[ R E V I E W ] เซตแปรงแต่งหน้า J e s s u p ถูกและดีมีอยู่จริง

10 7

สวัสดีค่าาาา เพื่อนๆ วันนี้โฟล์คจะมารีวิวเซตแปรงแต่งหน้าที่ราคาสบายตัว แต่คุณภาพดีเกินราคาไปอีกเว้ยแกรรรร

แปรงที่เราจะมารีวิวในวันนี้คือยี่ห้อ J e s s u p Beauty คะ แบรนด์นี้มาจากประเทศฮ่องกง แบรนด์นี้เค้าจะผลิตเพียงแปรงเท่านั้นค่ะ

เค้าจะมาในรูปแบบเป็นเซตมีทั้งหมด 15 ชิ้น จริงๆแล้วเค้าจะมีตาข่ายหุ้มแปรงสำหรับแปรงอันใหญ่ ส่วนอันเล็กๆ จะมีพลาสติกห่ออยู่ค่ะ (จขกท.พอได้ของมาก็แกะกระจายดงไปไหนต่อไหนหมด) ถือว่าแพ็คเกจดีมากๆ คะ

ในเซ็ตจะมีทั้งขนสังเคราะห์และขนแพะ โดยแยกจากสีนั่่นเองค่ะ

สีขาว =  ขนสัตว์แท้ ทำมาจากขนแพะ

สีดำ  =  ขนสังเคราะห์

#เราาจจะรีวิวไม่ละเอียดมากต้องขออภัยด้วยนะคะ เราจะคัดมาเฉพาะอันที่ใช้แล้วปลื้มปริ่มมม 

สุดท้ายเป็นสิ่งที่ จขกท ชอบมากๆสำหรับ เซ็ตสำหรับตกแต่งตาที่มาแบบครบครั้น ทั้งแปรงกลม แปรงแบน งานเบลนก็มี งานคิ้วก็มา เรียกว่าครบเวอร์ แอบกระซิบอีกครั้งว่า นางจิกสีได้ดี ไม่ต้องจิกสีย้ำซ้ำๆ ให้เปลืองผลิตภัณฑ์

##### ต่อมาเป็นการรีวิวให้เห็นถึงความดีงามของแปรงนะคะ  

บอกเลยว่าใครที่กำลังมองหาเซ็ตแปรงที่สามารถใช้ได้กับทั้งหน้า ราคาไม่รุนแรง คุณภาพดี  

J e s s u p ตอบโจทย์มากๆคะ

สรุปผลการรีวิว

ความคุ้มค่า  5/5 ( 15 ชิ้น ราคา 990 ) หารแล้วตกอันละ  66 บาท

คุณภาพ  4/5

ขอหักคะแนนในเรื่อง แปรงบางชิ้นมีความแข็งนิดๆแต่ไม่มากอันนี้รับได้ และด้วยขนเป็นสีขาวพอเราใช้เสร็จมีความรู้สึกอยากจะซักแปรงตลอดเวลาเพราะอดเห็นความเปื้อนไม่ได้ 5555555

คำเตือน

- การดูแลรักษาของแปรงขนสัตว์ยากกว่าขนสังเคราะห์คือห้ามตากแดด

- แปรงขนสัตว์จะร่วงง่ายมากกว่าขนสังเคราะห์นิดหน่อย

Folky

Folky

สวัสดีค่ะชื่อโฟล์คนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักสาวๆทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE