FAVORITE 2017 รวมไอเท็มถูกและดีขาดไม่ได้ประจำปี!!

14 8

สวัสดีค่ะสาวๆ           เผลอไม่ทันไรก็สิ้นปีกันแล้วนะคะ ภายในปีนี้ที่ผ่านมา สาวๆบางคนอาจจะเจ็บและผิดหวังกับเครื่องสำอางบางชิ้นมาพอสมควร

ลองมาดูไอเท็มเด็ดๆที่นิวคัดมาแล้วว่าดี ขาดไม่ได้เลยทีเดียว และมีไม้เด็ดตรงราคาไม่แพง!!

พร้อมกันยังงงงงงงถ้าพร้อมแล้ว!3   2   1  ....  ไปปป!!! 

= BASE MAKEUP =

The Face Shop CC Cooling Cushion SPF50 PA+++   คุชชั่นตลับหมีพูห์นั่นเองค่ะ ส่วนตัวเป็นคนผิวมัน ตอนที่ซื้อมาก็แอบกลัวว่าจะเยิ้มนะคะ แต่แพ้ความน่ารักจริงๆ

ความรู้สึกหลังใช้ได้ฟินิชผิวที่สวยเลยค่ะ ธรรมชาติมากๆ เพราะเนื้อคุชชั่นเค้าค่อนข้างบาง ปกปิดนิ้ดดดเดียวจริงๆ แต่ก็เหมาะกับการใช้ทาไปเรียน ได้ลุคใสๆดีค่ะ แต่ติดตรงที่ไม่คุมมันเลย แต่ก็ไม่ได้เป็นคราบนะคะ

Price : 699 (ตอนซื้อเป็นราคาโปร แถมเคสอีก 1)

= FACE MAKEUP =

1. Sleek Face Form #Fair

พาเลท 3 หลุมอันโด่งดังของสลีคนั่นเองค่ะ บลัชออนของเค้าสีสวยมากกก มีอยู่ช่วงหนึ่งที่เราติดปัดตัวนี้มากๆ เพราะมันเหลือบสวยจริงๆค่ะ เป็นสีส้มๆอมชมพูแต่ก็ประกายทอง คิดว่าสาวๆคงจะรู้จักกันดีอยู่แล้ว ขอมาการันตีอีกเสียงค่ะ ของมันต้องมี!!!

Price : ประมาณ 400 บาท ตอนนั้นสั่งร้านพรีนะคะ แต่ตอนนี้เค้ามีเคาท์เตอร์ที่วัตสันแล้วว

2. Canmake  Matte & Crystal Cheeks #01

ตัวนี้เค้าจะมี2ฝั่งนะคะ เป็นไฮไลท์ และบลัชออน พูดถึงข้อเสียก่อนเลย บลัชแคนเมคตัวนี้เม็ดสีอ่อนมาก ต้องถูหลายทีสีถึงจะชัดค่ะ ไฮไลท์ก็ไม่ค่อยวิ้งเท่าไหร่แต่นำมาไลท์จมูกนี่กำลังดีเลยนะคะ ถามว่าทำไมถึงชอบ ด้วยความที่เม็ดสีอ่อนนี่แหละค่ะ เวลาปัดไม่เป็นตูดลิงเลย ดูแก้มใสๆ เหมือนกินน้ำมะเขือเทศตั้งแต่เกิดอะเธ๊ออ

Price : 200-300 บาท

3. Essence Silky touch blush #10 Adorable

ตัวนี้น่าจะเป็นรุ่นเก่า เพราะตอนนี้ไม่เห็นตลับแบบนี้แล้วค่ะ เป็นอีกตัวที่ค่อนข้างคล้ายแคนเมค แต่เนื้อจะร่วนกว่านิดนึง แปลกนะคะ กลับติดทนสะงั้น เรียกได้ว่าถูกและดีจริงๆ ของมันต้องมีอีกแล้วค่ะคุณพี่!!!

Price : 100 กว่าบาท

4. Botanic Contouring Kit

ตัวนี้ไม่แน่ใจว่ายังมีขาบมั้ยน้าา แต่สีคอนทัวร์สวยมากก เป็นน้ำตาลที่ไม่แดง ปัดแล้วเนียนมากๆค่ะ แต่เสียอย่างเดียว เค้าผสมชิมเมอร์สีทองๆมาด้วย ถ้าเอามาใช้ไลท์จมูกจะกลายเป็นว่าจมูกเราเงาๆเป็นสีทอง แต่กับกรอบหน้าถือว่าดีเลยค่ะ ส่วนฝั่งไฮไลท์ของเค้านั้น 00000 เหมือนจะเป็นแป้งสะมากกว่า เพราะไม่มีความวิ้งความเงาเลยยย

***เพิ่มเติมสลีคค่ะ ตัวคอนทัวร์เค้าเนื้อเนียนน้าา มีผงๆบ้าง แต่สีจะติดอมแดง ไลท์จมูกไม่เนียนเลย แต่กรอบหน้าพอกล้อมแกล้มได้ค่ะ และไฮไลท์ มี1 คำถาม ขาวไปไหน๊คุณพี่ เราผิวไม่ขาวเลยจะโดดๆจากสีผิวไปสักหน่อย แต่ความเงานั้น ให้ล้านน เงาจริงไม่จกตาค่ะคุณ!

= POINT MAKEUP =

1.Canmake Juicy Pure Eyes #04

eyeshadow ลูกรักเลยค่ะตัวนี้ ดูได้จากหลุม55 เนื้อนิ่มมากกก ทาตาแล้วดูเป็นลุคกำมะหยี่มากเลย ส่วนเจ้าตัวกากเพชรวิ้งๆช่องกลาง ไม่รู้จะเรียกว่าเนื้ออะไรเลย จะฝุ่นก็ไม่ฝุ่น จะครีมก็ไม่ครีม แต่วิ้งจริง เลิฟเลยย แอบๆมีฟอลเอาท์บ้างนะคะตัววิ้งๆ เนื้อชาโดว์ปกติไม่มีฟอลเอาท์ค่ะ ตัวนี้บอกเลยทุกคนต้องมี!!! แปรงฟองน้ำที่แถมมาก็ไม่ไก่กาน้า ใช้ได้จริง นิ่มด้วย หมดแล้วซื้อต่อแน่ๆ ตอนนี้ก็แอบเล็งๆเบอร์อื่นไว้เหมือนกันจ้าา

Price : 200 - 300

2. Mistine Brows Secret #EB3

ดูจากความเยินก็น่าจะรู้แล้วว่าเลิฟจริงๆ เป็นฝุ่นเขียนคิ้วที่อเนกประสงค์มากๆ บางก็เอามาแต่งตา บางทีก็เอาสีอ่อนมาคอนทัวร์ ใครไม่มีบอกเลยว่าเอาท์!!!

Price : 99

มาถึงพาร์ทที่สาวๆน่าจะรอกันอยู่ขอปาดเหงื่อแปปป มา!!!!

1. 3CE Matte #907 Old Dress แมทจริง แมทตามชื่อรุ่นเลยค่ะ ต้องบำรุงหนักๆก่อนทาเลย แต่ต้องยอมน้าเพราะสีเค้าสวยจริงๆ แต่ราคาไม่ค่อยสวยเลย555 โชคดีว่าได้มาตอนร้านพรีมีโปร 1+1 พอทำใจได้อยู่เนาะ
  2. The Balm #Charming ขอโกง1แท่งค่ะตัวนี้ ไม่ค่อยจะถูกเลย555 แต่ใช้ดีมาก แมทแต่ปากไม่แห้งผาก เนื้อลิปทาง่าย เม็ดสีชัด แถมเค้ามีกลิ่นมิ้นท์ด้วยน้า เลิฟมากก ทาทีไรมีแต่คนถามว่าใช้ลิปอะไร สีสวยจัง ส่วนตัวคิดว่าสีนี้ค่อนข้างยูนีคเลยทีเดียว แต่เพิ่งเห็นว่าสีแอบคล้ายๆ3CEอยู่นะ
  3. Daiso Holly Glam Matte Lipstick #Sugar Secret ดูสีตอนแรกนี่คิดว่า 3CE ที่ตอนนี้กำลังฮิตๆกันเลยนะเนี่ยยย แถมเนื้อสีก็ชัดไม่ต้องปาดซ้ำหลายรอบ แห้งน้อยกว่า 3CE ด้วย แต่ติดไม่ค่อยทนเท่าไหร่ ด้วยราคา60บาท ยอมเติมเลยค่ะ!! ตัวนี้ก็ "ของมันต้องมี" 
  4. 4U2 Lipaholic #nobluk เป็นสีแดงอมส้มอมน้ำตาลที่สวยมากจริงๆ แต่อย่างที่รู้กันว่าแพคเกจเค้าเด๋อมากจริงๆ ฮืออ แต่ก็ยอมน้า เพราะมักจะมีโปรแท่งละ 100 บาทอยู่เกือบทั้งปี ถือว่าใช้ได้ดีเลยทีเดียวค่ะ
  5. Malissa Kiss #02 Truffle Crush ตัวนี้บอกเลยต้องมีของจริง เนื้อเนียนนุ่ม สีชัด แต่ก็ตาสไตล์ลิปแบบนี้ที่จะติดไม่ค่อยทนน้า เป็นอีกสีที่เวลาทามีแต่คนถาม
  6. Sivanna Melting Color #14 ตัวนี้แมทมากกกก พอๆกับ 3CE เลยค่ะ แต่เป็นสีนู้ดที่สวยหวาน ทาแล้วไม่ป่วย ถ้าบำรุงปากดีๆเวลาทาก็ไม่มีปัญหานะคะ แถมถูกและติดทนด้วยค่ะ ราคาประมาณ 80 บาท
  7. NYX Soft Matte Lipcream #Los Angelles เป็นนู้ดชมพูอมม่วงที่สวยย แต่ทาแล้วหน้าจะดูเข้มๆหน่อยนะคะ และเม็ดสีค่อนข้างบางต้องทาย้ำๆหน่อย และไม่ค่อยติดทน แต่ว่าทาแล้วสบายปากเพราะเค้าไม่แมทแห้งนั่นเองค่ะ ราคา 295 บาท ใช้ใกล้จะหมดแท่งแล้วว ซื้อต่อแน่นอนตัวนี้
  8. Peri Pera Tint Water Gel #6 เป็นทิ้นท์ที่อร่อยมากกก อร่อยจริงๆน้า มันหวานๆ เป็นเนื้อเจลๆหน่อย เนื้อไม่ใสมาก สีสวย แถมติดทนมาก กินข้าวยังไม่ค่อยหลุดเลยค่ะ ส่วนตัวคิดว่าติดทนกว่ารุ่น ink อีกนะคะ เป็นอีกตัวที่แนะนำมากๆ ทาเป็นพื้นก่อนทาลิปสติกทับ เวลาลืปหลุดก็ไม่น่าเกลียดเพราะมีทิ้นท์ค่ะ ราคาประมาณ 250 บาท

เฮือกกกก หมดแล้ววว เป็นไงกันบ้างคะสาวๆ มีตัวไหนที่ใช้แล้วชอบเหมือนกันบ้างอย่าลืมมาแนะนำกันบ้างนะคะสำหรับรีวิวนี้ก็ไปแล้วน้าา เมื่อยมือเลย

_HAPPY NEW YEAR_ล่วงหน้า มีความสุขกันทุกคนนะค้าา

Aunchisa3

Aunchisa3

<3

FULL PROFILE