ผมเงาเป็นประกายด้วยแบรนด์ธรรมชาติ Yves Rocher Brillance Shine

7 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้ขอประเดิมโพสต์แรกด้วยการรีวิวแชมพูและครีมนวดผมที่ผลิตมาจากธรรมชาติ และเชื่อว่าสาวไทยหลายๆ คนคุ้นเคยกับแบรนด์นี้เป็นอย่างดี นั่นก็คือ Yves Rocher แบรนด์ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวและเครื่องสำอางส่งตรงจากประเทศฝรั่งเศสนั่นเองจ้า 

ขอพูดถึงแบรนด์นี้กันสักหน่อย... Yves Rocher เป็นแบรนด์โปรดของเราเลยล่ะค่ะ โดยรู้จักกับนางครั้งแรกสมัยเรียนมหาวิทยาลัย และได้ลองใช้ผลิตภัณฑ์หลายๆ ตัวของเค้า และรู้สึกติดใจ จึงเป็นลูกค้าเรื่อยมานับจากนั้น ผลิตภัณฑ์จากแบรนด์นี้ส่วนใหญ่ผลิตมาจากธรรมชาติ และไม่ใส่สารเคมีที่เป็นอันตรายอย่างพาราเบน และสารอื่นๆ เรียกได้ว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่ผลิตมาจากธรรมชาติ และเพราะไม่ต้องการใส่สารอันตรายๆ ใดๆ ลงไป จึงทำให้ผลิตภัณฑ์ส่วนใหญ่ของเค้านั้นมีอายุการใช้งานที่ค่อนข้างสั้นค่ะ (แต่ขอบอกเลยว่าคุ้มค่ากับการลงทุน เพราะใช้ได้นาน ราคากลางๆ สมเหตุสมผล อีกทั้งยังไม่ก่อให้เกิดอันตรายต่อสุขภาพ) มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า กับแชมพูและครีมนวดผมที่เรายกมารีวิวกันในวันนี้ซึ่งไปรุ่น  Brillance Shine รุ่นนี้จะช่วยในเรื่องของการบำรุงและฟื้นฟูผม ให้ผมดูเงาสวยและเป็นประกาย ส่วนตัวเราไม่ได้มีปัญหาเรื่องผมและหนังศีรษะมากนัก จึงเลือกที่จะเติมความเงางามให้เส้นผมมากกว่า มาดูที่บรรจุภัณฑ์กันก่อนเลยดีกว่าค่ะ บรรจุภัณฑ์ 

บรรจุภัณฑ์มาในรูปแบบของขวดและหลอดสีเขียวๆ ดูสบายตา ธรรมชาติมากเวอร์ ฝาปิดของทั้ง 2 ขวดดูมีความแข็งแรง แต่ฝาปิดของแชมพูอาจจะเปิดยากไปนิดหน่อย สำหรับคนที่เล็บสั้นมากๆ แบบเรา  แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ แชมพูมาในปริมาณ 300 ml ในขณะที่ครีมนวดผมมาในปริมาณ 150 ml ซึ่งน้อยกว่าครึ่งหนึ่ง  เนื้อสัมผัส 

ตัวแชมพูจะมีเนื้อผลิตภัณ์เป็นเนื้อเจลใส บางเบา สระแล้วรู้สึกได้ว่าสบายหัวมากๆ ฟองพอดีๆ ไม่มากหรือไม่น้อยจนเกินไป และเพราะไม่มีการใส่สารเคมีใดๆ ระหว่างสระอาจจะรู้สึกได้ว่าผสมกระด้างเล็กน้อย 

แต่สำหรับตัวครีมนวดผม จะมีเนื้อสัมผัสเป็นเนื้อครีมสีขาวข้นเหมือนครีมนวดผมทั่วๆ ไป เจ้าครีมนวดผมแนะนำให้ลงบริเวณปลายผมถึงกึ่งกลางผม ไม่ควรลงให้ถึงโคนผม เพราะไม่มีความจำเป็นใดๆ และอาจทำให้สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ และการลงครีมนวดผมไปจนถึงโคนผมนั้นจะทำให้หนังศีรษะมันได้ค่ะ ครีมนวดผมตัวนี้อาจจะไม่ได้ปรับผมให้นุ่มมากเหมือนครีมนวดผมทั่วๆ ไปนะคะ ความรู้สึกหลังใช้ 

หลังจากที่ใช้ครั้งแรกก็รู้สึกปลื้ม เพราะเป็นแชมพูที่ทำมาจากธรรมชาติ เราจึงค่อนข้างมั่นใจว่าเราจะไม่แพ้ และเรารู้สึกว่ารังแคของเราน้อยลง (ซึ่งเราเป็นคนมีปัญหากับรังแคเยอะมาก) และผมก็ไม่ร่วงมากเหมือนแต่ก่อน ส่วนเรื่องความเงางามของเส้นผมอาจจะไม่ได้เห็นชัดมากนักสำหรับเรา เพราะเป็นคนผมดำเงาอยู่แล้ว และหลังจากใช้รู้สึกได้ว่าสบายหนังศีรษะ และผมก็ดูสวยมีน้ำหนักค่ะ

สาวๆ คนไหนที่สนใจอยากลองเปลี่ยนมาใช้ผลิตภัณฑ์ที่ผลิตมาจากธรรมชาติ ต้องลองผลิตภัณฑ์จากแบรนด์ Yves Rocher เลยค่ะ เพื่อนๆ สามารถหาซื้อได้ง่ายตามช็อปของแบรนด์ตามห้างสรรพสินค้า ที่สำคัญเค้าจัดโปรโมชั่นบ่อยมาก นี่ก็ไปตำมาโดยใช้โปรโมชั่น ขอบอกว่าคุ้มมากเวอร์ 

ve_n_us

ve_n_us

กำลังทำบล็อกด้วยแหละ! ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

FULL PROFILE