ส้อมคู่กับช้อน เสื่อคู่กับหมอน ชะนีต้องคู่กับคิ้ว! เปิดกรุไอเท็มคิ้วตัวเด็ดที่มีไว้ในครอบครอง!

26 15

อันยองเพื่อนๆชาวจีบัน

ช่วงนี้อากาศเดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว เดี๋ยวฝนตก แปรปรวนจนงงไปหมด เพื่อนๆต้องหมั่นดูแลรักษาสุขภาพกันด้วยนะคะบ่นเรื่องลมฟ้าอากาศกันไปแล้วก็มาเข้าเรื่องกันดีกว่า สาวๆอย่างเราต้องมีไอเท็มแต่งหน้ามากมาย และตัวที่ขาดไม่ได้อย่างแน่นอน ก็คือดินสอเขียนคิ้วนั่นเอง! และเราก็เป็นอีกคนนึงที่ไม่ว่าหน้าจะโล้นยังไง จะซีดเบอร์ไหน คิ้วชั้นก็ต้องมีค่ะ โดยปกติแล้วเราก็จะใช้ดินสอเขียนคิ้วหลายแบบหลายยี่ห้ออยู่นะคือเจอตัวไหนถูกใจก็ซื้อ อันไหนออกใหม่ก็ซื้อ ตำรัวๆอยู่นั่น จนที่มีอยู่ก็ไม่หมดซะทีค่ะ วันนี้เราก็อยากจะมาแชร์ที่เขียนคิ้วที่กำลังวอแวอยู่ตอนนี้ ไปดูกันดีกว่า ว่ามีตัวไหนบ้าง

• BCL - Browlash EX Water Strong W Eyebrow Minnie Mouse Edition
ดินสอเขียนคิ้วจากแบรนด์ญี่ปุ่นค่ะ เราซื้อมาจากร้าน Matsumoto Kiyoshi ประมาณห้าร้อยกว่าบาท จำตัวเลขเป๊ะๆไม่ได้ ตัวนี้เป็นรุ่นมินนี่เมาส์ อิดิชั่น ก็จะมีความน่ารักตะมุตะมิแท่งสีจมปูว ตำมาเพราะเห็นบิวตี้บล็อกเกอร์เค้ารีวิวว่าดีว่าเลิศ นี่ก็หูเบาไปตามหามาทันที5555

• Baby Bright Almond Oil Brow Pencil & Brow Wax
ดินสอและแว๊กซ์เขียนคิ้ว ที่นางมาพร้อมสโลแกน 3 Steps to Perfect Brows ตามหน้ากล่องแบรนด์เคลมว่าเป็นดินสอล็อคทรงคิ้วเป๊ะใน3สเต็ป ตัวแท่งมาพร้อมกบและแปรงจัดทรงคิ้ว เราตำมาจาก 7-Eleven ค่ะ 79บาท ถูกสุดเลย เบอร์02 Natural Brown ด้วยความอยากรู้อยากลองก็เลยต้องจัดมาซะหน่อย เห็นมันแปลกดีตรงมีแว๊กซ์นี่แหล่ะ แถมมีกบมีแปรงให้พร้อมครบเลย

• Maybelline Fashion Brow Ultra Fluffy
ต่อยาวไปๆ ดินสอเขียนคิ้วจากเมเบอลีนนิวหยวก! ตัวนี้ตำมาจากวัตสันค่ะ ราคาประมาณ299บาท แบรนด์เคลมว่าเป็นนวัตกรรมใหม่ล่าสุดของดินสอเขียนคิ้ว ที่เปลี่ยนจากเนื้อเจลเป็นเนื้อแป้งทันทีเมื่อวาด ตอนไปซื้อบีเอนางก็แนะนำว่าใช้ดี ก็เลยตำมาแบบงงๆหลงคารมค่ะ 5555

• Mille Celeb 3D Eyebrow Waterproof
ตัวนี้แบรนด์เคลมว่าเป็นดินสอเขียนคิ้ว 3Dใหม่ล่าสุด ช่วยให้การกำหนดองศาของกรอบคิ้วสวยเหมือนผ่านการออกแบบจากช่างทำคิ้วผู้เชี่ยวชาญ ให้คิ้วสวยมีมิติ พร้อมส่วนผสมที่คิดค้นมาจากธรรมชาติ สีที่เราซื้อมาคือสี Deep Brown ค่ะ จะออกน้ำตาลเข้ม แต่ก็ไม่ได้เข้มมาก ราคาจำไม่ได้แต่น่าจะอยู่ประมาณร้อยกว่าๆถึงสองร้อยนะ

• Three Pressed Eyebrow Duo             
ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่น จากแบรนด์ดังฝั่งจี้ปุ่นนน สาวๆหลายคนต้องรู้จักเนอะ เพราะคลีนซิ่งของแบรนด์นี้กำลังเป็นที่พูดถึงเลยแหล่ะ เค้าจะมี2สีในตลับเดียว มีทั้งสีอ่อนและสีเข้ม เราตำเบอร์02มาจากเคาน์เตอร์Threeเลย ราคาก็เบาๆค่ะ กระเป๋าเบานะ T^T แค่พันหน่อยๆเอ๊ง ตัวนี้แพงสุดเบยย T^T แต่คุณภาพเค้าก็เลิศจีจีน้า(เลิศเถอะ แพงขนาดนี้5555)

เกริ่นคุณสมบัติแต่ละแบรนด์ไปแล้ว ต่อไปมาดูกันดีกว่า ว่าจะเขียนออกมาเป็นยังไง!

• BCL - Browlash EX Water Strong W Eyebrow Minnie Mouse Edition 
ตัวนี้หัวด้านนึงจะเป็นแบบดินสอหมุนออโต้ ส่วนอีกด้านเป็นหัวพู่กันค่ะ เวลาเขียนจะให้ลุคธรรมชาติ สีมันจะอ่อนๆหน่อย สีจะออกไปทางน้ำตาลเทาๆ วิธีใช้ก็ใช้ด้านพู่กันวาดโครงและใช้ด้านดินสอระบายลงในคิ้วเลย หรือจะสลับใช้ตามต้องการก็ได้เลย แต่แอบเสียดายตรงไม่มีแปรงมาให้ ไม่งั้นจะเป๊ะเว่อ!

• Baby Bright Almond Oil Brow Pencil & Brow Wax
ตัวนี้เค้ามาครบอยู่นะ! คือด้านนึงเป็นหัวดินสอสีและอีกด้านเป็นหัวดินสอแว๊กซ์ ส่วนตรงฝาทั้งสองด้านก็เป็นที่แปรงขนคิ้ว และเป็นกบเหลาให้ ครบเซ็ทใน1แท่งเลยค่ะ วิธีใช้ก็ใช้ด้านดินสอสีวาดโครงคิ้วและระบายลงในคิ้ว จากนั้นใช้ด้านดินสอแว๊กซ์ ระบายทับตรงขนคิ้วเพื่อล็อคคิ้วให้ได้ทรงเรียงตัวสวย ตอนทาเสร็จรู้สึกคิ้วเป็นทรงดีนะเหมือนขนคิ้วมันดูเป๊ะๆเรียงเส้นสวยดี จากนั้นก็ใช้แปรงจัดขนคิ้วหวีให้ไปทิศทางเดียวกันเป็นอันเสร็จค่า

• Maybelline Fashion Brow Ultra Fluffy
ตัวนี้เป็นดินสอเขียนคิ้วหัวตัดแบบทรงหยดน้ำ สีเค้าชัดดีค่ะ เขียนเบาๆสีก็ติดและ ชอบใช้เวลารีบๆไปข้างนอกงี้ มันเร็วดี แต่ตอนแรกๆแอบไม่ชินเวลาใช้เหมือนกันค่ะ หัวมันแอบใหญ่ไปนิส ตอนเขียนก็จะติดๆขัดๆหน่อย แต่พอใช้ไปสักพักก็ไหลลื่นค่ะซิส

• Mille Celeb 3D Eyebrow Waterproof
ตัวนี้เป็นดินสอเขียนคิ้วแบบหัวตัดและมีแปรงเหมือนกัน แต่หัวเค้าจะเล็กกว่าของเมเบอลีน เวลาเขียนเลยจะง่ายกว่า แต่สีมันจะอ่อนๆ เวลาเขียนอาจจะต้องย้ำๆหลายรอบ สำหรับคนที่ชอบคิ้วธรรมชาติน่าจะเลิฟ ตัวนี้ชอบตรงที่อีกด้านเป็นแปรงค่ะ มันก็จะสะดวกดีในแท่งเดียว เขียนเสร็จก็ปัดต่อเลย สวยๆเก๋ๆ

• Three Pressed Eyebrow Duo 
ตัวสุดท้ายยย จะแตกต่างจากตัวอื่นตรงที่มันเป็นแบบฝุ่น ใครที่ไม่ถนัดก็อาจจะไม่ชอบ สำหรับเราตอนแรกก็แอบใช้ไม่ถนัด เพราะใช้แบบแท่งมาตลอด แต่แบบฝุ่นจะรู้สึกใช้ได้นานกว่าแท่งนะ ขูดวนไปค่ะขูดจนหมด5555 ปกติเราชอบใช้สีน้ำตาลเข้มมากกว่า ส่วนสีอ่อนจะไว้ระบายตรงหัวคิ้ว สังเกตุได้จากหลุมที่เริ่มร่อยหรอ555 ชอบตรงที่มี2สีในตลับเดียวนี่แหล่ะ คุ้มดี แต่แปรงมันแอบเล็กไปนิส เวลาใช้อาจจะลำบากนิสนึง แต่สีสวยเป็นธรรมชาติ ชอบค่ะชอบบบ

ต่อไปมาดูสวอทสีกันต่อเล้ยย

จากสวอทสีรวมจะเห็นว่า โทนสีใกล้เคียงกันทุกอันเลย เพราะเราเป็นคนมีคิ้วอยู่แล้ว เลยไม่อยากใช้สีเข้มมากกลัวกลายเป็นชินจังง่ะ เลยชอบซื้อพวกสีโทนน้ำตาลที่ไม่อ่อนไม่เข้มมาก รู้สึกมันเป็นธรรมชาติดีเวลาเขียน ไม่ปลิงไม่โป๊ะจบไปแล้วกับการอวด เอ้ย!กับการรีวิวไอเท็มเขียนคิ้วที่เราชอบทั้งหลาย ตอนนี้คิ้วชั้นมงลงแล้วลงอีก จนไม่รู้จะลงยังไงแล้วค่ะ 55555 ก็หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆในการตัดสินเลือกซื้อที่เขียนคิ้วไม่มากก็น้อยนะคะ นี่ก็เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวของเรา แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ใครมีที่เขียนคิ้วในดวงใจก็มาแนะนำกันได้ จะไปตำตามอิอิ 

ขอบคุณค่ะ :)

semisp

semisp

FULL PROFILE