REVIEW(mini ver.); TARTE TREASURE BOX COLLECTIONS SET

13 4

สวัสดีค่าาาาาาาา,♡มาพบกับแต๋มอีกแล้วในคอนเทนต์รีวิวนะ วันนี้ไม่ได้มารีวิวลิปสติกแย้วแต่แต่แต่ วันนี้เราจะมารีวิวเจ้าเซตบ็อกซ์ของทาร์ตกัน!จริงๆแล้วแอบเห็นเจ้าตัวนี้มานานแต่ไม่เคยจะได้ลองสักทีเมื่อวานเข้าเซโฟร่าก็แบบอือมองสามวิแล้วก็หยิบ คนอะไรใจง่ายขนาดน้าน อ่ะ ไม่ต้องพูดมากไปดูรีวิวกัน ณ บัดนี้

TARTE TREASURE BOX COLLECTIONS SETHIGH-PERFORMANCE NATURALS

นี่คือการทดลองสวอชสีบางสีนะคะแน่นอนว่าแต๋มไม่สามารถสวอชให้ดูได้หมด(แขนสั้น)ฮ่ะๆๆๆล้อเล่นน้า >_< ค่ะ แน่นอนว่าสีของเขาพิกเมนต์แน่นมาก ตัวอายชาโดว์ของเขามี 24 สีนะคะ มีทั้งแมทและชิมเมอร์ อยากจิบอกว่า ..เนื้ออายชาโดว์นิ่มมากแบบอ้าปากค้าง แต่ทางด้านแบบแมทเนื้อก็จะแข็งกว่าแต่ความแข็งไม่ใช่อุปสรรค ขุ่นพระ!!! เนื้อแมทนี่ก็ต้องยอมให้เขาอีกเหมือนเดิมเพราะสีแน่นมากจริงๆ

สีที่อยู่ในเซตมีทั้งสีโทนอุ่นกับโทนเย็นค่ะ แต๋มคิดว่าสามารถใช้ได้หลายงานเลย จะแต่งโทนน้ำตาลโทนไปปาร์ตี้ หรืออะไรก็ได้หมด หยิบๆจับๆมาแต่งเอฟวรี่เดย์ลุคก็ยังได้ !

อ่ะ แต่แต่แต่ พอเรามองมาขวามือเราจะเห็นตัวบลัชออนกับคอนทัวร์ค่ะมาพูดถึงบลัชออนก่อน: เนื้อนิ่มเหมือนกันขุ่นพระ!!!คือปลิ้มอกปลื้มใจมากคือตอนแรกแอบคิดว่ามันจะรอดมั้ยเพราะมาสวอชบนมือแล้วมันเหมือนสีจะสว่างไปหน่อยแต่พอแตะลงบนหน้าจริงๆถึงกับอ้าปากค้าง(หิวข้าว) อือไม่ใช่!!!!!!!คือสีมันสวยมากค่ะทุกคน เหมือนสาวแรกแย้มแบบสีน่ารักมากมันเข้ากับสีผิวเราพอดีเลย(เราผิวสีกลางๆหน่อยค่ะไม่ขาวไม่แทนไม่ดำ) คือเนี่ยเขาจะมีสองสี สีแรกจะชมพูตุ่นๆไม่โดดไม่ดำสีที่สองจะคล้ายสีแรกแต่มีความส้มมากกว่า คือดรีย์แล้วเราคิดว่าสีผิวไหนก็ทาได้อ่ะเหมือนมีนวัตกรรมในตัวเองที่แบบเข้ากับทุกสีผิว 5555555555555+ ต่อไปเป็นตัวคอนทัวร์: เนื้อนิ่มเหมือนกันเด้อข่า จะมีสองสีเหมือนกัน จะมีสีที่เข้มกว่ากับอ่อนกว่าตัวเข้มกว่าก็จะมีชิมเมอร์ด้วย เมื่อกี้ลองปาดเล่นบนหน้าแล้วสีที่เหมาะกับคนผิวกลางๆต้องเป็นสีที่อ่อนกว่าค่ะ(ฝั่งซ้าย) เจ้าตัวที่มีชิมเมอร์สีมันเข้มมากเหมาะกับคนผิวแทนมากกว่าซึ่งมันก็ดีนะทำมารองรับคนหลายสีผิวจริงๆ!

ส่วนตัวไฮไลท์: เป็นไฮไลท์ที่เนื้อนิ่มเหมือนกัน(คือมันดรีย์) เป็นไฮไลท์ที่เป็นสีครีมๆทองๆเนื้อละเอียด ให้อารมณ์โกลว์แบบเงียบๆไม่เว่อร์วังโกลว์แบบผู้ดี ซึ่งส่วนตัวก็ชอบไฮไลท์แบบนี้นะมันไม่พุ่งเกิน แต่ที่ใครอยากได้แบบหน้าพุ่งๆไฮไลท์ในเซตนี้อาจจะไม่ตอบโจทย์นะคะ

อายไลน์เนอร์: ตอนแรกคิดว่าจะมาเป็นแบบน้ำซะอีก แต่ไม่ใช่ค่ะท่านน้งมาแบบเป็นแท่งแบบในภาพเลยตอนแรกเราก็เออไม่คิดจะหวังอะไรอะเนอะเพราะเป็นคนใช้ไลน์เนอร์แบบนี้ไม่ค่อยได้(เพราะหน้ามัน)เลยลองเอามาเขียนบนข้อมือค่ะ ขุ่นแม่คะ!!!! สัมผัสแรกที่เขียนลงไปคือลื่นเว่อลื่นแบบลื่นจริงๆอ่ะ!!! เหมือนรองเท้าดอกยางหมดอายุอะไรประมาณนั้น แต่ที่ทำให้อึ้งไปอีกคือ พอตอนจะลบ เราก็เอามือถูปกติคิดว่ามันก็แบบไลน์เนอร์แท่งทั่วไปออกง่ายเนอะผิดคาดจ้า ถูแรงมากยังไม่ออก คำว่ายังไม่ออกของเราคือ ถู แล้ว ไม่ มี รอย ดำเลย ถูแล้วยังสภาพเหมือนในรูปเป๊ะ ! เห่ยคือแบบทำไมขนาดนี้อ่ะ เริ่มน่าสนใจละ ไว้จะลองใช้จริงในชีวิตประจำวันแล้วจะมาบอกกันอีกทีนะคะว่านางจะเยิ้มจะอะไรหรือเปล่า >_<

ต่อไปเป็นตัวมาสคาร่าค่ะ แพคเกจดูไฮมาก เป็นแท่งพลาสติกแบบในภาพเล้ยตัวนี้ก็ไม่ได้หวังอะไรอีกอะค่ะเพราะมีหลายคนบอกมาสคาร่าดรัคสโตร์ส่วนใหญ่ดีกว่า เราก็เลยลองเอามาปัดดู เอ้า!!!! อ้าปากค้างจนแมลงวันจะเข้าแล้วเด้อจ้า คือแกร ขนตายาวมากยาวมากจริงๆ คืองงเลย แต่เรื่องความหนาของขนตายังทำได้ไม่ดีนะเหมือนตัวนี้จะเน้นยาวอย่างเดียวค่ะ(ซึ่งเราก็ชอบเพราะเป็นคนไม่ชอบติดขนตาปลอม)ส่วนเรื่องกันน้ำกันเหงื่อระหว่างวันมีขนตาตกมั้ย วันนี้จะลองมาทดสอบค่ะแล้วจะมาบอกผลกันอีกที!

ต่อมาตัวสุดท้ายเป็นลิปสติกแบบจิ้มจุ่มค่ะเป็นแบบเนื้อแมท ในเซตนี่จะเป็นสีชมพูตุ่นไปทางม่วงหน่อยจะไม่พูดถึงสีนะคะเพราะไม่ชอบสีแบบนี้(เป็นคนทาสีชมพูตุ่นไม่ขึ้นง่ะงือ) แต่ตัวพิกเมนต์ยอมๆค่ะพิกเมนต์แน่นมากกลบสีปากมิดในครั้งเดียวเลย ใครอยากลองหลายสีก็ซื้อแท่งใหญ่เลยค่าน่าจะแท่งละ 900 กว่าบาท แต่ย้ำว่าพิกเมนต์แน่นจริงๆเด้อ >_<

อ่ะ จบไปแล้วกับการรีวิวฉบับมินิ(เหรอ)เป็นการรีวิวที่งงๆรีบๆนิดนึงแต่ก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อพาเลทนี้ดีมั้ยอ้ออ้อ! ส่วนเรื่องราคาที่เซโฟร่าตอนนี้อยู่ที่ 1,750 บาทค่ะ (แต่ก็คุ้มมากได้หลายอย่างในเซตเดียว)แต่ตัวพาเลทก็หนักเอาการอยู่เหมือนกัน .. ค่ะ สำหรับวันนี้ก็ต้องขอตัวลาไปก่อนเด้อจ้าแล้วพบกันใหม่ในกระทู้หน้า (แว๊บบอกหน่อยว่าจะมารีวิวพาเลท zoeva กับ fenty beauty)คึคึ บ้ายบายค่าสุขขีเดือนแห่งความสุขนะค้าทุกคน !!!!

mymaps

mymaps

รีวิวไปเรื่อยเปื่อยค่ะ
ig: starxbys

FULL PROFILE