคเกจของเค้านะคะ ขวดทรงดูหรูหรา เนื้อแก้วแต่ไม่หนัก พกพาง่าย ขนาดขวดไม่เล็กไม่ใหญ่จนเกินไป ส่วนขนาดใส่มาที่ 25 ML. เป็นขนาดกำลังพอดีเลยค่ะ เพราะเป็นเซรั่ม ใช้แค่ 3-4 หยดก็สวยแล้วค่ะ รับรองได้ว่าใช้นาน คุ้มราคาแน่นอน ฮี่ๆ

• ลักษณะการใช้ก็จะใช้เป็นหัวบีบครีมขึ้นมานะคะ แล้วหยดลงฝ่ามือค่ะ ซึ่งแพคเกจแบบนี้จะทำให้เราสามารถกำหนดปริมาณได้ดี รับรองได้ว่าไม่เผลอเทพรวดให้เลอะ แน่นอนจ้า

มาดูเนื้อเซรั่มกันค่ะ

• เนื้อเซรั่มจะเป็นเนื้อใส ๆ สีขาวนะคะ กลิ่นจะหอมอ่อน ๆ เดาว่าคงจะเป็นกลิ่นน้ำมันอาร์แกนน่ะค่ะ บอกตามตรงจากประสบการณ์การใช้ครีมหรือเซรั่มที่มีส่วนผสมของน้ำมันต่าง ๆ กลิ่นจะค่อนข้างทำร้ายพลอยค่ะ 555555555 แต่พอมาเจอกลิ่นของ ARBOLES ค่อนข้างตกใจค่ะ เพราะกลิ่นดีมากก ไม่เหม็นเลย >< เป็นกลิ่นหอม ๆ หวาน ๆ ซะงั้น เลยค่อนข้างประทับใจตรงนี้มากค่า

ส่วนใครที่กลัวเรื่องความเหนอะหนะ ขอบอกเลยค่ะ ว่า ARBOLES ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน แต่ก่อนเวลาพลอยทาเซรั่มก่อนทาครีม พลอยมักจะต้องรอประมาณนาทีกว่าเลยค่ะ กว่าจะซึมลงไป แต่ของ ARBOLES นั้นค่อนข้างซึมไวมาก ๆ พลอยลองจับเวลาดูเล่น ๆ พบว่าใช้เวลาเพียงแค่ 30 วิเท่านั้นค่ะในการซึม

วิธีใช้

• ใช้บำรุงก่อนทาครีม ทั้งเวลาเช้า และ เย็น
  • หยดประมาณ 3-4 หยด ก็เพียงพอแล้วค่ะ
มาดูถึงผลลัพท์ก่อนและหลังใช้บ้างค่ะ 
  • Befor : ก่อนใช้พลอยมีปัญหาเรื่องรอยแดงสิวกับรูขุมขนค่ะ ถึงจะไม่กว้างมาก แต่ถ้าวันไหนหน้าเมือกจะเห็นรูขุมขนชัดมาเลยค่ะ ฮือออ เศร้า ส่วนเรื่องความกระชับของหน้า พลอยยังไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก แต่ถ้าอายุสัก 30 ปีขึ้นไป ตัวนี้ก็ตอบโจทย์อย่างดีเลย ค่ะ
 ฉะนั้นพลอยจะรีวิวให้ดูในส่วนของรอยแดง กับ รูขุมขนที่หน้าแก้มพลอยนะคะ

• After : หลังจากใช้มาประมาณ 2 อาทิตย์จะเห็นได้ว่ารูขุมชนพลอยเห็นไม่ชัดเท่าก่อนใช้ และดูอ่อนวัยกว่าเดิม ซึ่งบอกเลยว่าแต่งหน้าติดง่ายมากค่ะ บางวันไม่ต้องลงรองพื้น พลอยตบ ๆ แป้ง หน้าก็เนียนติดตลอดวันเลยค่ะ แถมตรงรอยแดงที่แก้ม จางลงอย่างเห็นได้ชัด คาดว่าใช้ไปอีกสักพัก รอยแดงน่าจะหายไปแล้วค่ะ ^^ ถือว่าให้ผลลัพธ์ที่ค่อนข้างดีเลยนะคะ แค่ 2 อาทิตย์เอง

ส่วนตัวพลอยรู้สึกว่า ครีมตัวนี้ค่อนข้างตอบโจทย์ให้กับสาว ๆ ทุกวัยเลยนะคะ เพราะคุณสมบัติเค้าเนี้ย เรียกได้ว่า ครบ จบ เลยทีเดียว อีกทั้งส่วนผสมก็ยังธรรมชาติม้ากกก คนที่แพ้ง่าย (แบบพลอย) หรือคนที่เคยแพ้มาก่อน พลอยว่าลองใช้ได้ค่า แถมผลลัพธ์เห็นผลชัดเจน ไม่จกตา + กับราคาที่ไม่ได้แพงเกินเอื้อม เพราะปริมาณที่ให้มานั้น ใช้ได้นานมาก ๆแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการดูแลบำรุงผิว สิ่งที่สำคัญก็ขึ้นอยู่กับสุขภาพภายในด้วยนะคะ สาว ๆ อย่าละเลยส่วนนี้นะคะ หมั่นทานอาหารที่มีประโยชน์ + ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ หรือ ทานวิตามินเสริมเพื่อให้ร่างกายแข็งแรง เพราะถ้าเราไม่ดูแลส่วนนี้ด้วย ครีมดีแค่ไหนก็บำรุงไม่ดี 100% ค่ะ

ยังไงพลอยขอจบการรีวิวไว้ ณ ที่นี้นะคะหากผิดพลาดประการใดในการรีวิว  

ขอน้อมรับคำแนะนำ+ติชมค่ะ

ไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะหากเจอผลิตภัณฑ์ดีๆ จะมาแนะนำให้สาวๆได้อ่านกันค่ะ

ไปก่อนนะคะ  บ้ายบายค่า^^

ktzploy

ktzploy

สวัสดีค่า พลอยนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า >w<

FULL PROFILE