[review] Kizzei เพื่อนแท้ผิวแพ้ง่าย กันแดด 3in1 ตัวเดียวเอาอยู่

4 3

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ทุกคนวันนี้เราจะ item เด็ด ๆ มาบอกต่อเพื่อน ๆ กันอีกแล้วค่ะ

ก่อนอื่นเลยเราต้องบอกก่อนว่าตอนนี้เรากำลังเรียนอยู่ระดับอุดมศึกษาฉะนั้นการนอนดึกตื่นเช้าจึงกลายเป็นเรื่องปกติและบางครั้งหรือหลายครั้งอาจจะตื่นสายกันบ้าง5555

แต่สาว ๆ อย่างเราจะหน้าสดไปพบปะผู้คน มันใช่เรื่องเหรอแกแต่แล้วเราก็ค้นพบเจ้าตัวนี้ที่จะช่วยให้ชีวิตในตอนเช้าของเราดีขึ้น

Kizzei skin refining foundation spf40คิซเซ่ กันแดด 3in1

นางเป็นกันแดด 3in1 ที่สามารถล็อคผิวให้สวยเนียนเด้งได้ทั้งวัน เพราะว่านางเอาครีมกันแดด รองพื้น และแป้งพัฟเข้าด้วยกัน เก๋มากชอบความเก๋นี้และยังปกป้องผิวจากแสงแดดด้วย SPF40PA+++ ปกปิดผิวให้กระจ่างใสเรียบเนียน หลังเกลี่ยเนื้อครีมเปลี่ยนเป็นแป้งแมตต์ได้ทันทีควบคุมความมัน เบลอรูขุมขนให้ดูเล็กลง เมคอัพติดทน พร้อมส่วนผสมบำรุงผิวให้ชุ่มชื้นพร้อมผสานคุณค่าจากโสม สาหร่ายทะเลลึกสีแดง และสารสกัดจากพืชพรรณธรรมชาตินานาชนิดที่ช่วยปรับให้ผิวเรียบเนียน ปรับผิวให้ขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ ยิ่งใช้ก็ยิ่งสวยขึ้น

ดูรอบกล่องกันไปเลยค่ะข้อมูลครบถ้วนมากเวอร์

รอบข้างกระปุกนี่ไม่ใช้ sticker แปะนะทุกคนเป็นการ screen ลงไปเลย ดีย์เวอร์ สวยงาม

นางมีให้เลือก 2 สีนะเบอร์ 01 Porcelain สำหรับผิวขาว (เราใช้สีนี้ สีออกโทนเหลือง)เบอร์ 02 vanilla สำหรับผิวสองสี

มี 2 ขนาดไปอี๊กกกกกขนาด 5 กรัม  ราคา 350 บาทขนาด 15 กรัม ราคา 950 บาท

แต่นักศึกษาตัวน้อย ๆ อย่างเรา แน่นอนว่าเหมาะกับ 5 กรัมมามากกว่าค่ะเพราะราคาหลักร้อยต้น ๆ เราเชื่อว่าทุกคนสามารถซื้อได้แน่นอนและเห็นจิ๋ว ๆ แบบนี้ใช้ได้นานนะ คือแต่ละครั้งใช้แค่นิดเดียวเอง

เนื้อนางเกลี่ยง่ายมากกกก ปลื้มเวอร์เบาสบายหน้า ไม่หนักหน้าเลย

มือเราดำกว่าหน้านะ แต่ทาได้ไม่ลอย ไม่เทาเลย

เรามีรอยแดง รอยเส้นเลือดค่อนข้างมากตัวนี้อาจปกปิดได้ไม่หมด แต่จะช่วยทำให้หน้าดูเรียบเนียน + กระจ่างใสขึ้น

มาค่ะ มาดูที่หน้ากันบ้างเห็นแอบชัดอยู่นะข้างที่ทา - ไม่ทาเราลงแค่รอบเดียว สีอาจไม่ได้ขาวขึ้นมาก แต่ปรับได้เฉดนึงเลยแหละ

ส่วนเราหน้ามันก็แล้วแต่อารมณ์ว่าจะใช้แป้งทาทับมั้ยจะทาหรือไม่ทาก็ได้ นางไม่ได้ทำให้หน้าเราเยิ้มถ้าอยากได้ปกปิดแบบเนียนกริบเลย ก็ทาแป้งทับแต่ถ้าอยากได้ลุคสบาย ๆ ใส ๆ ก็ไม่ต้องทาก็ได้จ้า

ส่วนสาวหน้าแห้ง เราแนะนำว่าควรบำรุงก่อนทาตัวนี้เพราะถ้าหน้าแห้งจนเป็นขุยก็อาจจะเห็นชัดนะ

นรูปนี้เราต้องการความปกปิดนะ เพราะแต่งหน้าเต็มค่ะ55555 จึงทาแป้งผสมรองพื้นทับจ้า

ปล.กันแดดสำคัญกับใบหน้ามากนะ เราเคยไม่ทากันแดดละแดดแรงมาก หน้าไหม้จ้าสาว ๆ ควรทากันแดดก่อนออกจากบ้านทุกครั้งนะคะspf40 ของเจ้าตัวนี้คือกำลังดีเหมาะพอเจาะเลยแหละด้วยรักและห่วงใยจาก aispdiary 

ถ้าใครสนใจเจ้ากันแดดล็อคผิวเนียนสวยทั้งวัน 3in1 ตัวนี้เพื่อน ๆ สามารถนำชื่อแบรนด์ หรือชื่อผลิตภัณฑ์ไปค้นหาได้ใน social media ต่าง ๆ ได้เลยนะคะ

สำหรับวันนี้ลากันก่อนน้า สวัสดี๊ค่าาา

<3

aispdiary

aispdiary

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาว Jeban ทุกคน
ชื่อไอนะคะ ปีนี้อายุ 25 ปีแล้วค่าา

FULL PROFILE