รีวิว Paulie Sweet Day Cushion คุชชั่นคุมมัน ช่วยผิวเนียนใส

5 4

ฮัลโหลลล~  ค่าสาวๆ

วันนี้กิฟมีไอเท็มใหม่มาเม้ามอยฮะ

ในความคุชชั่นนั้น เนื้อจะมีความฉ่ำอยู่แล้ว

แต่ว่าสำหรับอากาศบ้านเราแล้ว ถ้าไม่คุมมันเลย

ก็จะพาให้ผิวเหนอะหน่ะ ไหนจะความมันที่ผิวเราอีก

ทำให้ผิวดรอป หมองระหว่างวันได้ง่าย

เจ้าคุชชั่นเนื้อแมทที่ให้ความชุ่มชื้นไปด้วย

ก็เลยได้มาเป็นพระเอกของเราในวันนี้ค่ะ

วันนี้กิฟพาเจ้าอัลปาก้า หรือ น้องพอลลี่ มาแนะนำค่า ไปดูน้องกัน

คือตอนพี่ไปรมาส่งก็รู้เลยว่าเป็นน้องมีความแสดงตัว

น่ารักยันกล่องพัสดุอ่ะ

ทาด้า!Paulie Sweet Day Cushion SPF 50 pa+++น้องเป็นคุชชั่นเนื้อแมท แต่ว่าก็ยังให้ความชุ่มชื้นไปด้วย

มีความเป็นแกงค์ อิอิ

พัฟๆ

พัฟๆซูมๆ

‘Have A Good Day’ kaaa ซีลยังน่ารักงื้อออ

แกะซีลลล ดูข้างในกันฮะ

ซูมๆๆ

กิฟเลือกเบอร์ #20 Sweet milk (สำหรับผิวขาว-ขาวเหลือง)

เบอร์นี้ออกโทนเหลืองนวลเลย ปลื้มที่น้องไม่วอกเนื้อคุชชั่น เกลี่ยง่ายแปปเดียวก็แห้ง ไม่เหนียวเหนอะหน่ะเลย

น้องช่วยปกปิดได้ดีในระดับนึงเลย แต่ก็ยังให้ความบางเบาอยู่นะ

ไปเทสที่หน้ากันค่า!

ความรู้สึกหลังจากที่ลองใช้ไป

คุชชั่นถึงจะเป็นเนื้อแบบแมท แต่ก็ยังเกลี่ยง่าย

ช่วยปรับสีผิวให้สม่ำเสมอ ดูกระจ่างใสขึ้น

ช่วยปกปิดได้ดีในระดับนึงเลย แต่ก็ยังได้ฟิลงานผิวๆอยู่ด้วย

ทาแล้วไม่รู้สึกหนาหรือหนักผิวไป คุมมัน กันน้ำได้ไปอีก

ที่สำคัญไม่มีส่วนผสมของน้ำหอมด้วยฮะ ใช้แล้วไม่มีความแพ้ใดๆ

รักน้องงงงงงงงง

หวังว่าไอเท็มที่กิฟเอามาแชร์จะมีประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ

ครั้งหน้ามีอะไรเด็ดๆ อย่าลืมติดตามน้า จุ้ปๆ >//<

GiffyzzZ

GiffyzzZ

สวัสดีค่ะ ʕ•ᴥ•ʔ กิฟ นะคะ ผญที่ชอบคิดว่าตัวเองอาบน้ำแค่5นาที 55555
ชอบทุกสิ่งที่น่ารักๆ ชอบการถ่ายทอดความรู้สึกด้วยภาพถ่าย
หลงรักการเดินทาง สนใจใน makeup ธรรมชาติ และของอร่อย ??
♥♥♥ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :) ♥♥

FULL PROFILE