รีวิว จากแค่หน้าโทรมประโคมจนสิวอุดตัน

9 4

ก่อนอื่นต้องบอกว่าปกติจะลองไปทั่ว เปลี่ยนบ่อยมากเพราะก็ขี้เบื่อ เเละใช้อะไรไม่ค่อยหายสะที

ช่วงนี้หน้าโทรมมาก เเต่ก็พยามบำรุงจนหน้าพังเเทน สิวอุดตันสุดๆ คือต้องบอกก่อน

เดิมๆ รูขุมขนมันก็กว้างอยู่เเล้วเพราะนอนน้อย เเต่เพราะหน้าโทรมเราก็ทั้งบำรุง ทั้งโบกหน้า

จนหน้าเป็นสิว สิวอุดตัน คืออาการหนักเลย

เเม้เเต่ครีนเซอร์ตัวที่ใช้ดีประจำ ยังต้องเปลี่ยนเพราะเป็นสิวหินใต้ตาอีก

ก็เลยทำให้หาไอเท็มมาได้สามตัว จริงๆ ต้องบอกว่าไม่มีข้อมูลประกอบเลยเพราะลองเองล้วนๆ

เเต่จะบอกว่าที่มาทำรีวิวคือ อยากให้ลองของใหม่ๆ บ้างอยากแชร์ว่าบางทีเราอะลองเเต่ที่คนบอกกันนะ

เเต่บางอย่างมันดีนะ เเต่ไม่มีคนใช้ จริงๆต้องมองที่เข้ากับผิวเราด้วย

ที่พีคสุดคือที่ทำความสะอาดดวงตา ตอนเเรกเราก็ใช้ยี่ห้อนึงดีมากเคาเตอร์เเบรนด์เเระค่ะ

(ขอไม่บอกนะ เดะโดนฟ้อง 555) คืออาจจะเพราะล้างไม่สะอาด เเล้วก้เป็นสิวเเข็งๆ ก็เลยลองเปลี่ยน

เเต่ก็ได้มาจากเพื่อนตัวนี้รู้สึกใช้เเล้วก็ดีค่ะ ไม่ต่างจากตัวเก่าเเต่มันไม่อะไรขึ้นเพิ่มเลยเเฮปปี้

ต่อมาก็คือ รองพื้นด้วยความที่มันพังเเล้วอะนะหนังหน้าเราเลยเออไป Boots เลยคิดว่าจะหาเเบบบางเบา ตอนเเรกเร่งไว้ว่าจะเป็นเวชสำอางไปเลย เเต่พนักงานเเนะนำตัวนี้ ซึ่งดีมากนะคะ

มันบางเบา หน้ากระจ่างใส เเละไม่อุดตันด้วย ถึงจะไม่ติดหน้าเท่าไหร่ เเต่ก็พอใสๆไปได้ในช่วงสภาพนี้

นี่เป็นไอเท็มพลีชีพเลย เพราะไม่เคยคิดจะซื้อครีมออนไลน์

เเต่พอเห็นส่วนผสมของเขาเเล้ว กรี๊ดๆ!!!  เพราะเออนางดีเริศอยู่

เเละด้วยความอยากประโคมให้หายไงก็เลยยอมลองดูละกันว่าจะหายหรือจะพัง

ขอแอบเม้าเรื่องสั่งของออนไลน์หน่อยนะเพราะไม่เคยใช้ครีมโนเนมมากนัก

ตอนซื้อถามเเบบเหมือนจะสอบชิงทุนเลย เเละก็ได้คำตอบที่พึงพอใจ

จริงๆ คือจี้ใจดำเลยคือนางว่าช่วงฟื้นฟูผิวเหนื่อยล้า หมองคล้ำ หน้าโทรมว่างั้นเเหละ

คืออย่างเเรกตกใจคือ กลิ่น ได้ของเเล้วรีบถามกลับเลย เขาเเจ้งว่าไม่ใช่น้ำหอม

เเต่เป็นการสกัดกลิ่นกุหลาบค่ะ ไอ้เราก็ไม่กล้าใช้นะ ทิ้งไว้พักนึง 

ไม่จบๆ จังหวะว่าเพื่อนมาบ้านเเล้วนางลองใช้ เเล้วบอกว่ามันละมุนมาก

อารมณืแบบเอาครีมเรามาทามือ ทาเเขนเทสเล่นอะ ไอ้เราก็พูดตรงๆ ดมเเล้วไม่ลองเลยนะ

เลยลองทาดูเออ เห้ยมันดีจริงๆ มันจะละมุนๆ เเล้วเเบบคืนนั้นเลยลองใช้กันค่ะ

เช้ามารู้สึกได้เลยว่ามันละมุนมาก คือกลิ่นบวกนาๆ สัมผัสเเฮปปี้ เเต่ด้วยความเผือกเราก็เลย

ไปค้นหาข้อมูลส่วนผสมดู ก็เจอว่ามีตัวนึงใช้ส่วนผสมเดียวกับ SKll เลยเห้ย ทีนี้เลยกลายเป็นว่า

ซื้อคะเเนนความพึงพอใจไปเลยจ้า 

ANN 01

ANN 01

FULL PROFILE