EARTHs Honey Beige กันแดดเพื่อสาวสวยผิวสีอย่างฉัน

11 6

...สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว Jeban ทุกคน ^^ ลูกแก้วรายงานตัวค่ะ...  หลังจากที่กระทู้แรก ลูกแก้วได้นำเสนอเรื่องราวเคลียหน้าพัง สู่หน้าปังไปแล้ว

กลับมาครั้งนี้ ผิวหน้าดีขึ้นมากๆๆๆๆหลังจากโดนสเตียรอยด์ครอบงำ (แค่คิดก็สยองแล้ว)

แต่มาครั้งนี้บอกเลยว่าหลักจากสำรวจโต๊ะเครื่องแป้งของตัวเองก็เห็นครีมกันแดดที่มาในรูปแบบเนื้อ BB !!! ยอมรับว่า เห่อนางมากๆๆๆๆ เพราะนางเข้าใจสาวผิวสีอย่างเรา กันแดดที่พูดถึงนั้นก็คือ.....

" EARTHs BB Sunscreen Smooth & Cover SPF 50+ PA+++"

นางมีสองสี Nude Beige (หลอดสีชมพู) และ Honey Beige (หลอดสีส้ม) 

ซึ่งสี Nude Beige น่าจะเหมาะกับสาวผิวขาวมากกว่านะ

ส่วนสี Honey Beige เหมาะกับสาวผิวสีน้ำผึ้งสวยๆอย่างเรา นะเออ ^^

และนี้คือหน้าตาเจ้า กันแดด เนื้อบีบี ที่ช่วยให้เราหน้าเป๊ะได้ตลอดวัน...^^

...แพคเกจจิ้งน่ารัก พกพาง่าย เปิดใช้สะดวก  ปริมาณ 14 กรัม ราคาข้างกล่อง 320 บาท

แต่เราไปสอยมาจาก Watsons ได้ราคาถูกกว่าข้างกล่อง (จำไม่ได้อ้ะ ว่าเท่าไหร่)...ลองไปหาซื้อกันดูน้าาาาาา 

...พูดถึงสีของนางก็จะได้สีประมาณนี้ อย่างที่เห็นในภาพเลยจ้า

นอกจากนางจะเป็นกันแดดแล้ว ยังเป็นเนื้อบีบี ที่ช่วยในการปกปิดรอยดำจากสิวได้ดีอีกด้วย

และสิ่งสำคัญที่สุดที่เลือกใช้ เพราะเป็นกันแดดที่มาพร้อมกับการบำรุงผิวหน้า ทาแล้วรู้สึกสบายผิว ไม่หนักหน้า ไม่อุดตันรูขุมขน (ต้องบอกว่าผิวหน้าเคยโดนสารสเตรียรอยด์มา ฉะนั้นผิวหน้าค่อยข้างอ่อนโยนและบอบบางมากๆ) และปลื้มสุดๆคือนางคุมมันอยู่จ้าาา 

อ๋อ...นางยังเคลมอีกว่า อุดมไปด้วยสารสกัดจากแร่อัญมณี 3 ชนิด คือ เพชร-ทัวร์มารีน 

และเฮมาไทด์ น้ำมันสกัดจากธรรมชาติช่วยให้ผิวเรียบเนียน ริ้วรอยดูจางลง ให้ผิวแลดูสุขภาพดีอย่างเป็นธรรมชาติ

...เป็นทั้งกันแดด ทั้งบีบี แถมให้สารสกัดบำรุงผิวหน้าอีก ไม่ธรรมดานะจ้ะและนอกจากเป็นเมคอัพแล้ว ยังเป็นสกินแคร์อีกด้วย เรียกได้ว่า คุ้มราคา ควรค่าแก่การลงทุน ...เอาเป็นว่า  " EARTHs BB Sunscreen Smooth & Cover SPF 50+ PA+++" เป็นกันแดดอีกหนึ่งตัวที่เราซื้อซ้ำแน่นอนค่ะ...ไลคืรัวๆๆๆๆค่ะซิสสสสส

...หลังจากใช้ " EARTHs BB Sunscreen Smooth & Cover SPF 50+ PA+++"ผิวหน้าก็จะสวยๆเหมือนนางฟ้าประมาณนี้ล่ะค่ะ ใครบอกสาวผิวสีไม่สวย เบะปากใส่รัวๆคร้าาาาา ...ซิสสสสส 

08Lookkaew

08Lookkaew

ลูกแก้วนะคะ ฝากติดตามด้วยนะคะ
ส่วนใครที่ผิวหน้าเคยโดนสเตียรอยด์ แวะมาแชร์ ร่วมพูดคุยประสบการณ์กันได้นะคะ....ยินดีที่ได้รู้จักคะ ^^

FULL PROFILE