รีวิวเปิดกล่อง 4 พาเล็ตที่น่าโดนราคาเพียงแค่ 520 บาท Colourpop cosmetics eyeshadow palette คุ้มเกินราคาที่สำคัญคือเราไม่แพ้

43 15

วันนี้เราจะมาดูพาเล็ตตา 4 อันของ colourpop ไปด้วยกันะปกติเป็นคนที่ชอบ package I'm a sucker for cute Package ชอบลวดลายน่ารักๆเป็ทุนเดิมอยู่แล้วกล่องเค้าจะมาแบบแบบกระดาษแข็งอัดแน่นซึ่งบางคนอาจจมองว่าถูก แต่เท่าที่ใช้มาด้วยกันหลากหลายแบบเราไม่เคยประสบปัญหากับแพ็กเก็ตแบบนี้ สะดวกที่จะใช้มันในการเดินทางมากกว่าพวกที่เป็นแม่เหล็ก ด้วยน้ำหนักที่เบากว่า พกพาสะดวกไซส์ไม่ใหญ่อลังการกินพื้นที่ อีกอย่างไม่เคยมีปัญกาอายแชโดวแตกเลยกับกล่องแบบนี้

อันนี้ปาดสีให้ดูเป็นตัวอย่างของสีแมทรวมกัน จุ่มทีเดียวแล้วปาดเลยไม่มีเบส

เม็ดสี: สีแมทให้ 7/10เพราะถ้าเทียบกับ lorac แล้วจะเข้าใจคะ  สีเมทาลิก ให้ 9/10 วาวเวอรวังมากคะ

ความติดทน: 8/10เป็นคนหนังตาแห้งแต่สีไม่จับเป็นก้อนตรงที่แห้ง ทดสอบด้วยตัวเอง 12 ชม.ยังคงติด แต่ถ้าใครหนังตามันให้ลง เบสเยอะๆอาจช่วยได้

แพ็คเก็จ: 10/10น่ารัก พกพาสะดวกไม่ให้เกิน ปริมาณไม่เล็กจนเกินไป กล่องไม่หนักด้วย

โทนสี: 8/10มีหลายโทนสีใน1กล่องน่าสนใจดีคะราคา: 10/10ราคาถือว่าถูกคะ $16 ต่ออันเราซื้อวันพิเศษลด 20% แต่ภาษีนำเข้า โหดมากน้ำตาเล็ดหวังว่ารีวิวเราจะถูกใจนะคะ ไว้ว่าง แล้วเดี่ยวมารีวิวใหม่ ให้ดูเผื่อเป็นแนวทางการซื้อของขวัญคะ

PKay Make-upคราวหน้าเราจะมาแต่งตาวิ้งรับ New Year กันคะ ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

PKay make-up

PKay make-up

ชื่อเก๋คะ
blog เก๋ตามนี้เลยคะ http://littlepengybb.blogspot.com

เราชอบอะไรแปลกๆแหวกแนว ส่วนมากจะเป็นสิ่งที่เก๋ชอบโดยส่วนตัว เก๋เป็นคนชอบแต่งแนวธรรมชาติ wearable Look เก๋อาจจะไม่มีเวลาอัพเดท Look ที่เป็นแนว Creative / Artistic ได้บ่อย งานค่อนข้างจะเต๊ม แต่เพราะใจรักก็จะพยายามทำอย่างเต็มที่คะ เก๋ตั้งใจจะอัพเดท look ต่างๆที่เก๋เองทดลองหรือแต่งไปงานมา รวมทั้งริวิวผลิตภัณบำรุงผิวและเครื่องสำอางต่างๆทีเก๋เองได้ลอง หรือชื่นชอบ

ถ้าสนใจยังไงก็ฝากด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

FULL PROFILE