มือใหม่!! ขออวดภาพต้นคริสต์มาสต้นใหญ่ ที่ห้าง Central World ค่ะ

6 6

สวัสดีค่ะ...ตื่นเต้นเพราะเป็นรีวิวแรก ปกติเคยแต่อ่านรีวิวคนอื่น แต่อยากลองเขียนเองดูบ้าง ผิดพลาดตรงไหน ขอโทษด้วยนะคะ

ช่วงนี้คริสต์มาสแล้ว เดือนธันวาคมเป็นอีกเดือนที่มีความสุขมากเลยค่ะ เวลาไปห้างสรรพสินค้านอกจากจะมีโปรโมชั่นปลายปีแล้ว บริเวณหน้าห้างยังประดับประดาด้วยต้นคริสต์มาสและแสงสีสวยงามมาก ชอบไปเดินถ่ายรูปค่ะ และแน่นอนว่าต้นคริสต์มาสยอดฮิต กับบรรยากาศปีใหม่ที่หลายคนน่าจะต้องไปมากที่สุดในกรุงเทพ คงหนีไม่พ้นห้าง Central world นั่นเองค่ะ

ขออวดภาพนิงนึงนะคะ ถ่ายไม่ค่อยสวย อย่าว่ากันนะคะ พี่ทำดีสุดแล้วค่ะ

พอดีได้เข้ามาเดินเล่นในห้างด้วยเพราะต้องมาซื้อของที่ใช้ประจำ ก็คือเซ็ตอาบน้ำ โลชั่นของ Bath & Bloom ซึ่งปกติซื้อที่สาขาบางนา เพราะสะดวกใกล้บ้านมากกว่าแต่ไหน ๆ ก็มาดูต้นคริสต์มาสแล้ว ก็เลยแวะมาอุดหนุนสาขานี้หน่อยค่ะ

ปัญหาที่พบคือ ตอนนี้ Central World ทำห้างใหม่ตั้งแต่ชั้น 1 ขึ้นไป ตั้งแต่โซนฝั่งเอเทรี่ยมทางจะไป Isetan ก็เลยหาร้านยากหน่อย ไม่ใช่แค่ Bath & Bloom ที่ซื้อประจำนะคะ แต่ร้านอื่น ๆ ที่เคยอยู่โซนนี้แล้วย้ายไปก็มี เช่น คริสปี้ครีมหรือร้านเสื้อผ้าผู้ชาย 4x4 MAN 

ก่อนเข้ามาก็ต้องโทรเข้าสาขาเลยก่อนเลยค่ะ กว่าจะหาร้านเจอ ด้วยเพราะร้านอยู่ตรงมุมอับตรงข้ามกับที่ทางห้างปรับปรุงพื้นที่พอดี บางคนอาจจะคิดว่าร้านโดนส่วนที่ปรับปรุงไปด้วย แต่จริง ๆ แล้วไม่โดนนะคะ ยังอยู่ที่เดิมน่าจะทราบดีสำหรับใครที่เป็นลูกค้าประจำเพราะมีเพื่อนที่เป็นลูกค้า Bath & Bloom เหมือนกัน ก็เข้าใจว่าร้านปิดปรับปรุงไปด้วยค่ะ ดีนะที่โทรถามน้องเจ้าหน้าที่ในร้านก่อน

ต้องขออภัยสมาชิกท่านอื่นด้วยนะคะ ขออนุญาตโพสภาพในร้านให้ดูนิดนึง เพราะชอบสาขานี้ค่ะ ตกแต่งสวย เห็นน้องพนักงานบอกว่า เพิ่งปรับปรุงการตกแต่งของร้านใหม่ด้วย ของจริงสวยกว่านี้นะคะ ช่างภาพมือสมัครเล่นค่ะ

อันนี้เป็นตัวที่ตั้งใจมาซื้อค่ะใช้มาหลายปีแล้ว พอดีเข้าใจว่ามีโปรโมชั่นแต่ที่สาขาห้าง Central World แต่พอเช็คกับพนักงานที่นี่เค้าบอกว่ามีทุกที่นะคะ แต่ถ้าใครกะว่าจะมาเดินเล่นดูไฟต้นคริสต์มาสอยู่แล้ว ก็แวะมาสาขานี้ได้ค่ะ

กลิ่นมะลิ หอมชื่นใจวัย 30 กว่าๆ  มากค่ะ เมื่อก่อนชอบแบบน้ำหอมแรง ๆ แต่เดี๋ยวนี้ ยังไงขอธรรมชาติไว้ก่อน อิอิ

พนักงานสาขานี้เชียร์ให้ซื้อชุดเดินทางไปด้วยเลย จริงๆก็มีแผนจะเดินทางไปต่างประเทศด้วย ช่วงสิ้นปี ปกติต้องแบ่งใส่ขวดใสไปตลอด แต่ตอนนี้มีโปรซื้อถึงเป้า แล้วทาง Bath & Bloom เค้าแถมผลิตภัณฑ์ตัวอื่นให้ฟรี ก็เลยตัดสินใจซื้อค่ะ ตัวนี้เป็น Set มะลิเหมือนเดิม เพราะเคยใช้และชอบอยู่กลิ่นเดียวค่ะ

ยังไงขอปิดท้ายด้วยบรรยากาศต้นคริสต์มาสบริเวณหน้าห้าง Central World สวยๆแบบมือใหม่หัดถ่ายนะคะ ถ้าใครไป Central World หรือห้างอื่น ๆ ที่มีตกแต่งไฟ หรือต้นคริสต์มาสสวย ๆ เอามาโพสแชร์กันได้นะคะ มือใหม่หัดโพส ขอลาแล้วค่ะ ไว้จะมาโพสอีกนะคะ ขอไปฝึกก่อนค่ะ ^^

Mookthida

Mookthida

FULL PROFILE