รีวิว essence-ex whitening armpit (เอสเซนต์รักแร้ขาว)

5 4

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนจ้าวันนี้เราจะมารีวิว essence-ex whitening armpit (เอสเซนต์รักแร้ขาว) เราทดลองใช้ในระยะเวลา 1 อาทิตย์ ปรากฏว่าขาวขึ้นจริงๆค่ะวันแรกที่เช็ดสำลีมีคราบดำๆออกมาเต็มเลยค่ะ วิธีใช้ของเราคือ ฉีดสเปย์ใส่ที่สำลีก่อนแล้วค่อยเช็ด เช็ดเช้า-เย็น หลังอาบน้ำ สเปย์ตัวนี้ใส่น้ำหอมค่ะ ถ้ามีแผลแถวรักแร้

จะแสบผิวมากเลยค่ะ แล้วก็ตอนเช็ดจะรู้สึกเหนอะหน่อยแต่พอซึมลงผิวก็รู้สึกสบายจ้า มาพูดถึงส่วนผสมกันดีกว่า

1.aqua (น้ำแร่)

2.glycerine (กลีเซอรีน)

3.polysorbates (โพลีซอร์เบตเป็นสารประสานน้ำกับน้ำมัน)

4.ethyl alcohol (เอทานอลแอลกอฮอล์ ช่วยป้องกันแบคทีเรีย)

5.urea (ยูเรีย สารให้ความชุ่มชื้นผิว)

6.chlorphenesin (สารกันเสีย)

7.glycolic acid (กรดไกลโคลิกเป็นกรดผลไม้อ่อนๆ)

8.salicylic acid (กรดซาลิไซลิก หรือ BHA)

9.methylisothiazolinone (สารกันเสียกลุ่มเดียวกับพาราเบน)

10.perfume (น้ำหอม)สำหรับใครที่แพ้น้ำหอมและแพ้สารกันเสียแนะนำให้หลีกเลี่ยงนะคะ ส่วนใครไม่แ้พใช้ได้ค่ะ แต่ส่วนตัวคิดว่าสารกันเสียในกลุ่มของพาราเบนก็ยังอันตรายอยู่ดีถ้าใช้ในระยะเวลายาวๆนะคะ

เดี๋ยวใช้ครบ 1 เดือนจะมาอัพเดทให้ฟังอีกรอบนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมหากผิดพลาดเรื่องข้อมูลใดๆขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะราคา: 550 บาทมีจำหน่ายที่ eveandboy

nanami985

nanami985

เราชื่อนานามิ​ นะคะ เราเข้ามาเขียนกระทู้ เพื่อแนะนำสิ่งของที่เราใช้แล้วดีและราคาสบายกระเป๋าที่เพื่อนๆสามารถหาซื้อได้ง่าย

FULL PROFILE