How to + Review : แต่งหน้าโทนอุ่นไว้เที่ยวหน้าหนาว x เปิดคลังแสง Meilinda ที่รัก ♡

16 7

หนาวแล้ว หนาวแล้ว หน้าหนาวมาแล้วค่ะทุกคนนนน ><ด้วยความที่กระต่ายมาร่ำเรียนอยู่ภาคเหนือ (ซึ่งตอนนี้หนาวมาสักพักแล้ว)ก็เลยจะบอกว่า อากาศหนาวแบบนี้ฟิน และเหมาะสุดๆสำหรับการไปเที่ยวพักผ่อน หรือเตรียมตัวไปสังสรรค์วันคริสต์มาส และวันปีใหม่ค่ะ

วันนี้กระต่ายก็เลยถือโอกาสมาทำคลิป และกระทู้ฮาวทูเมคอัพลุคโทนอุ่นๆให้สาวๆไว้เป็นไอเดียในการแต่งหน้าไปเที่ยวหน้าหนาวกันนะคะ

และที่พิเศษกว่า กระต่ายจะมาเปิดคลังแสงคสอ.ถูกและดีอย่าง Meilinda ให้ชมกันค่ะซึ่งคสอ.ที่นำมาแอบกระซิบว่าเขาออกมาได้ซักพักแล้วค่ะ ฮ่าๆๆ

ใครอยากรู้แล้วว่าเป็นยังไง เลื่อนไปชมกันโล้ดจ้าาาปล.กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาจะโฆษณาเด้อ แค่จะเอาไอเดีย และรีวิวเล็กๆมาฝากจ้า

เป็นไงกันบ้างทุกคนน ฮาวทูเมคอัพง่ายมั๊ย อิอิ ^^บอกเลยว่าแต่งหน้าสีโทนอุ่น แต่งง่าย แถมน่ารักด้วย

ใครชอบลุคที่กระต่ายแต่ง เก็บไอเดียไว้โคฟได้เด้ออออเอาไว้แต่งหน้าไปเที่ยว ถ่ายรูป ปาร์ตี้ในวันคริสต์มาส รึว่าปีใหม่กัน

กระต่ายว่าหลายคนคงดูกันไม่ทันว่ากระต่ายใช้อะไรแต่งบ้างเด๋วกระต่ายจะแปะรูป พร้อมสวอชสีให้ดูกันชัดๆน้าาา

Meilinda Mini Lip Toppingลิปสติกไซต์จิ๋วขนาดพกพา มีทั้งหมด 6 สีค่ะสีส่วนใหญ่จะออกไปทางสีนู้ดน้ำตาล-ส้มอิฐไปสีแดงก่ำ

Meilinda Sugar Frosting Mini Paletteพาเลทอายแชโดว์ไซต์เล็ก สีโทนอุ่น มีทั้งหมด 2 แบบในตัวพาเลทมีทั้งอายแชโดว์ บรัชออน แล้วก็ไฮไลท์ค่ะ

Meilinda 1st Lesson Eyebrow Pencilดินสอเขียนคิ้วมาพร้อมแปรงปัดคิ้วมีสีน้ำตาลทั้งหมด 3 เฉดค่ะ

Meilinda Nobody Blush Youบลัชออนเนื้อแมทท์ สีโทนชมพู-ส้มพีชมีทั้งหมด 6 สี น่ารักทุกสีเลยยย งืออออ ><

จบกันไปแล้วสำหรับมหากาพย์กระทู้ของกระต่ายใครชื่นชอบฝากกด ให้เค้าด้วยน้าา จะได้มีกำลังใจเขียนกระทู้ดีๆต่อไปเรื่อยๆจ้า

กระต่ายหวังว่าทุกคนจะชื่นชอบกระทู้นี้ที่กระต่ายตั้งใจทำมาให้ทุกคนชมกันนะคะ

รอบหน้ากระต่ายจะมาเขียนกระทู้รีวิว หรือฮาวทูอะไร รอติดตามกันโตยเน้ออออ ><

GT Hatairat

GT Hatairat

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน หมอกระต่ายนะคะ กระต่ายเป็นคนนึงที่รักสวยรักงามมากค่ะ ชอบแต่งหน้าทำผม พอมีไอเดียหน่อยก็อยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆชมกัน ทั้งฮาวทูเมคอัพ รีวิวเครื่องสำอางค์ต่างๆ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนที่เข้ามาติดตามกันนะคะ

นอกจากกระต่ายจะสนใจเรื่องความงามแล้ว กระต่ายยังให้ความสนใจกับสุขภาพด้วยนะคะ หากมีอะไรดีๆเกี่ยวกับสุขภาพ กระต่ายจะมาแนะนำให้กับทุกคนทราบกันแน่นอนค่ะ ฝากติดตามหมอกระต่ายด้วยน๊า

ใครที่ชื่นชอบผลงานของกระต่าย หรืออยากรู้จักเพิ่มเติม สามารถติดตามกระต่ายได้จากด้านล่างนี้เลยค่ะ

FB Page : หมอกระต่าย แพทย์จีน - GT Hatairat
instagram : hatairat.clinic
Youtube : GT Hatairat
Line ID : gt_gataii

FULL PROFILE