ไอเทมงัดร่าง ฉบับสาวออฟฟิศ

7 4

สวัสดีค่ะ 

วันนี้ขอแชร์ประสบการณ์ความร่างพังของสาวออฟฟิศกันหน่อยค่ะ

ใครที่เป็นเหมือนกันบ้าง นอนก็น้อย เครียดก็เครียด จนพังกันทั้งงานทั้งคนเลยค่ะ

จากที่เคยเป็นปกติตอนนี้กลายเป็นคนขี้ลืม สิวก็ขึ้นเพราะเครียด

แล้วช่วงหลังอ้วนง่ายสุมากกกก เหมือนแค่หายใจก็อ้วนแล้ว!!

เชื่อว่าไม่ใช่เราคนเดียวแน่ๆ ที่เป็นแบบนี้ ถ้าใครที่มีประสบการณ์แชร์ให้หน่อยนะ

แต่สำหรับเราตอนนี้ กำลังลอง B Complex ของ Alive อยู่ค่ะ

ลองทานมาได้ซัเกือบเดือนแล้วค่ะ ตอนแรกลังเลอยู่ว่า

จะลองตัว Multi Vitamin หรือว่า B Complex ดี

อ่านสรรพคุณข้างขวด B Complex จะเน้นเรื่องระบบประสาท

และกระบวรการเผาผลาญในร่างกายด้วย

เลยน่าจะตรงตามที่เราอยากได้มากที่สุด ก็เลยจัดมา 1 กระปุกค่ะ

เอาข้อดีก่อนเลยเนอะ...

1. ไม่ใช่เม็ดยาค่ะ แต่เป็นเหมือนกัมมี่หนึบๆ  เคี้ยวได้ เลยหมดปัญหาทานยาก

ผ่านค่ะ เพราะเราชอบมีปัญหาการทานวิตามินเม็ดใหญ่ๆค่ะ

2. รสชาติใช้ได้เลย ตอนแรกคิดว่าเคี้ยวแล้วรสจะเป็นยังไง ปรากฏว่าผ่านจ้า!

3. สำคัญมากเราแพ้กลูเตน ซึ่งตัวนี้ไม่มี สามผ่านไปเลยค่ะ

ส่วนข้อเสียกันบ้าง...

1. กลิ่นแรงนิดนึงค่ะตอนเปิดฝา ถึงจะค่อยๆจางก็เถอะนะ

2. ราคาก็จะแพงนิดนึง เราใช้วิธีกักตุนตอนลดราคา ตอนนี้ลดอยู่เลยค่ะ

เพิ่งลองได้ 1 เดือน ใกล้จะหมดแล้วค่ะ คิดอยู่ว่าจะต่อหรือลองยี่ห้ออื่นดี

เพราะจริงๆก็ค่อนข้างชอบอยู่เหมือนกันค่ะ

ใครทานวิตามินบ้าง มาแชร์ให้ฟังกันหน่อยนะคะ > <

nichiely

nichiely

FULL PROFILE