] Review [ หน้าทรงนี้ คิ้วทรงไหน !! สะพรึงกับความจริงคิ้วตัวเอง Anastasia Eyebrow Treatment (Service)

10 9

สวัสดีค่ะทุกคนนวันนี้เค้าแอบมารีวิว หลังไปใช้บริการออกแบบทรงคิ้วAnastasia Beverly hills คร่า

แค่ได้ยินชื่อก็รู้แล้วว่า ขึ้นชื่อเรื่องคิ้วขนาดไหนนะคะ

วันนี้ไปรับการบริการ ที่สาขา Mega Bangna จ้าร้านตั้งอยู่โซนธนาคาร ตรงข้ามกับธนาคาร TMB นะคะ หาไม่ยากเลย

ขนาดเค้าไม่ค่อยได้ไป ยังหาเจอเลย ๕๕๕๕

แอบมีคลิปขั้นตอนสั้นๆ มาฝากด้วยน๊าาาตอนรับบริการออกแบบทรงคิ้วมาฝากนิดหน่อยนะคะ

Before - Afterกริบมาก กริบมาจริงๆ

ตองเคยแว๊กซ์คิ้วมาก่อนค่ะแต่ไม่เคยใช้บริการของทาง Anastasia

Anastasia Eyebrow Treatment

Spacial Package ค่าบริการอยู่ที่ 1,000 บาทพร้อมมาร์กสาหร่ายที่ช่วยลดการระคายเคือง และกระชับรูขุมขน

หากเป็น Standard Package จะอยู่ที่ราคา 800 บาทนะคะ

แต่แอบๆ เห็นว่าบัตรเครดิต K## มีโปรหากใช้บริการ Eyebrow Treatment ลดเหลือ 800 บาท ลองไปเช็คกันดูนะจ๊ะ คิคิ

มาเริ่มกันเลยดีกว่านะคะว่าหน้าทรงยาว ของตองนั้น เหมาะกับคิ้วแบบไหนค่ะ

ขั้นตอนการเขียนคิ้ว ก็จะเป็นประมาณนี้หัวคิ้ว - จุดโก่ง ( ส่วนที่สูงที่สุดก่อนกระดูกขมับตก ) - หางคิ้ว 1 - 2 - 3

การออกแบบคิ้วนั้น ช่างจะคำนึงถึงความสมดุลของใบหน้าและโครงหน้าของคนที่รับบริการค่ะ กระดูกและกล้ามเนื้อบนหน้า

ต้องบอกเลยว่าทางร้าน เช็คโครงคิ้ว - โครงหน้าไปพร้อมๆกันแบบละเอียดมากๆเลยนะคะ

ทำให้เราค้นพบ จุดเด่น จุดด้อยของคิ้วเรา แบบสะพรึงงงงงงงงมากเลยค่ะจากการเช็คโครงคิ้ว ของตองนั้นพบว่า

คิ้วด้านขวา มีกล้ามเนื้อที่มากกว่าด้านซ้ายทำให้คิ้วดูเหมือนจะยกขึ้น สูงกว่าอีกข้างค่ะ

ขมับทั้ง 2 ข้าง ก็หลบเป็นมุมไม่เท่ากันด้านนึงหลบมากกว่า อีก ข้าง ทำให้ดูเหมือนหางคิ้วตก

จึงต้องแก้ปัญหาโดยการเขียนหางคิ้วให้สูงขึ้น-

หลังจากที่วัดจุดคิ้วแต่ละจุดแล้ว ช่างก็จะเขียนคิ้วก่อนค่ะพร้อมทั้งเก็บขอบ และแว๊กซ์ขนที่เป็นส่วนเกินออกให้ กริบบจ้า

หลังจากเช็ดสีออกแล้วก็มาร์กสาหร่ายต่อเพื่อลดการระคายเคืองและกระชับรูขุมขน

หลังจากมาร์กเสร็จ ก็เขียนคิ้วเลยคร่าาา

อีก 1 บริการ ที่ตองเลิฟมากๆเลยนอกจากจะได้รับการเขียนคิ้วด้วยผลิตภัณฑ์ของ Anastasia แล้วช่างจะแนะนำการเขียนคิ้ว ที่เข้ากับเราค่ะ

โดยคิ้วตองนั้น มีขนคิ้วพอสมควร และหางคิ้วสั้นไปค่ะนอกจากควรจะเขียนทรงคิ้วตรง เพื่อให้หน้าที่ยาวดูสั้นขึ้นนั้นก็ควรเน้นแค่บริเวณหางคิ้วค่ะ

1)โดยการเขียนคิ้วก็จะเขียนด้วยตัวดินสอก่อนค่ะแหมมมม ตอนที่พี่เค้าเขียนให้และบอกสรรพคุณ นี่รู้สึกมือไม้สั่นจนอยากไปตำเลย ควรมั้ยนะ !!! 

เพราะปกติ ตองเป็นคนหน้ามัน ทำให้ถ้าไม่ใช่เนื้อเจล หางคิ้วชอบเลือนแต่ดินสอเขียนคิ้วของทาง Anastasia นั้น มีส่วนผสมของน้ำมันหอมระเหยอยู่ทำให้เมื่อน้ำมันระเหยออกไปหมด ตัวสีที่เขียน จะยังคงติดอยู่ !!!

เธออออ สรรพคุณดีงามเหลือเกินนนนน

2)หลังจากนั้น ก็ถมด้วยที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นบริเวณ หางคิ้วก่อนสีที่เหลือ บนแปรงนั้น ค่อยๆ เกลี่ยมาที่หัวคิ้วค่ะ

3)ใช้สีเนื้อ เก็บความกริบบริเวณ ใต้ท้องคิ้ว และ บนคิ้วค่ะ

4)จริงๆ มีปัดสีเจลเพิ่ม เพื่อล็อคสีให้แน่น เค้าลืมถ่ายมาง่าาาาา

ก่อนและหลังแว๊กซ์ ความกริบ ดีงามเหลือเกินนนค่ะ

ขอบคุณนะค๊าาาาา

เจอกันใหม่รีวิวหน้านะจ๊ะ xoxo

itst.tsunisa

itst.tsunisa

' Makeup is my Therapy '

สวัสดีค่ะ อิทซ์ที..นี่ตองเอง ♥
ชอบทำฮาวทูแต่งหน้าสไตล์แฟนซี ลุคฮาโลวีน เอฟเฟคแบบง่ายๆ และคอนเท้นต์สายบิ้วตี้ รีวิวสกินแคร์ การดูแลผิวสไตล์คนเป็นสิวแบบ Real User ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE