[How to] แต่งหน้าวันคริสมาสต์

5 3

เฮลโหลวสาวๆกลับมาพบกับแนนอีกแล้วนะคะวันนี้แนนจะมาทำ how toแต่งเป็น elf น่ารักๆต้อนรับ วันคริสมาสต์ ขั้นตอนจะเป็นยังไง วันนี้แนนจะมาทำให้ดูแบบละเอียดเลยนะคะ

ขั้นตอนแรกแนนลง concealer ของ MAYBELINE ที่ขอบคิ้ว - ใต้ตา - ขอบจมูก - ขอบปาก - ลอยสิวค่ะเพราะแนนเป็นคนที่มีลอยดำลอยแดงจากสิวเพราะชอบกดสิว ( ซึ่งมันไม่ดีเลยแต่อดใจม่ายหวาย~)และเป็นคนตาคล้ำเหมือนหมีแพนด้า 555555

ต่อมาแนนลง รองพื้น ของMARC JACOBSซึ่งเป็นตัวรองพื้นที่ลงไปทีโอ้โหววววววววววลอยซงลอยสิวไม่มีเนียนกริ๊บ 55555เหมาะกับการแต่งหน้าออกงานแต่งหน้าไปปาร์ตี้มากๆเลยค่ะ

ต่อมาลง contour โดยเอารองพื้นของ NYX มาใช้ค่ะเพราะต้องการให้มันติดทนไม่หลุดระหว่างวันจึงเลือกใช้รองพื้นแทน contour ค่ะแนนลงบริเวณที่แนนเฉดดิ้งตามรูปอาจจะลงเยอะหน่อยนะคะเพราะเป็นคนหน้ากลม เป็น พระจันทร์ 55555

หลังจากลงแป้งและ contourก็มาถึงขั้นตอนเขียนคิ้วแล้วววววแนนใช้ของ milleเขียนตามรูปทรงคิ้วของแนนเลยค่ะ~โดยเน้นลงฐานคิ้วเข้มๆแล้วใช้แปรงเบลนให้มันโอเคมากขึ้นค่ะ

หลังจากลงคิ้วก็มาถึงขั้นตอนการทาตาแนนเลือกลง concealer ตัวเดิมเพิ่มเติมไมมันตลกเหมือนคนโบกแป้งหนาๆที่ตา 555555อะ อะ อย่าพึ่ง งง ดูขั้นตอนต่อไปโล้ยยยย

ถึงขั้นตอนน่าตื่นเต้นสำหรับแนนนั่นก็คื้ออออ..การฉาบตาหรือทาตานั่นเอง 55555แนนใช้ eyeshadow ของmelynn และ NAKED ขั้นตอนแรก แนนลงสีแดงอิฐก่อนนะคะร่างโครงตามภาพเลย ขั้นตอนที่สอง แนนลงสีน้ำเงินเข้มร่างด้านล่างของฐานเพื่อให้คมชัดมากขึ้นค่ะ

หลังจากนั้นแนนก็ใช้ mascara ของ eityeight และติดขนตาปลอมของ Ayumi ขนตาไม่แข็งใส่แล้วสบายตามาก ก.ไก่ล้านตัว

ขั้นตอนสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด (เอ้ะ!?) 55555แนนลง highlight สุดปังของFenty beautyของคุณแม่ริริ นั่นเองค่ะแนนทาบริเวณที่แนนเฉดดิ้งตามรูปเลยนะคะ ขอบอกว่าปังและพุ่งมาก( อยากดูความปังดูได้ที่คลิปโล้ย )และทาลิปสติกของ NYX ( เป็น collection lingerie vault ไม่รู้เบอร์สีเลย ฮรือ..)

เสร็จแล้วคร่า ลุคในวันนี้หวังว่าจะเพื่อนๆจะชอบนะคะ Enjoy with your Chrismast นะคะสามารถติดตามแนนได้ที่ FB Fanpage และ Youtube นะคะ

Slay Nanan

Slay Nanan

สวัสดีคร่า
ชื่อ แนนนะคะ
เป็น youtuber
ที่ลองหัดเขียนบล็อกรีวิวเครื่องสำอางค่ะ
ติดตามแนนได้ที่เพจ slaynanan นะคะ

FULL PROFILE