เห่อ & รีวิว Guerlain Gold Palette พาเลตต์ลิมิเต็ดของ Holiday 2017 สวยวิ๊งวับๆโกลด์สุดๆ | PRAPAIPA

28 21

กรี๊ดดดดด! สวัสดีค่า ทุกคนนน!

ภากลับมาอีกครั้งกับ HUAL!!!! พาเลตต์สุดฮอตประจำปี 2017 จาก Guerlain! นั่นก็คือ

"Guerlain Gold Palette (Holiday 2017)"

คือมันมีความ Gold สมชื่อมากๆค่า

ไปดูข้างในพาเลตกันเลยค่ะเปิดออกมาก็จะมี Eyeshadow 6 สี และ Blush 2 สี มีความวิ๊งวั๊บ สวย ละมุนมากๆค่า

โดยเฉพาะลายตรง Blush มีเส้นสวยมากๆ แต่เสียดาย ปัดทีเดียวก็หายหมดแล้วจ้า ทาครั้งแรกก็หายไปเลย อันนี้แอบงง ขอแอบหักคะแนนตรงนี้นะ นึกว่าจะได้เก็บลายสวยๆไว้นานๆซะอิีก

ในพาเลตก็มีแปรงมาให้ด้วยนะคะ ข้างนึงเป็นแปรงฟูๆอีกข้างเป็นแปรงหัวตัดค่ะ เอามาเขียนคิ้วก็ได้

ทุกคนจะเห็นว่า Eyeshadow ก็จะประกอบด้วย

1. Matte 2 สี เอามาแต่งตา คัดเบ้า หรือทาคิ้ว หรือ ไล้ดั้งก็ยังได้ 
  2. Shimmer 2 สี เนื้อแบบแน่นมากๆสีสวยด้วย
  3. Glitter 2 สี สีสวยแต่ผงมันหล่นง่ายไปนิดนึงค่ะ ใช้นิ้วทาจะดีที่สุด ไม่งั้นผงจะตกลงใต้ตาของเราทำให้วาววับเกิ๊นนนนนนน

ส่วนปัดแก้มทั้งสองสีก็จะออกชมพูใสๆมีความวาวของ Glitter เม็ดเล็กๆ และสีทองๆติดมาด้วยค่ะ ตัวชมพูอ่อนค่อนข้างอ่อนมาก ภาเลยชอบเอาสองสีมา Mix กัน มันจะให้สีละมุนๆกว่าน้า

BEAUTY REVIEW

สำหรับพาเลตนี้ภาขอให้คะแนน 7.5/10 นะคะ

หักที่ราคาแพงม้ากกกกกกก! (ราคาอยู่ที่ 3,940 บาท)

แต่ภาใช้คะแนนส่วนลดของ Black card sephora นะคะ มันก็เลยลดไปได้นิสนึง

และขอหักที่ลายที่ปัดแก้มหายง่ายเกิ๊นนน แบบแค่โดนนิดเดียวก็หายแล้วอ่า เซงเลย

และ หักอีกที่คือสี Glitter ค่อนข้างร่วงง่ายไปนิดนึงค่ะ

นอกนั้นโอเคหมดเลยนะ สีใช้ง่าย แบบ Everyday Look ก็ได้ Dramatic ก็ได้

และอีกอย่างสี Gold ตอนนี้ภาว่าเป็นสีที่กำลังฮิตช่วงนี้เลย เหมาะกับความ Festive ช่วงปีใหม่ด้วยค่า

แต่ๆๆๆ ถ้ามีสีใกล้เคียงอยู่แล้ว ไม่แนะนำให้ซื้อนะ เพราะมันแพงเกิน! นี่ยังแบบใจสั่นอยู่เลย กิเลสล้วนๆค่ะ ภาขอเตือน ให้ภาเจ็บคนเดียวก็ยอม 5555

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆทุกคนน้า

เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่า

บะบาย

xoxo

paa.

PRAPAIPA.

PRAPAIPA.

Welcome to
PRAPAIPA's Beauty Diary ♡

“The most beautiful makeup of a woman is passion. But cosmetics are easier to buy.”- YSL

FULL PROFILE