How To รู้จักสวย l กลบรอยคล้ำใต้ตา
 #สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

9 4

ไฮ ค่ะซิสสสสสส

เอลี่กลับมาล้าววววววว

รายการ How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

เข้าเดือนธันวาแบบนี้ ปาร์ตี้สิคะรอไร หื้มมมมมมม แต่แหม..ถ้าจะแน่นทั้งเดือนก็เกรงจะไม่เป็นมิตรกับแพนด้าใต้ตา เพราะไหนจะปาร์ตี้เอย นัดกินข้าวกับผู้ชายเอย ถ้าไปทั้งๆ แพนด้าสิงใต้ตาอยู่แบบนี้เห็นทีจะไม่เวิร์คคคคคคคคค!!

วันนี้ เอลี่ @Alie.Blackcobra เลยมี "เทคนิคในการกลบรอยคล้ำใต้ตา" มาบอก ใช้อุปกรณ์แค่ 1 ชิ้นก็ทำได้แล้ว แต่เทคนิคของนางอยู่ที่ การแท็บคอนซีลเลอร์ใต้ตานี่แหละ นางบอกว่าห้ามปาดปื้ดๆ ไปที่ใต้ตา แต่ให้แต้มเป็นรูปทรงสามเหลี่ยมคว่ำแทน เพราะจะได้กระจายความสว่างคอนซีลเลอร์ได้ดีกว่าปาดเป็นเส้นตรง อ่าาาาา..ก็มีเหตุผล 

ถ้าใครอยากรู้ว่าเทคนิคนี้ทำยังไงไปดูจ้า

ทีนี้ต่อให้อีเวนท์แน่น ปาร์ตี้หนักยังไง ก็ไม่สะเทือนค่ะ!! ส่วนไหนไม่ดี ส่วนไหนอยากปกปิด เราก็ซ่อมได้ อิอิ ว่าแต่ในครั้งหน้าใครที่มีขนตาปลอมคู่โปรดที่อยากเก็บไว้ใส่ได้นานๆ เตรียมรอให้ดี เอลี่มีวิธีการทำความสะอาดขนตาปลอมมาบอก ทำแล้วเก็บไว้ใช้ได้หลายครั้งเลยล่ะะะะะ สำหรับวันนี้ไปก่อน บายค่าา

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE