หลีกจ้ะ! มนุษย์คานทองจะรีวิว กวาด “ของใช้ในห้องน้ำ” ที่เด็ดสะระตี่ใช้วนมาทั้งปี 2017

27 14

ถามว่ารีวิวของใช้เกี่ยวอะไรกับความโสดมั้ย? ไม่เลยจ้าาา

แหม่ ก็ตัวคนเดียวใช้คนเดียวสบายใจสบายเงิน พวกคนมีคู่ไม่เข้าใจฟีลนี้หรอกย่ะ(จิกมือแน่น) ช่วงสิ้นปีแบบนี้ก็มีคนทยอยรีวิวเครื่องสำอางที่ใช้แล้วชอบกันเยอะแยะมากมายก่ายกองมหาศาล กำเงินไปซื้อตามแทบไม่ทันอ่ะคู๊ณณ อะไรที่ใช้แล้วชอบยืนยาวตลอดปีมันต้องมีดีถูกมะ? แต่ยอมรับตรงนี้ว่าเครื่องสำอางเราไม่เค๊ยไม่เคยใช้ยาวได้ถึงปีนะพูดจริง ไม่มีอะไรเด็ดดวงพอจะมัดใจได้อยู่หมัดเล้ย ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะเราขี้เบื่อแต่ของใช้ในห้องน้ำยังใช้ยาวๆได้เลออ ใช้จนหมดซื้อซ้ำวนๆ แปลว่ามันต้องแหล่มจริง ก็จัดรีวิวเลยละกันจ้ะมาดูซิแว่ เอ้ย! ว่ามีอะไรเด็ดพอจะมัดใจเราได้บ้าง ฮิฮิ

• Yves Rocher purity purifying shampoo

แชมพูหนึ่งเดียวที่ยกให้เป็นเดอะเบสท์ในปีนี้อีฟโรเช่จัดไปเลยจ้าา จากการประสบภัยพิบัติผมร่วงเบอร์แรงทำให้ค้นพบแชมพูที่..เหม็นเขียว มาก!! เหมือนขยี้ใบไม้มาสระผมหัว รีวิวมาเหมือนบ่นมากกว่าชอบ5555 แต่ชอบจริงๆไม่ติงนังนังตังนิง สระแล้วฟองเยอะแต่ล้างออกง่าย ใช้ไปเรื่อยๆแล้วผมแข็งแรงขึ้นจริงอะไรจริงงง ความเขียวของนางให้ฟีลออร์แกนิคก็จะยอมให้อภัย ทนใช้ไปเดี๋ยวก็ชินกลิ่นจ้ะ

• Lolane natura hair treatment

งานหมักผมก็มานะจ๊าา ใครผมเสียโลแลนช่วยคุณได้ เป็นทรีทเมนท์ที่ถูกและดี กลิ่นหอมนุ่มนวลเหมาะกับผู้หญิงนุ่มนิ่มอย่างเรา หมักตอนไหนก็ได้ที่ว่าง อยากหมักก็หมักไม่อยากหมักก็เรื่องของเธอ(ทำไมเกรี้ยวกราด) ล้างออกยากนิดหน่อยนะแต่หลังหมักรับรองว่าผมนุ่มมากกกกกกก ลื่นพริ้วสวย อยากจะสะบัดผมโชว์มโนว่าตัวเองเป็น นุ่น วรนุช

• Lux white impress

จิตใจสะอาดแต่ร่างกายก็ต้องอาบน้ำอยู่ดี เป็นผู้หญิงสวยต้องอาบน้ำด้วยสบู่ที่เลอค่า นี่คือสบู่เหลวที่กลิ่นหอมมมม เนื้อมีเม็ดบีทส์ดูน่ารักน่าใช้ ฟอกสะอาดล้างออกง่าย หลังล้างออกรู้สึกสะอาดไม่ทิ้งความลื่นบนผิวแต่ไม่แห้งตึง

• ครีมมะขามขัดผิวผสมน้ำผึ้ง Sun Forest

สมุนไพรไทยคือแม่ที่แท้ทรู ใช้ดีใช้งาม ขัดผิวแล้วขี้ไคลออกดีมาก เนื้อสครับนุ่มนิ่มถูไปไม่ต้องยั้งมือ ขัดแล้วไม่แสบผิว จะใช้เดี่ยวๆหรือผสมเกลือขัดผิวก็ได้หมดดด ใช้วนๆไปผิวจะกระจ่างใสขึ้นแน่นอนจ้า

• Dove beauty moisture facial foam

ใครหน้าแห้งหน้าแตกมาจ้ะ โฟมล้างหน้าที่ใช้ยิงยาวมาตลอดปี นอกใจเมื่อไหร่ต้องซมซานกลับมา โดฟเลยจ้าาา กลิ่นหอมละมุนใจ เนื้อโฟมนุ่มแน่นล้างง่าย ใช้ได้ทั้งธรรมดาและแบบวิป หลังล้างผิวไม่แห้งตึง จุดนี้สำคัญสุดละ เพราะเราผิวแห้งมาก มาก มาก เป็นคนยังไงไม่ต้องหน้าหนาวก็หน้าขุยได้อ่ะคิดดูละกัน

• Colgate สูตรเกลือ เฟรชมิ้นท์

ซอลท์เค็มแต่ดี ติดหูมาจากโฆษณาไรไม่รู้แต่ก็ใช้คอลเกต555555 เวลาแปรงจะเค็มๆเย็นๆรู้สึกสะอาดสดชื่นดี หลังแปรงฟันไม่รู้สึกฝาดลิ้น ไม่แหวะๆแบบพวกยาสีฟันสมุนไพร อันนั้นไม่ถูกกับปากเราจริงๆยอมมมม

• Listerine cool mint

เราจะใช้น้ำยาบ้วนปากวันเว้นวัน เพื่อกำจัดแบคทีเรียที่แปรงฟันแล้วไม่ยังสะอาดพอ ตัวนี้ชอบเพราะใช้แล้วไม่แสบปากมาก แต่อย่าได้มีร้อนในเชียวหลู่เลื่องอ่ะทีนี้ ซี๊ดซ๊าดต่อมน้ำตาระเบิดระเบ้อ หลังบ้วนรู้สึกปากสะอาดสดชื่นอยากจะพ่นลมใส่หน้าใครซักคน

• Dentiste hygienic breath spray

อย่าเรียกสเปรย์ดับกลิ่นปาก ให้เรียกสเปรย์เพื่อลมหายใจสดชื่น5555555 เราไม่ได้มีกลิ่นปากกก เพียงแต่มีไว้เพื่อความมั่นใจ(ลนลานเหมือนร้อนตัว) ใช้ฉีดเวลาจะไปพบลูกค้าสำคัญๆแต่งหน้าสวยแต่กลิ่นปากไม่สวยนี่พังนะ ไปด่งไปเดทก็ต้องระวังเผื่อเข้าใกล้นิดนึงหน่าาา

• Vaseline intensive care

หน้าแห้งแล้วผิวยังกร้าน โถ..ชีวิต โลชั่นวาสลีนคือสิ่งที่เยียวยาหัวใจชะนีีไร้คู่อย่างเราได้ตลอดปีนี้ อยากจะปาดน้ำตาโชว์ เป็นโลชั่นที่กลิ่นหอม ทาง่ายไม่ติดขน แปปเดียวก็ซึมเข้าผิว ใช้แล้วผิวชุ่มชื้น เรียบเนียนรู้สึกนุ่มขึ้น

• Bertolli extra virgin olive oil

น้ำมันมะกอกสารพัดประโยชน์บางคนใช้กับหน้าแต่เรากลัวเป็นสิวอุดตันขอใส่ผมพอ เคยอ่านมาว่าเหมาะกับคนผมร่วง ไม่ได้หวังเรื่องผมร่วงมากมายเน้นใช้บำรุงผมให้นุ่มมากกว่า ช่วยให้ผมกระด้างน้อยลง ดูมีน้ำหนักขึ้น ใช้น้อยมากกกก ใส่เยอะแล้วผมเป็นก้อนสระออกยากอีก นี่ใช้หลายเดือนแล้วพึ่งลดไปกระจึ๋งนึง คุ้มราคาเกิ๊น

• Maybelline eye+lip make up remover

แถมงานล้างเครื่องสำอางซักหน่อย ที่ล้างตากับปากที่ถูกและดีหาซื้อง่าย เมเบอลีนนิวยอร์ก(สำเนียงเจนี่เทียน) เช็ดง่ายจะกันน้ำเบอร์ไหนก็พร้อมสู้นะจ๊าาา ไม่แสบตาไม่แสบปาก แต่เคยเลียปากละขมนิดๆ555555 มันใช่เรื่องที่ต้องชิมมั้ยว้าาา

• Laroche-posay micellar water ultra sensitive skin

ตลอดปีใช้คลีนซิ่งเยอะมากกก ชอบรู้ชอบลองไม่กลัวหน้าพังเลยทีเดียว แต่ชอบสุดคงต้องให้ลาโรชรัวหัวใจไป เช็ดง่ายเช็ดสะอาด อ่อนโยน ไม่แสบผิว ไม่แพ้หน้าไม่พัง ใช้แล้วหน้ายังคงความชุ่มชื้นอยู่ฟีลเดียวกับโฟมโดฟอ่ะ บอกไม่ถูกมันไม่แห้งแล้วยังชุ่มชื้นงงแมะ55555 นี่เดี๋ยวจะไปสอยขวดใหญ่แล้วขอเวลานับเหรียญในกระปุกแปป

หมดดดดดดดถ้าไม่เกรงใจจะใส่ข้าวปลาอาหารมาให้หมด แต่กลัวเป็นคุณแม่บ้านไปมากกว่านี้ อิอิ ผู้หญิงที่ดูแลตัวเองไม่ใช่แค่แต่งหน้าทำผมสวยๆออกจากบ้าน แต่ต้องเลือกตั้งแต่ของใช้ในห้องน้ำนะจ๊าาา แค่สะอาดก็ดูดีขึ้นได้ ขอบคุณที่แวะมาอ่านกัน

ลาไปแบบโสดๆไม่เศร้าเลยจริ๊งงง

สวัสดีจ้าาาา

spicylady

spicylady

FULL PROFILE