REVIEW : LIFE DEODORANT SHOWER GEL เจลอาบน้ำระงับกลิ่นกายได้ดีเยี่ยม ! เพื่อผิวสุขภาพดี

5 3

สวัสดีค่า พลอยนะคะ เนื่องจากชีวิตประจำวันของพลอยเนี้ย ค่อนข้างลุยค่ะ ไหนจะต้องเดินไปนู้นไปนี้ แล้วยังไงค่ะ ก็ร้อนน่ะสิคะ 555555 เหงื่องี้ไหลมาเป็นน้ำตกเลยจ้ะ  จนพลอยได้มาลองเจลอาบน้ำยี่ห้อ Life ค่ะบอกเลยว่าชีวิตดีขึ้นมากกกก 555555อ่ะ ๆ ส่วนใครที่ยังงงมาเจลอาบน้ำ Life ดียังไง ก้าวเข้ามาค่ะ จะเล่าให้ฟัง

“ Life ผลิตภัณฑ์อาบน้ำสูตรใหม่ เพื่อสุขภาพผิวกาย มาในรูปแบบของเจลอาบน้ำ เนื้อนิ่ม เนียนละเอียด ที่พร้อมชะโลมบนผิวของคุณ ให้ดูมีชีวิตชีวาอยู่เสมอ โดยมีให้เลือกถึง 2 กลิ่น คือ กลิ่นเปปเปอร์มินท์ หอมสดชื่น และ กลิ่นลาเวนเดอร์ หอมดอกไม้ บรรจุในขวดดีไซน์สวยเก๋ ขนาด 100 ml. และ 250 ml. ผสมผสานด้วยคุณสมบัติพิเศษ ช่วยระงับกลิ่นกายตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ และหากใช้เป็นประจำต่อเนื่อง จะทำให้กลิ่นตัวที่เคยมีหายไป ช่วยเพิ่มความมั่นใจในทุกสถานการณ์ หนักแค่ไหนกลิ่นตัวก็ถูกสยบลง ด้วย Life เจลอาบน้ำตัวนี้ ”

ลักษณะของผลิตภัณฑ์

• เนื้อเจลจะมีทั้งสีม่วงและเขียวตามสูตรของค้าค่ะ มีความลื่นค่อนข้างสูง ทำให้เวลาลูบลงไปที่ผิว เนื้อสัมผัสก็จะฟินมาก ๆ ค่ะ >w<

กลิ่นเป็นยังไงบ้าง ?

Comment : ตัวสีม่วงจะเป็นกลิ่นลาเวนเดอร์อ่อน ๆ ค่ะ กลิ่นไม่ฉุนมากนัก รับรองว่าผู้ชายใช้ได้ ไม่สาวค่ะ อิอิ แต่ถึงแม้กลิ่นจะไม่แรงนัก แต่กลิ่นก็ค่อนข้างติดทนเลยค่ะ เป็นกลิ่นบาง ๆ ไม่ฉุนจนเกินไป ย้ำอีกทีว่า ผู้ชายใช้ได้นะคะกลิ่นนี้ หอมสดชื่นมาก ๆ ค่ะ แนะนำเลย

Comment : สีนี้กลิ่นจะออกไปทางสดชื่น สบายตัว ประมาณนี้ค่ะ พลอยชอบใช้กลิ่นนี้หลังออกกำลังกายเสร็จ จะรู้สึกสดชื่นมาก ๆ เหมือนร่างกายได้รับการบำบัตไปในตัว กลิ่นนี้แอบเชียร์ให้เจ้าของฟิตเนสนำไปวางไว้ในห้องอาบน้ำนะคะ รับรองลูกค้าติดใจแน่นอน ^^

เอาละ มาสรุปคะแนนกันค่ะ

ความห้องติดทน : 5/5

• ว่าจะเป็นกลิ่นสีม่วงหรือสีเขียว ติดทนเป็นกลิ่นอ่อน ๆ เหมือนกันค่ะ ส่วนตัวพลอยชอบมาก ๆ ค่ะ เพราะไม่ชอบอะไรที่กลิ่นฉุน เพราะบางวันจะฉีดน้ำหอม ก็กลัวกลิ่นตีกันค่ะ เลยแฮปปี้กับตัวนี้ เพราะว่าติดทนนาน แต่เป็นกลิ่นที่ไม่ฉุนจนเกินไปค่ะ
 ล้างออกง่าย : 5/5
  • ตัวนี้ล้างออกง่ายมากค่ะ ไม่ต้องห่วงว่าจะต้องใช้น้ำหลายรอบ เพราะฟองไม่เยอะมาก ทำให้การล้างออกค่อนข้างสะดวกจ้า
 สดชื่นหลังใช้ : 5/5
  • เต็มร้อยไปเลยค่ะ ข้อนี้พลอยว่าความสดชืนหลังจากที่ได้ใช้ เป็นจุดเด่นของ Life เลยทีเดียว เพราะอย่างที่บอกไว้สาวกที่ชอบออกกำลังกายน่าจะปลื้มค่ะ
 ผิวเด้งหลังใช้ : 4/5
  • ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคะ แต่พลอยรู้สึกว่าคุณสมบัติในเรื่องของการระงับกลิ่นกาย ความสดชื่นหลังใช้จะเด่นกว่าเรื่องบำรุงผิวไปนิดนึง แต่ถามว่าดีมั้ย ในเรื่องการบำรุงผิว พลอยตอบได้เลยว่า โอเคเลยทีเดียวค่ะ เพราะพลอยลองใช้ หลังจากนั้น ลองไม่ทาครีม ปรากฏว่าผิวไม่ได้แห้งจนเกินไปค่ะ ถือว่ายังเก็บความชุ่มชื่นได้ดีเลยทีเดียว
 สรุปLife คือเจลอาบน้ำที่เหมาะสมกับสภาพอากาศของคนไทย เหมาะกับทุกเพศทุกวัย ผู้หญิงใช้ได้ ผู้ชายใช้ดี  ระงับกลิ่นกายได้เป็นอย่างดี มั่นใจได้เลยว่า ความร้อนของเมืองไทย จะไม่สามารถทำให้คุณเกิดกลิ่นกายได้ง่ายๆ หากใครที่ประสบปัญหาเหล่านี้เหมือนกับพลอยก็ลองใช้ เจลอาบน้ำ Life ตัวนี้ดูค่ะ เพื่อเพิ่มความสบายตัว สดชื้นท้างงวันน ^^

ยังไงพลอยขอจบการรีวิว ไว้ ณ ที่นี้นะคะ หากผิดพลาดประการใดในการรีวิว ขอน้อมรับคำแนะนำ + ติชม ค่ะไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะ หากเจอผลิตภัณฑ์ดี ๆ จะมาแนะนำให้สาว ๆ ได้อ่านกันค่ะไปก่อนนะคะ บ้ายบายค่า ^^

ktzploy

ktzploy

สวัสดีค่า พลอยนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า >w<

FULL PROFILE