MADE' 24h Confident Hair Liner หัวเถิกคืออะไรนะ ไม่รู้จัก ll AADIIWAIEW

11 8

ฮัลโหลสาวๆที่น่ารักของอิ๋วทุกคนกลับมาเจอกันอีกแล้ววันนี้ อ่านชื่อกระทู้แล้วเป็นยังไงบ้างงงง 5555วันนี้ เรามาเอาใจสาวๆหัวเถิกกันค่ะ สาวๆ ผอมบาง ไรผมน้อย เหม่งสูง ต่างๆนาๆ ปัญหาเหล่านั้นจะหมดไปปปปปปไม่ได้โม้!!!!!!!!ด้วยเจ้าตัวนี้ค่าาา

MADE' 24h Confident Hair Liner

ตัวนี้เป็นตัวช่วยคนผมบาง ที่ดีมากค่า ส่วนตัวอ่ะ เรื่องแบบนี้อิ๋วถนัด เรื่องวิธีแก้หัวเถิกเนี้ย 5555 เพราะว่าเป็นคนหน้าผากสูงมาตั้งแต่เด็ก พอยิ่งโตรัดผมมากๆเข้า ก็เถิกไปอีก เถิกมากขึ้นทุกปี ก็ต้องหาวิธีอำพรางกันไป ปกติอิ๋วใช้แต่แบบฝุ่นนะคะ ใช้อายแชว์โดว์บ้างอะไรบ้าง แล้วนี้มาเจอตัวนี้ ซึ่งเป็นเนื้อครีม ตาลุกวาวเลย มีความสงสัยว่า เอ๊ะ เนื้อครีมเนี้ย นางจะติดทนมั๊ยยยยก็เลยจัดไปเลยค่าาาา สุดท้ายก็คือ ชอบบบบ ก็เลยต้องมาบอกต่อกันซะหน่อยยยย

อ่ะ ตัวนี้นะคะ นอกจากเค้าจะทำหน้านี้ปิดเหม่งใสๆของเราแล้ว เค้ายังมีอนุพันธ์วิตามิน E และ Argan oil ช่วยบำรุงหนังศรีษะ คืนความชุ่นชื่นให้ผิว ปกป้องผิวจากการเกิดอนุมูลอิสระอีกด้วยนะคะ ไม่ใช่แค่ปิดเหม่งได้อย่างเดียว แต่ยังได้บำรุงไปในตัวด้วยย ที่สำคัญวัตถุดิบน้ำเข้าจากประเทศยุโรปด้วยนะคะ

เค้ามีทั้งหมด 2 สีนะคะ - Dark Brown : สีน้ำตาลเข้ม เหมาะกับคนผมสีน้ำตาลเข้มไปจนถึงผมดำ- Chocolate : สีน้ำตาลอ่อน เหมาะกับสาวๆที่ทำสีผมค่ะ

และนี่นะคะ เป็นรูปร่างเต็มๆของเค้า มี 2 หัวค่ะ ด้านนึงจะเป็นตัวแท่งครีมอ่ะ หมุนๆออกมาได้สั้นยาวตามต้องการค่ะ ส่วนอีกด้านนึงจะเป็นหัวฟองน้ำค่ะ เอาไว้สำหรับเกลี่ยๆเนื้อครีมให้เนียนค่ะ ฟองน้ำของเค้านุ่มมากเลยนะคะ เกลี่ยง่านดีด้วย และก็ไม่ได้บางจนขนาดที่ว่าใช้ 2 ครั้งยุ่ยเลยงี้แน่นอนขนาดด้ามของเค้าก็พอดีมืออ่ะ ทำให้ใช้ง่ายค่ะ พกพาก็ง่ายในส่วนของแพคเกจนี่คทอดีงาม ให้ผ่านไปเลยค่าาาา

มาลองเทสกันดีกว่าค่ะอิ๋วขอเลือกใช้สี Dark Brown นะคะ เนื่องจากเป็นคนผมสีเข้มค่า

วิธีใช้ก็ง่ายค่ะ อิ๋วจะเปิดเหม่งออก มันก็จะเห็นเป็นขาวๆ ใช่มะ จากนั้นเราก็ป้ายเนื้อครีมลงไปตรงที่ขาวๆเลยค่ะ ตรวที่เราต้องการสร้างไรผมขึ้นมา 55555 จากนั้นก็ใช้ด้านที่เป็นฟองน้ำเกลี่ยให้เรียบร้อยค่ะ เป็นอันเสร็จพิธี เห็นมั๊ย ง่ายมากเว่อร์ Tips ! ใช้ทีละน้อยนะคะ ถ้ายังรู้สึกว่ายังไม่พอ ค่อยๆเติมเพิ่มค่ะ ไม่งั้นจะดูหลอกตาเกินไป

นี่! ความ Before - After 5555555 ไรผมมาแล้ววว อะไรคือหัวเถิกหรอ เกิดมาไม่เคยรู้จักเลยอ่ะแกรรรรร 555555555555555555555555แค่นี้เราก็สามารถอำพรางความเถิกของเราด้วยวิธีง่ายๆได้แล้วเห็นมั๊ยเอ่ยทางแบรนด์เค้าบอกด้วยนะว่าเป็น ที่ปิดเหม่งติดทน  แถมยังปิดเหม่ง 24 ชั่วโมง อีกต่างหากแต่ส่วนตัวอิ๋วไม่เคยลองถึง 24 ชม อ่ะ แต่ใช้ช่วงกลางวันก็โอเคนะคะ ทนอยู่แหล่ะคือถ้าเราไม่เอามือไปถูๆๆ ปาดเล่นมันก็ทนจริงๆนั่นล่ะ กลางวันไม่มีไหลเยิ้มลงมากลางหน้าผากแน่นอน อันนี้ลองแล้ว (แต่ด้วยความที่อิ๋วเป็นคนหน้ามันมาก อิ๋วกลัวมันจะละลายหายไปอิ๋วเลยเอาอายแชว์โดว์สีน้ำตาลเข้มทับๆอีกที เหมือนเซ็ทนางไปในตัว 5555 แต่ในรูปคือ MADE' เพียวๆเลยนะคะ)

อ่ะๆ จบไปปเป็นที่เรียบร้อยสำหรับการพลีชีพเปิดหัวเหม่งมานั่งรีวิวให้เพื่อนๆดูกันตัวนี้เหมือนจะอยู่ที่อันละ 390 บาท นะคะลองไปหามาเล่นกันดู

สำหรับวันนี้ น้องขอลาไปก่อนเจอกันใหม่กระทู้หน้าสวัสดีค่าาาา 

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE