Skin care Routine ตัวไหนใช้แล้วดี แล้วเด็ด สำหรับสาว ผิวมันคล้ำเสีย รอยดำจากสิว

9 4

สวัสดีค่า วันนี้ต้าจะมาแชร์ สกินแคร์ที่ใช้อยู่ทั้งหมด ใช้อยู่แล้วถูกกับหน้าตัวเองมาก บางตัวก็อ่านเจอในเน็ต บางตัวก็มีคนแนะนำมาให้ใช้ วันนี้มีทั้งหมด 6  ชิ้นด้วยกันค่ะ เลยอยากมาแชร์ให้สาวๆจีบันชมกัน   ตัวไหนที่ใช้แล้วดี ใช้แล้วเด็ด ใครใช้แล้วดีเหมือนกันบ้าง หวังว่าจะเป็นตัวช่วยอีกทางเลือกในการเลือกสกินแคร์นะคะ''ผิวมัน T zone  ช่วงแก้ม  รอยจุดด่างดำจากสิว ใครที่มีปัญหาเหมือนกัน มาแชร์กันเหน่อยค่ะเริ่มกันที่ตัวแรก

• Absolute AURA Toning Water 8/10
    สเปรย์ฉีดเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวค่ะ สืบเนื่องด้วยที่ว่าเป็นคนที่หน้ามันมาก เลยใช้โฟมล้างหน้าสำหรับผิวมัน พอล้างเสร็จทำให้หน้าแห้งตึง ส่วนตัวแล้วรู้สึกชอบค่ะ เพราะรู้สึกว่าหน้าสะอาด แต่พอไปๆมาๆ หน้ามันชักจะแห้งเกินไปแล้ว หลังจากที่ล้างหน้าเสร็จ เลยหาอะไรมาเติมความชุ่มชื้น   ตัวนี้ที่ใช้ฉีดหลังล้างหน้าและเช็ดหน้าแห้ง ฉีดไปสัก 2-3 ครั้ง ตบๆให้ทั่วหน้า หน้าชุ่มชื้นขึ้น มีความเหนียวหน้านิดหน่อย แต่ก็ตอบโจทย์เยอะเลย ตัวนี้ต้าแบ่งใส่ขวดฉีดเล็กๆเอาไว้ไปฉีดระหว่างวันด้วยก็สดชื่นดีค่ะ ตัวนี้ใช้ทั้งกลางวันและกลางคืนเลย

ผลลัพธ์ที่ได้คือ หน้าชุ่มชื้นขึ้นมากตอบโจทย์ตรงที่ต้องการพอดีค่ะ 

• Bioderma Sebium  pore Refiner 10/10
อันนี้รักมาก  ตัวนี้ต้าซื้อที่วัตสัน ซื้อมาพร้อมกับตัวที่เป็นตัวล้างหน้าสีฟ้าของเขา ดีมาก ตัวนี้สำหรับคนที่มีผิวมัน จะช่วยเรื่องรูขุมขน ลดความมันบนหน้าเรา ผิวเรียบเนียนขึ้นตอนที่ทาค่ะ เนื้อเค้าจะออกใสๆขุ่นๆ เกลี่ยง่ายมาก  อันนี้ทาเช้า เย็นหลังล้างหน้า เนื้อครีมดี กลิ่นดี ต้าเน้นทาที่บริเวณที่รูขุมขนกว่างเช่นตรงแก้ม จมูก เพื่อลดความมัน ทาเป็นประจำแล้วตัวนี้หน้ามันน้อยลง รูขุมขนไม่ได้กว้างเท่าแต่ก่อน เวลาลงครีมตัวนี้ไปหน้าเรียบเนียนขึ้นเลยค่ะ

• De latax Night Cream  10/10
          ตัวนี้ก็ชอบมากเหมือนกันค่ะ  ซื้อมาเพราะว่าช่วงนี้นอนน้อย หน้าโทรม เลยอยากหา Night cream มาทาบำรุงแบบดีๆ บวกกับเจอรีวิว ในพันทิบว่าเป็น sleeping mask ด้วย ก็เลยจัดเลยค่ะ ตัวนี้จะใช้เดี่ยวก็ได้ แต่ถ้าใช้คู่กับ Serum จะเห็นผลเร็วกว่า ตอนแรกต้าสั่ง Night cream มาลองก่อนเห็นเขาบอกว่า ช่วยลดรอยสิวได้แล้วก็ช่วยให้หน้าชุ่มชื้นเวลานอนในห้องแอร์ หน้าไม่แห้งตึง ตอบโจทย์อีกเช่นกันค่ะ        เ

เนื้อเขาจะเป็นลักษณะกึ่งเจล ข้น แต่แอบตกใจกลิ่น ไม่เหม็น แต่ว่าเหมือนกับกลิ่นยา แต่ใช้ไปใช้มาหอมเฉยเลย เวลาทาต้าจะเอาแช่ตู้เย็นไว้ เอาออกมาทานี้ฟินมาก เนื้อไม่อุดตัน แล้วก็สิวไม่ขึ้นด้วย วันธรรมดาก็ทาบางๆ วันที่หนักหนาสาหัส โดนแดดจัดหน่อย จะทาหนาๆแล้วไปนอนโลด หลังจากที่ตื่นมา หน้าดีมาก ตึงๆ ชอบตอนตื่นนอนมากเลย ยืนส่องกระจกจับหน้าตัวเองทุกครั้งเลยค่ะ ฮ่าๆๆ

หลังจากที่ใช้มา จุดด่างดำที่บริเวณหน้าผากลดลงค่ะ ดีมากเลย

ส่วนอันนี้เป็นเซรั่ม สั่งมาเพิ่มค่ะ เพื่อประสิทธิภาพสูงสุด (ตามที่เขาบอกมา) หลังจากที่ใช้ Night cream ไปแล้วรู้สึกว่าดี อยากให้เห็นผลไวขึ้น ก็เลยสอบถามไปที่เพจค่ะ เขาก็แนะนำมาว่า ตัว Serum จะเข้มข้นกว่า ถ้าใช้คู่กัน รอยต่างๆอาจจะลดลงได้เร็วขึ้น  ต้าก็เลยสั่งมาลองใช้คู่กัน ผลคือ เอ้อน่ะ ผิวใสขึ้นรอยสิวแดงๆก็ลดลง  ผิวตึงกระชับนี่สัมผัสได้ตั้งแต่ครั้งแรกๆที่ใช้  รูขุมขนก็เหมือนจะเล็กลง พอไปเทียบกับผิวก่อนใช้ดีกว่าค่ะ ปริ่มมาก

แต่ว่าราคาค่อนข้างสูงทีเดียวแต่ผลลัพธ์คือยอมเลย  คุ้มจริง ต้าสั่งซื้อกับเพจเลยได้ส่วนลดด้วย เพราะซื้อเป็นครั้งแรกค่ะ

• Cural Suncreen 10/10
     ครีมกันแดด  Spf 30 PA+++  เหมาะกับผิวที่บอบบางและแพ้ง่าย โดยส่วนตัวที่เลือกใช้ เพราะว่าอ่อนโดยต่อผิวค่ะ ใช้ครีมหลายตัวและกลัวว่าจะหนักเกินไป เลยเลือกตัวที่เบาๆ ตัวนี้ทาแล้วปรับผิวหน้ากระจ่าง 1 ระดับ เบาดีค่ะ รู้สึกสบายผิว ทาทุกวันเป็นตัวสุดท้ายของครีมก่อนแต่งหน้า ชอบมาก แต่ราคาแพงอ่า บีบแต่ละครั้งที่ประณีตมาก กลัวเปลืองค่ะ ฮ่าๆๆ ราคา 900 บาทค่ะ

• Puricus  Dragon’s Blood Scar Gel
ตัวนี้เป็นอีกอันที่ชอบค่ะ ช่วงนึงเป็นสิวเห่อค่อนข้างมาก  เลยหาพวกครีมทารักษารอยแผลเป็นเพราะเป็นคนที่ชอบแกะเกาสิวมาก เป็นโรคจิต เห็นไม่ได้เลยต้องแกะตลอด บีบออกบ้าง  เลยเป็นรอยแผลเป็น หน้าดูไม่เนียน เป็นรอยทั่งหน้าเลยค่ะ

แล้วก็หาอ่านไปมาไปเจอ รีวิวของคุณ สายป่าน ใน Pantip  รีวิวเจลชื่อว่า Puricas Dragon’s Blood Scar Gel เป็นเจลลดรอยแผล เห็นเขาว่ามีสารสกัดจากดราก้อนบลัด อ่านๆแล้วน่าสนใจเลยไปซื้อตาม ที่ Beautrium (สยาม) ราคา 690 บาท ราคาแอบแพง แต่ถ้าดีก็คุ้มมากค่ะ

เจลลดรอยแผลเป็นตัวนี้พออ่านจากส่วนผสมทั้งหมด มาจากธรรมชาติเราก็โอเค ไม่มีสารเคมี พาราเบน และที่แน่ๆเลยดูเรื่องสารสเตียรอยด์เป็นหลักค่ะ ตัวนี้ไม่มี   เพราะงั้นใครที่อยากซื้อตาม ผิวบอบบางแพ้ง่ายสามารถใช้ได้  วางใจได้เลย ปลอดภัย มีการผ่านรับรองการระคายเคืองจากสถาบันชื่อดัง Dermscan Asia  เลยยิ่งมั่นใจไปอีก เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้เราค่ะ อิอิ

โดยส่วนผสมหลักและสำคัญของเพียวริก้าส์คือ สารสกัดดราก้อนบลัด ที่ช่วยสมานแผล ทำให้แผลหายเร็วขึ้น สำหรับคนที่เป็นสิว เวลามีสิวหัวเปิดก็ทาได้เลย จะช่วยสมานแผลค่ะ ลดโอกาสทิ้งรอยแผลเป็นด้วย

นี่คือเจ้าตัวแผลเป็นช่วงแรกๆ ทั้งที่เป็นสิว และตัวรอยแผลเป็นธรรมดาโดยส่วนตัวลองใช้มาเดือนกว่าๆ ทาเช้าเย็นในจุดที่มีปัญหา สิวที่คาง แผลเป็นที่แก้ม  ถ้าวันไหนนอนอยู่บ้านชิวๆ ก็หยิบมาทาบ่อยหน่อยค่ะ  ระหว่างวันบ้าง  อาทิตย์แรกๆก็เริ่มจางลงแต่ยังไม่มาก แต่เห็นการเปลี่ยนแปลงที่ ผิวหน้ามันน้อยลง ดีขึ้น  เลยใช่ต่อเนื่องมาเรื่อยๆค่ะ  เห็นการเปลี่ยนแปลงจริงภายใน 1-2 อาทิตย์

วิธีการทา ต้าจะทาตัวเพียวริก้าส์ก่อนลงครีมตัวอื่นๆ เป็นขั้นตอนแรกก่อนลงครีมตัวอื่นค่ะ  เนื้อเจล :  เป็นเจลออกสีเหลือง ใส ดูชุ่มชื้น ซึมลงผิวง่าย ไม่แห้งตึง ไม่เหนอะหน้า

นี่คือผลโดยรวม รอยแผลและพวกรอยแดงจากสิวก็ลดลง แผลเป็นที่แก้มดีขึ้นเยอะมาก ไม่นู้นและไม่เป็นหลุมลงไป รอยแผลไม่ค่อยคล้ำด้วยค่ะ ชอบมากเลย

ทั้งหมดนี้เป็นสกินแคร์ที่ต้าใช้อยู่ ทั้งหมดที่ใช้ ส่วนตัวชอบมาก เพราะว่า ตอบสนองความต้องการของเราที่ขาดไปได้ดีเลย เพื่อนคนไหนที่ ใช้แบบเดียวกัน แล้วผลเป็นยังไงกันบ้างเอามาแชร์กันเถอะคะ่ วันนี้แวบไปก่อน สวัสดีค่า

PONYTA

PONYTA

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาว จีบัน เคยเห็นเว็บนี้หลายครั้งมาก จะสมัครหลายรอบแล้ว แฮร่ๆ วันนี้ได้สมัครแล้วมาเป็นสมาชิกใหม่ของจีบันสักที ดีใจตื่นเต้นมากค่า ปกติไม่ค่อยเล่นโซเชียลเท่าไหร่ กลัวทำตัวไม่ถูก >< เป็นน้องใหม่ที่นี้ ฝากเนื้อฝากตัว และก็ ขอฝากชาแนลด้วยนะคะ อิอิ มาถึงก็ฝากชาแนลเลย
ชาแนลต้าร์ ประดิษฐ์สิ่งของที่สามารถทำเองได้ง่ายๆ สวยงามและน่ารักกุ๊งกิ๊ง เพิ่งเปิดชาแนลใหม่สดๆร้อนๆ เลยค่ะ ขอฝาก PONY Channel ไว้ให้ทุกคน พิจารณาด้วยนะคะ ใครชอบกดไลค์ กดติดตาม เป็นกำลังใจให้ต้าร์ด้วยนะคะ

FULL PROFILE