HOW TO : Winter Makeup แต่งหน้ารอหนาว แปลงโฉมเป็นสาวเกาหลี

15 13

สวัสดีค่าาาาา วันนี้เบียร์จะมาสอนแต่งหน้า โดยใช้ของใหม่ๆที่แบรนด์ต่างๆส่งมาให้ช่วงนี้

ช่วงนี้ก็จะเป็นเทรนด์ของฤดูหนาวละเนอะ เมคอัพก็จะมาแนวๆ warm tone

เดี๋ยวเรามาดูกันค่ะว่าวันนี้เบียร์จะแต่งหน้าแบบ Winter Makeup ออกมาแล้วเป็นยังไง

• วันนี้เบียร์ใช้ BB ครีมของฟูจิ เป็นสูตรมะเขือเทศสีดำ เค้าส่งมาให้ลองใช้

เนื้อมันเป็นโทนชมพูนะ ตอนทาต้องระวังหน่อย ทาเยอะหน้าวอก หน้าเทาเด้อ

เบียร์บีบออกมาเท่าเมล็ดถั่วเขียว แต้ม 5 จุด แล้วเกลี่ย มันจะปรับให้สีผิวสว่างขึ้น

รอสักพักนึงจะเซ็ตตัวเข้ากับสีผิว

• กลบรอยดำใต้ตาด้วยคอนซีลเลอร์ของ Cezanne

• จากนั้นลงแป้งผสมรองพื้นของเฑอ ตัวนี้ออกใหม่นะคะ ใช้สี 25 Honey Tone (สีเข้มสุด)

เนื้อแป้งโทนเหลือง เนื้อเนียนละเอียดมากๆ ให้การปกปิดดีเลยค่ะ

• จากนั้นก็คอนทัวร์ ปัดไฮไลต์ อันนี้ใช้ของที่มีอยู่แล้ว เพื่อนๆมีอะไรก็ใช้ของตัวเองเลยนะคะ

แต่งตาวันนี้เบียร์ใช้ Sparkling Marble เป็น Holiday Collection ของ Supermom

สีสวยมากๆ เปิดมาลองปาดนี่กรี๊ดเลย พวกสีที่เป็นกลิตเตอร์ดีมาก วาวตาแตก

ส่วนสีที่เป็นเนื้อแมตต์ มี fall out บ้าง แต่ให้อภัย เพราะสีสวยถูกจริตขุ่นแม่มากๆ

• เขียนคิ้วด้วยดินสอ123 Brow ของ Cosluxe และปัดด้วยมาสคาร่าคิ้วสี Caramel
  • เบียร์คัดเบ้าก่อน ด้วยสีแดง แถวบนขวาสุด +น้ำตาล แถวกลางขวาสุด
  • จากนั้นใช้สีทอง แถวบนอันกลาง + สีแดง แถวที่สองอันกลาง ทาตรงกลางตา
  • ใช้สีแดง แถวที่สองอันกลาง ทาใต้ตาล่าง
  • ใช้สีทอง แถวบนอันกลาง ทาบรเวณหัวตา
  • เขียนไลเนอร์ ด้วยดินสอ 9 TO 5 ของมิสทีน เนื้อแมตต์ ดำสนิทติดทนดีค่ะ
  • จากนั้นติดขนตาปลอมเบอร์ที่ชอบ และปัดมาสคาร่าเป็นอันเรียบร้อยค่ะ

• ปัดแก้มด้วย Eglips สีอมชมพู น่ารักจุ๊บจิ๊บ

• ทาปากด้วย Golden Rose Liquid Matte Lipstick เบอร์ 16

• ฉีดสเปรย์ไพรเมอร์ของเฑอ ตัวนี้ได้มาพร้อมแป้งค่ะ เค้าบอกว่าจะช่วยให้เครื่องสำอางติดทนขึ้น

เสร็จแล้วค่ะ เป็นยังไงบ้างคะ ชอบลุกที่เบียร์เอามาฝากในวันนี้หรือเปล่า

(วันนี้สีรูปอาจจะดูเอ๋อๆไปหน่อยต้องขออภัยนะคะ ถ่ายจนเสร็จแล้วถึงได้มาปรับไวท์บาลานซ์)

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบลุกนี้นะคะ เบียร์กำลังชอบแต่งหน้าโทนนี้เป็นพิเศษค่ะ

เพื่อนบอกแต่งเสร็จแล้วเหมือนสาวเกาหลีเลย 555555+ เกาหลีไหนไม่รู้แหล่ะ

แล้วเพื่อนๆล่ะว่าไงกันบ้าง พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ ขอบคุณสำหรับการติดตาม สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE