เจลล้างหน้า

กำลังจะดูเจลล้างหน้าใหม่น่ะค่ะ
ได้ยินมาว่าตัว ไฮดร้าเฟรช โฟมมิ่ง เจล ของ ลอลีอัล ควบคุมมันดี
มีใครพอจะบอกได้มั๊ยอะคะ ว่าคุมมันได้นานใหม แล้วมีใครใช้แล้วสิวจะขึ้นหรือป่าวอ่ะคะ

หรือมีเจลล้างหน้าของอะไรที่ดีๆ แนะนำด้วยนะคะ จะออกไปถอยแล้ว
สภาพผิวหน้า:มันบ่อยช่วงทีโซน มีรอยสิวบ้าง

ไม่เคยลองของลอรีอัล ไม่รู้สิ Product ของลอรีอัลไม่คู่ควรกับติสักอย่าง T^T
เจลล้างหน้าที่ติดใจก็คงจะเป็น เจนเทิล คลีนซิ่งเจล ของ Eucerin ราคารู้สึกจะประมาณ 300 กว่าๆ
เวลาติแพ้อะไรมาก็จะใช้ตัวนี้แหละล้างหน้า อ่อนโยนมากๆ
อีกตัวก็เจลล้างหน้าชุดสิวของ Eucerin อีกและ รู้สึกว่าฆ่าเชื้อแบคทีเรียได้ดียังไงไม่รู้

ปล.ติว่าผลิตภัณฑ์ล้างหน้ามันจะควบคุมความมันได้หรอ ก็มันเป็นของที่ต้องล้างออก ไม่ใช่ของที่โบกหน้าแล้วทิ้งไว้นี่นา
เราแพ้ลอรีอัลเหมือนกันเลย สิวอุดตันขึ้นเพียบ
ตอนนี้ใช้deep clensing ของนิวโทรจิน่า โอมั่ก มาก
หาที่มีส่วนผสมของซาลิไซลิค เอซิด จะช่วยฆ่าเชื้อได้อย่างอ่อนๆ คงช่วยเรื่องสิวได้ค่ะ ปกติไม่ได้ติดใจว่าจะต้องเป็นยี่ห้อไหน แต่ดูที่ส่วนผสมน่ะค่ะ
ตอนนี้ใช้ ลอรีออลเพียวโซนอยู่ค่ะ ก็เรื่อยๆคือสิวก็ยังเป็นอยู่บ้างประปราย แต่ก็ไม่ได้เห่อ
เราเคยใช้ของนูโทรจีน่า ก้อดีนะเราว่า
แต่ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ vit c ของop อ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again