Korea Fashion Haul!!!(เปิดกรุช้อปปิ้งเสื้อผ้าจากเกาหลีเด้อ)

10 6

สวัสดีเพื่อนๆชาวจับีนทุกๆคนนะคะ กลับมาพบกันอีกแล้วเนื่องจากกระทู้ที่แล้วได้ทำการเปิดช้อปปิ้งเครื่องสำอางค์ต่างๆ ที่มาจากเกาหลีไปแล้ว

และมีเพื่อนๆอยากดู haul เสื้อผ้าด้วย ทางเราก็จัดให้ มาช้าหน่อยแต่มานะ อิอิ

เสื้อผ้าที่ช้อปมาส่วนใหญ่เป็นสไตล์ minimal ขาวๆดำๆเทาๆ มีชมพูฟ้าบ้างเล็กน้อยไม่ค่อยมีสีสันมากเท่าไหร่ เพราะใส่เสื้อมีสีแล้วดูอ้วน555 ที่เราไปเป็นช่วงsummerrพอดีนะ นี่ดองไว้นานเว่อร์ จนนี่จะwinterละ= =''

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ไปดูกันดีกว่า ว่าเสื้อผ้าที่ช้อปมามีอะไรบ้าง

และนี่ก็คือกองเสื้อผ้าทั้งหมดที่ช้อปมาจากเกาหลี นี่ยังไม่รวมกับที่อยู่กทมอีกนะ-0-''เนื่องจากบางตัวยังไม่เคยใส่ ก็จำโชว์ให้ดูแต่เสื้อนะคะ ส่วนตัวที่เคยใส่แล้วเราจะมีรูปแปะให้จ้า:D

เริ่มที่ตัวแรกกันเลย บอกก่อนเลยว่าตัวนี้ตอนแรกแอบลำบากใจนิดหน่อย คือมีคุณป้าคนนึงแกอยากให้เราซื้อ เลยมาคุยมาทำความรู้จักบลาๆๆ สุดท้ายก็เลยได้ตัวนี้มา แต่มันก็น่ารักดี เป็นเชิ้ตแบบที่ชอบมีดีเทลเป็นทรงระบายๆหน่อยๆ ตัวนี้ใส่สบายมากที่ตึก hello apm ที่dongdaemun 

ตัวต่อมาเป็นเสื้อoversize ธรรมดาเลย สีขาว มีสกรีนเขียนว่าnatural เราเห็นว่ามันน่ารักดี สไตล์เราเลยสอยมาและในส่วนของกางเกงขาดๆ ที่ดูรุ่ยรายมาก ก้ได้มาในระแวกเดียวกัน และเป็นกางเกงไซส์Lซึ่งในเกาหลีหายากมาก และเหลือตัวเดียว และเราใส่ได้อีก แลุสุดท้ายมันแค่10000วอน โอ้ยย สอยสิคะ!

ที่ไปซื้อคือjugungnoในdaejonนะ

ตัวนี้เป็นเสื้อยืดเหมือนกัน เห็นมันถูกแล้วลายก็เรียบๆดี ราคาแค่ตัวละ5000วอน เท่านั้นเองซื้อที่ตึกapmเหมือนกันค่ะ

ชุดนี้เป็นชุดเอี๊ยมชุดเดียวที่สอยมาเลย เป็นเอี๊ยมสำดำขายาว เห็นว่าน่ารักดี น่าจะใส่ได้บ่อย เลยสอยมา มันลดราคาเหลือแค่15000วอน เท่านั้นเอง ซื้อที่jugungnoในdaejon

ส่วนเสื้อตัวนี้ เราเห็นมันน่ารักดี มีดีเทลเป็นแหว่งๆที่แขน มันไม่ได้เรียบร้อยหรือไม่ได้sexyเกินไปเอาไว้ใส่ไปเที่ยวเล่นได้ ซื้อที่jugungnoเหมือนกันค่ะ

ตัวนี้เป็นเสื้อยืด สีดำสกรีนชื่อvogue korea มันเรียบง่ายดี ใส่ได้บ่อยๆ ถูกด้วยประมาน5000-15000วอนซื้อที่jugungno(อีกแล้ว)

ตัวนี้เป็นเสื้อcrop ธรรมดา ลายมูมิน เอาไว้ใส่อยู่บ้านหรือใส่ไปข้างนอกได้

ตัวนี้พอเราเจอปุ๊ปนี่รีบคว้าเลย มันเป็นเสื้อสีชมพูอ่อนกึ่งๆเปิดไหล่ แต่แอบมีสายที่สกรีนว่าloveด้วยมันน่ารักมาก และแอบแพงอยู่เหมือนกัน น่าจะ15000วอน-20000วอนเจอที่แถวhongdaeนะ

เสื้อตัวนี้ มีดีเทลเป็นลูกพีชอยู่ทั่วๆตัวเสื้อเลยได้มากจากที่chuu แค่เห็นก็แบบชอบแล้ว><ราคาไม่แน่ใจเลย ประมาน17000-20000วอน แอบแพงอยู่แต่เพราะความลูกพีช เลยสอยมา~

ส่วนตัวนี้เจอที่แถว hongdae เห็นว่ามันเก๋ๆดี มีดีเทลเป็นตะข่ายๆ ในเสื้อเชิ้ต มีโบว์ผูกที่แขนอีกรวมๆแล้วมันน่ารักดี และมีความแพง ตัวนี้ประมาน16000-20000วอน ไม่แน่ใจราคานะ

ในลายเดียวกันนั้น เราก้ได้ตัวนี้มาอีกตัวแต่เป็นสีดำ- -'' 

ตัวสุดท้าย เป็นเสื้อยืดสีชมพูอ่อนธรรมดา แต่มีดีเทลเป็นแบบ คำคมหรือคำพูดไรสักอย่าง มันน่ารักดี

ก็ จากที่เพื่อนๆเห็นคือส่วนใหญ่เราจะซื้อเสื้อผ้าที่แบบ สไตล์minimal ไม่ค่อยมีสีสันไรมากมายส่วนใหญ่ก็เป็นขาว ดำ เทา เพราะใส่แล้วมันไม่ทำให้เห็นหุ่นที่ชัดเจน555ในส่วนของแหล่งช้อปเสื้อผ้าที่เราไปก็มีjugungno,hongdae,dongdaemun

ใครที่เป็นสายช้อปเสื้อผ้านี่แนะนำย่านdongdaemunเลย ที่เขาบอกว่าเป็นplatinumบ้านเราเพราะมีเสื้อผ้าหลากหลายมากๆ และหลายราคาด้วย แต่ส่วนใหญ่ถ้าไปซื้อในตึกapmไรงี้ ป้าๆแกชอบให้ซื้อทีละหลายๆตัวนะ แบบซื้อหลายๆตัวถึงจะถูกงี้ แต่บางร้านก็แอบแพงมากเว่อร์ ฮืออ แต่ก็ช้อปมา

ส่วนใครที่ชอบแนววัยรุ่นเกาหลีงี้ แนะนำให้ไป hongdae เพราะเสื้อผ้าน่ารักกว่ามากๆเอาจิงๆ 

นี่ไม่คิดว่าจะได้เสื้อผ้ามาเยอะแยะขนาดนี้ นี่ยังไมรวมกับที่อยู่บ้านกทมอีกนะเนี่ยXDโอเคก็ขอจบกระทู้เลยละกันนะคะ ถ้าใครชอบก็กดไลค์ แชร์ หรือ อยากรู้อะไรเพิ่มเติมก็คอมเม้นติชมกันได้ แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าน้า บะบาย~

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE