พาเที่ยว Unicorn Cafe คาเฟ่ในฝันของสาวๆ สายฟรุ้งฟริ้งทั้งหลาย

9 4

ฮัลโหล สวัสดีค่าทุกคน แนะนำตัวก่อนเราชื่อมิ้นนะคะ  วันนี้จะมาทดลอง เขียนบล้อก Travel ครั้งแรกค่า วันนี้เราจะพาทุกคนนั้นกลับไปที่  Unicorn Cafe 

สำหรับการเดินทางนะคะ เรานั่ง MRT ไปลงสีลม แล้วต่อแท็กซี่เข้าไปค่า

ถ่ายกับเจ้ายูนิคอร์นหน้าร้าน อันนี้ที่เราไปคือโซน B นะคะ โซน A นี่อยู่ห่างกันประมาณ 10 m มั้งไม่แน่จายย 55555555

ความฟรุ้งฟริ้งในร้านนี่บอกเลยว่าสาวๆคนไหนที่หลงรักยูนิคอร์นหรือเจ้าม้าโพนี่นี่ต้องกรี๊ดกับบนเพดานมากกก มิ้นนี่อยากเอาไอเดียนึ้ไปทำกับเพดานห้องน้องเลย555555555

ทักทายเจ้าทไวไลท์กับแรรีตี้

เรายังสามารถหยิบน้องม้ายูนิคอร์นมาถ่ายรูปได้ด้วย  

ส่วนอาหารในร้านนี่มีทั้งของคาวและของหวาน แต่เราสั่งมาแค่ไอติมเพราะทานไม่หมด ( เสียดายไม่ได้ถ่ายเมนูมา )

บรรยากาศภายในร้านเพิ่มเติม เสียดายที่เราถ่ายรูปมาได้ไม่ค่อยเยอะ เพราะวันนี้ที่ไปคือคนเยอะมากๆๆ 

ความรู้สึกส่วนตัวนะคะ รู้สึกว่า โซน B น่าจะกว้างกว่าโซน A แต่เราก็ชอบโซน A มากกว่านั้นเอง เสียดายไม่ได้เข้าไปถ่ายรูปมา

จบแล้วสำหรับคาเฟ่ยูนิคอร์นวันนี้ หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ

ติดตามเราเพิ่มเติมได้ที่นี่ วันหลังเราจะพาไปเที่ยวใหม่น้า ขอบคุณที่อ่านมาจนจบจ้า

ahnchakorn

ahnchakorn

สวัสดีค่า ชื่อมิ้นท์นะคะ อายุ 22 ปีค่า !
เป็นสาวผมหลายสี เปลี่ยนสีผมทุกๆสองเดือนไปเล้ยย
และชื่นชอบสีชมพูมากๆเลยคับ ?

มาทำความรู้จักกันได้นะคะ
Facebook Page : AHNCHAKORN
IG : mintahnchakorn , Ahnchakorn

FULL PROFILE