รีวิว Smashbox Drawn in Decked Out Sculpting Cheek Palette

6 4

สวัสดีค่ะสาวๆ ช่วงนี้ใกล้คริสมาสแล้ว ก็ชอปปิ้งกันไม่หยุดเลย ชนิดแทบจะทุกวัน จนไม่สามารถที่จะสรุปได้ว่า เดือนที่แล้วกันเดือนนี้ซื้อะไรกันไปบ้าง ไม่ว่าจะเป็นซื้อของขวัญให้ตัวเอง คนในครอบครัว และเพื่อนๆ เซทต่างๆก็ออกมาชนิดไม่เกรงใจคนรักเครื่องสำอางเลย อิอิ และพอดีกับคอนทัวเราหมด ก็มีเหตุผลในการซื้อของให้กับตัวเองแบบคุ้มค่ากันไป คอนทัวที่หมดไปก็เป็นของ Too Faced Cocoa Contour Kit คือใช้ดีมาก ใช้หมดแต่คอนทัว ส่วนอื่นๆก็ยังเหลือค่ะ แต่เราก็อยากลองของใหม่ไปเรื่อยๆ ดูหลายพาเลทมากที่มีคอนทัวไม่ว่าจะเป็น Urban Decay  Nacked skin shapeshifter, Benefit check palette, Nars contour. แต่ก็มาจบที่คำว่า Limited   มาดูเลยดีกว่าว่าเราได้อะไรมา

แค่กล่องก็สวยแล้วค่ะ บวกกับความเป็น Limited และราคาไม่ได้แรงมาก ในพาเลทก็มี

1. Contour

2. Bronze

3. Highlight

4. Blush #Yes, Queen

5. Blush # Rosette

6. Turn it on Pearl (Illuminate highlight)

และเมื่อแกะออกจากกล่อง พาเลทก็ห่อด้วยกระดาษสีดำมีลาย พร้อมกับสติกเกอร์ ซึ่งก็คิดว่าคงจะให้มาติดบนพาเลทและค่ะ แต่เราไม่ชอบติดอะไรบนของใช้สักเท่าไหร่

พาเลทค่อนข้างหนัก ลวดลายก็น่ารักดี เวลาขยับภาพก็จะเคลื่อนไหว ทำให้คิดถึงไม้บรรทัดที่เป็นรูปต่างๆแล้วขยับได้ตอนเป็นเด็ก (รู้อายุเลย ว่าเป็นเด็กยุคไหน)

และเมื่อเปิดออกมาก็ครั้งแรกก็รู้สึกว่า คอนทัวคงจะสีเข้มไปสำหรับเรา แต่อย่างอื่นก็สวยงามค่ะ ในพาเลทก็มี

1. Contour

2. Bronze

3. Highlight

4. Blush #Yes, Queen

5. Blush # Rosette

6. Turn it on Pearl (Illuminate highlight)

ซึ่งเนื้อสัมผัสก็ดีมากค่ะ นุ่ม เนียน เกาะผิวดี สีสวยชัด

เมื่อปาดสี เริ่มจากซ้ายไปขาวนะคะ

1. Contour สีน้ำตาลเทา สร้างแสงและเงาได้ดี สำหรับคนผิวขาวต้องเบลนอ่อนๆค่ะ ไม่งั้นเข้มไป

2. Bronze น้ำตาลไม่ส้ม

3. Highlight แป้งไฮไลท์สีขาวนวล ปัดตาที่เลิสมาก ได้แสงกำลังดี เหมือนมีคนมาเปิดไฟให้ใบหน้าเราดูสว่างขึ้น

4. Blush #Yes, Queen บลับสีชมพูหวานประกายทอง ดูสุขภาพดี

5. Blush # Rosette บลัชชมพูกลีบบัว ปัดแล้วหวานมาก ดูน่ารักใสๆ

6. Turn it on Pearl (shimer highlight) แป้งไฮไลท์ที่ให้ความวาว ตัวนี้เหมาะมากๆกับไฮไลท์ดั้ง และโหนกแก้ม หน้าพุ่งขึ้นมาเลยค่ะ

ส่วนเรื่องราคา อยู่ทีอเมริกา 35 ดอลล่า ยังไม่รวมภาษี

ก็หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์นะคะ และขอบคุณกำลังใจที่ให้เสมอมากค่ะ

sweetice

sweetice

คนจะสวย ช่วยไม่ได้

FULL PROFILE