พอกันที ไอ้กระเป๋าคอมเนิร์ด!! นี่แหละคือกระเป๋าที่ชะนีชิคๆอย่างเราต้องกรีดร้อง!!!

6 4

ฮัลโหลลววว โมชิโมชิ คอนนิจิวะค่าทุกคนนกลับมาแล้วๆ คลิปตัวที่ 2 ของหมิวด้าเอง จะใครเล่า วันนี้กลับมาพร้อมกับของที่ผู้หญิง ‘Working Woman’ นิสิต นักศึกษา สาววัยทำงานทุกคนต้องกรีดร้องงงงเรื่องนี้ หมิวไม่ได้เว่อ อิอิ เพราะกรีดร้องมาแล้วด้วยตัวเอง แทบลั่นร้าน (อันนี้เว่อไปๆ) เพราะ หมิวไปเจอกับกระเป๋าใบหนึ่งค่ะ ที่ควรค่ากับคนชิคๆอย่างเรา ฮี่ๆ

คือมันเป็นอย่างนี้ค่ะ เดี๋ยวนี้หมิวต้องเอาคอมออกไปนั่งทำงานนอกสถานที่บ่อย แล้วก่อนหน้านี้ มี pain มากกกก คือ หากระเป๋าใส่คอมที่เข้ากับชุดไม่ได้!!!! มันเจ็บบบบหมิวก็เลยเอาคอม ยัดลงใน Longchamp!!! มันใช่เหรอ!!??!!! กระเป๋า Longchamp ของเราที่แสนจะบอบบาง แม้ว่าจะกันน้ำได้ แต่มันกันกระแทกไม่ได้ไงเทออออ

คิดยังไงใส่ไปเนี่ย แต่มันไม่มีทางเลือกจริงๆนี่นา ก็เลยเก็บไว้ในใจ เป็น pain เรื่อยมาจนมาพบกับกระเป๋าใบนี้ค่ะ คือของ Charles & Keith!!!!! ฮัลโหลววว ไม่ได้สปอนเซอร์แต่อย่างใดอีกเช่นเคย เป็นสิ่งที่เจอเองกับตัว กรีดร้องดีใจเว่อมาเองกับตัว!!

คือมันเป็นกระเป๋าที่ตอบโจทย์มากๆ ทั้งในเรื่องของ น้ำหนัก วัสดุ และที่สำคัญคือ ดีไซน์!!

1. ตัวกระเป๋าทำจากหนังสังเคราะห์ (Animal Friendly ไปอี้กกก) มีทั้งหมด 5 สี แต่แล้วแต่สาขานะ เท่าที่ดูที่ Siam Center กับ Terminal 21 ก็มีครบทั้ง 5 สี ส่วนสาขาอื่น ลองแอบถามพนักงานดูน้า

2. สายเป็นผ้าที่มีความแข็งแรงมาก และมีความกว้างพอดีๆกับบ่าผู้หญิง สะพายแล้วไม่เจ็บไหล่

3. อะไหล่ เป็นสีทอง ไม่สะเหร่อ ดูแพง วาววับ ดูดีมากกก

4. มีกระเป๋าจิ๋ว น่าเอ็นดูววให้ด้วย ไว้ใส่แบตก็ได้ ใส่อะไรก็ได้อะที่จริง เอาที่สบายใจ 555

5. มีช่องด้านใน ด้านนอก นู่นนี่นั่น คือ ใส่เอกสาร ชีทเรียน แฟ้ม ได้หมด คือดีย์!! และนี่แหละค่า คือ ความดีงามที่หมิวอยากจะมาบอกเล่าให้ทุกคนได้รับรู้ ส่วนในเรื่องของราคานั้น ก็ไม่แพงเกินไป อยู่ที่ราวๆ 2,ooo บาท เท่านั้น!!! (ทำไมดูขายตรงขนาดนี้??) แต่จะบอกว่า หมิวไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร กับ แบรนด์เค้าทั้งนั้นนะคะ (ย้ำ) เพราะหมิวซื้อมาเอง ประทับใจเอง เลยต้องมาบอกนี่เองงถ้าเพื่อนๆชอบ ก็ลองไปดูที่ Charles & Keith กันนะคะ ส่วนวันนี้ต้องลาไปก่อนละะ ไปชื่นชมกระเป๋าแป้บบบบ๊ายยยย MiudaStylexoxo

MiudaStyle

MiudaStyle

หมิว MiudaStyle ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค้าา
ใครรักแฟชั่น รักเมคอัพ รักญี่ปุ่น มาคุยกันน้าา

FULL PROFILE