รีวิวเซรั่มNatural bright perfect serum

6 4

สวัสดีค่ะ มารีวิวอีกแล้ววววว ชื่อจีจี้ นะค่ะ        เนื่องจากจี้ได้ครีมกับเซรั่มมาจากเพื่อนที่นางได้ไปมีส่วนรวมในการเปิดตัวครีมและเซรั่มมานางก็น่ารักเอามาให้เราลองใช้ 1 ชุด ได้มาฟรีแล้วยังใช้ดีอีก       เริ่มจากตัวแรกกันก่อนค่ะเซรั่มบำรุงผิวหน้า มีชื่อว่า: Natural bright perfect serum(Premium10X)  

จากที่ใช้มา7 วัน ความรู้สึกแรกที่ได้ ความขาวกระจ่างใส รูขุมขนกระชับ จากที่เวลาส่องกระจกจะรู้สึกนอยๆๆเห้ย!!นี่หน้า หรือหลุมอุกาบาทเนี้ย ทำเลเซอร์ หาหมอรักษา ก็ไม่ช่วย จนมาเจอเซรั่มตัวนี้ รักเลย ได้มาฟรี แถบใช้ดีอีกต่างหากเลยเลือกที่จะรีวิวให้................... เซรั่มอะไรทำไมใช้ดีขนาดนี้ อย่ารอช้าค่ะ มาดูส่วนผสมกัน พอรู้ว่ามีอะไรบ้างบอกได้คำเดียว โอโห้!!จริงปะเนี้ยแรกๆๆก็ไม่กล้าใช้ต่อด้วยความอยากลอง รูขุมขุนหายจริงเหรอ สิวอักเสบ สิวหัวช้าง ไม่พูดมากและมาดูกันเลยค่ะว่ามีอะไรบ้าง

JejuRed Sea Cucumber Extract : ปลิงทะเลสีแดงสายพันธุ์ Stichopus จากหมู่เกาะเชจูประเทศเกาหลีใต้ ซึ่งเป็นสายพันธุ์ที่อาศัยอยู่บริเวณที่สะอาดจริงๆ ในระดับความลึก20 เมตร คุณสมบัติพิเศษคือ ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระที่ผิวกระตุ้นการเกิดเซลล์ผิวใหม่ ต่อต้านการอักเสบที่ผิว แค่เริ่มแรกนะเนี้ย ถึงว่าสิวอักเสบ สิวหัวช้าง วันนั้นของเดือนไม่มากวนใจอีกเลยSeabeary: สารสกัด Complexเช่น Yeast Extract, Caffeine, Biotin, Licorice ที่ถูกคิดค้นมาเพื่อผู้ที่มีปัญหาเรื่องผิวมันโดยเฉพาะ Alphaarbutin : สารสกัดธรรมชาติที่ได้จากพืชหลายชนิดมีฤทธิ์ยับยั้งกระบวนการสร้างเม็ดสีเมลานินสามารถปรับสีผิวให้ขาวสดใสได้ในเวลาอันรวดเร็ว ลดฝ้า กระและรอยคล้ำรอยด่างดำได้อย่างมีประสิทธิภาพสูง 3-O-EthylAscorbic Acid : เป็นอนุพันธ์ของวิตามินซีที่มีความคงตัวสูง โดยการเพิ่ม Ehtyl เข้าไปในคาร์บอนที่สามของโมเลกุลวิตามินซี ซึ่งจะหลีกเลี่ยงการ Oxidationของวิตามินซีได้ TETRAPEPTIDE-30: สารเปปไทด์ที่มีองค์ประกอบอะมิโน4 ชนิด จึงสามารถเข้าไปยับยั้งการทำงานของเอนไซม์ POMCที่ไปกระตุ้นให้เกิด α-MSH ไม่ให้เกิดการสร้างเม็ดสีเมลานินในชั้นKeratinocyte Ceramide: สารสกัดที่มีคุณสมบัติเหมือนกับสารปกป้องผิวตามธรรมชาติ(Natural Protection Factor) มีคุณสมบัติในการปกป้องผิวหนังจากการสูญเสียน้ำของผิวหนังMarineCollagen : คอลลาเจนที่สกัดจากผิวปลาทะเลซึ่งมีโครงสร้างโมเลกุลคล้ายกับโครงสร้างคอลลาเจนของผิวมนุษย์Provitamin B5 : ทำหน้าที่เป็น Humectant ช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นให้กับผิว ป้องกันการสูญเสียความชุ่มชื้นบรรเทาอาการคันจากการแพ้ ลดรอยแดงจากสิว ช่วยเร่งสร้างเนื้อเยื่อชั้นผิวใหม่เพิ่มความยืดหยุ่นให้ผิว ผลจากงานวิจัยพบว่า วิตามินบี 5 ทำให้สมานแผลได้เร็วขึ้นลดการเกิดแผลเป็นได้ดี        ที่กล่าวมาข้างต้นยังไม่หมดนะค่ะ ยังมีส่วนผสมอีกหลายตัว ที่ช่วยให้ผิวหน้าเราดีขึ้นอยากรู้ว่าดียังไง จี้แนะนำให้ทดลองค่ะ จี้เชื่อมันผลิตภัณฑ์ที่จี้ใช้และมาบอกต่อมันดีจริงๆๆ ไม่งั้นไม่กล้า ที่จะมาเล่าให้ฟังแน่นอนไปลองหาซื้อแล้วมาแชร์กันนะค่ะ หรือใครที่ใช้อยู่ก็ยืนยันได้จร้าว่าของเขาดีแค่ไหน  ดีต่อหน้า ดีต่อใจ แน่นอน ค่ะ แฮปปี้สุดๆๆๆ จะดีแค่ไหนมีแต่คนทัก เฮ้ยยย ไปทำอะไร มา หน้าดีขึ้น ดูขาว ใส ยิ้มรับ สิค่ะ

ปล.ยอมรับว่าตอนแรกที่เห็นกระปุก คิดว่าพอใกล้หมดจี้ต้องแงะมาใช้ปะเนี้ย แล้วเพื่อนบอกว่าเธอ กระปุกเป็นสูญญากาศ เนื้อครีมไม่มีเหลือแน่นอน แฮ่ๆๆๆๆ คนขี้งกอย่างเราไม่ต้องแงะมาใช้ละค่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

Jirawadee1

Jirawadee1

สวัสดีค่ะ จีจี้นะคะ ชอบเขียนคอนเทนต์และชอบอ่านคอนเทนต์ของเพื่อนๆที่นำมารีวิวให้ได้อ่านกัน หาผลิตภัณฑ์ใหม่ๆหรือสถานที่ๆ ตามรอยๆเพื่อนๆในนี้ ยังไงก็ขอฝากผลงานจี้ ฝากติดตามแนะนำการรีวิวด้วยนะคะ สามารถติดตามได้ที่ช่องทาง
IG:jije2032
Facebook:Jije Channel

FULL PROFILE