(รีวิว) เล่นเกมแล้วได้ลิปสติกจาก Lifeford

17 8

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบัน

กรี๊ดดดดดดดดดดด เรารู้สึกดีใจมากค่ะที่เล่นเกมเกี่ยวกับเครื่องสำอางครั้งแรกแล้วได้รางวัล5555555 เมื่อไม่นานมานี้เราเปิดเฟสผ่านๆแล้วเราเห็นอันนี้

เห้ยแจกตั้งร้อยแท่งเลยนะแกต้องเป็นของเราสักอันแหละ ปรากฎว่ารอบนี้แต้มบุญเยอะค่ะ เป็นครั้งแรกเลยที่ไม่นกของแจก ปกติไม่ว่าจะรีทวีตหรือร่วมสนุกอะไรไม่ค่อยจะได้เลยรู้สึกเห่ออย่างบอกไม่ถูก แหะๆ

เพิ่งได้ของมาเมื่อวาน เย้ ! กล่องแอบบุบนึดนิงเดี๋ยวมาลองแกะดูจะเป็นยังไง เป็นครั้งแรกเลยที่ลองใช้แบรนด์นี้

เป็นแพคเกจที่เรียบหรูดีและและแข็งแรงดีค่ะ แอบไปส่องหน้าแฟนเพจราคาแท่งนี้อยู่ที่ 229 บาท โอเคแต้มบุญครั้งนี้ถือว่าเป็นอันใช้ได้

เราเลือกสี LP818 มาลองค่ะอยากเป็นลุคเป็นสาวแซ่บๆดูบ้างลุยกันเถอะ

เปิดฝาออกมาเห้ยแดงอะไรขนาดนี้ 

ขนาดแค่แตะเบาๆสีชัดมากเนื้อดีมากจริงๆ แต่แอบกังวลว่าถ้าทากับปากแล้วจะเข้ารึเปล่า

ถึงแม้สีจะแรงไปหน่อยแต่ก็รู้สึกว่าลิปสติกยี่ห้อนี้ใช้ดีอยู่ลองเอาทิชชู่เช็ดไป 3 รอบ ลิปก็ยังติดอยู่นะ 

สรุปแล้วถือว่าลิปสติกเนื้อแมทซ์แท่งนี้ก็คุ้มค่าที่จะลองเเท่งต่อไปอยู่ค่ะ สีแดงสดชัดมากๆทาแล้วทำให้ใบหน้าสว่างขึ้นอย่างเห็นได้ชัดย ทาไม่ตกร่อง แต่ต้องระวังในการทานิดนึงเพราะถ้าเลอะมุมปากแล้วค่อนข้างจะยาวเนื่องจากสีชัดมากเราทาเลอะมุมปากนิดๆ พยายามเช็ดแล้วไม่ออกเลย T^T

เนื้อสีจัดอยู่ในเกณฑ์ดี 8/10

ความติดทนอยู่ในเกณฑ์ดี 8/10

เห็นว่าจะมีแจกฟรีอีก 100 แท่ง (แจกหนักมาก) ยังไงก็ไปลุ้นเป็นเพื่อนกันนะคะ วันนี้บะบายค่ะ

kj_loveyou

kj_loveyou

รีวิวไปเรื่อย อะไรดี อะไรเด็ด อะไรถูก จัดไปจ้า

FULL PROFILE