เตือนภัยสาวๆเข่าเสื่อมเพราะส้นสูงทำพิษ

3 3

ด้วยความเป็นสาวตัวเล็ก..

แต่ !! อยากสวยแซ่บสูงโปร่งแบบนางแบบจ้าเลยต้องใส่รองเท้าส้นสูงทุกวัน วันดีคืนดีเจ็บเข่าและบริเวณน่องแปล๊บๆเลยไปหาหมอมาค่ะ หมอบอกว่าตอนนี้มีภาวะเข่าเสื่อม T T

นี้ถึงกับใจหายวาบ..ตอนนั้นเลิกใส่ส้นสูงไปหลายเดือนแต่บางงานมันก็อดไม่ได้เลยค่ะก็ต้องเอารองเท้าแตะไปเปลี่ยนที่ออฟฟิศ แล้วก็เปลี่ยนตอนขับรถ

เพื่อนที่เป็นในกรณีคล้ายๆกัน แนะนำเจ้าวิตามินยีห้อนึงมาเป็นสูตร Calcium+D3 ตอนแรกไม่กล้าลอง ก็เลยไปหารายละเอียดเพิ่มเติมมาค่ะแบรนด์ Alive นางนำเข้าจากอเมริกาเป็นกัมมี่วิตามิน ทางโน้นถือว่าโด่งดัง ก็เลยจัดมาสักหน่อยเคี้ยวๆ หนึบๆ ตอนทำงานก็เพลินดี ทานมา 2 เดือน 1 อาทิตย์พอดีค่ะ

ปรากฏว่านางช่วยบรรเทาอาการปวดได้บ้าง กับการสลับเปลี่ยนรองเท้าให้เข้ากับสถานการณ์เห็นผลว่าดี เลยอยากมาแนะนำเพื่อนๆ ต่อเพราะส้นสูงมันก็จำเป็นกับสาวๆ แต่ก็อย่าลืมดูแลตัวเองอย่าใส่สูงทุกวัน แล้วก็ต้องเลือกรองเท้าที่เหมาะสมกับรูปเท้าเรามากที่สุด

สวยแต่… คุณภาพห่วย อันนี้เจอมาแล้ว เจ็บมาแล้วนาจารักษากันนานเลยค่ะ ใครเป็นเหมือนกันมาแชร์กันบ้างนะคะ เผื่อมีวิธีอื่นด้วย ขอบคุณค่ะ :)

[ Dai.sy ]

dai.sy

dai.sy

FULL PROFILE