Review Mascaraตัวเด็ด และ Moist lock lip

14 14

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน พบกับน้ำหวานอีกเช่นเคย วันนี้น้ำหวานมีของเด็ดจะมาแนะนำให้ทุกคนได้รู้จักกัน เนื่องจากมีเพื่อนคนนึงแนะนำมาสคาร่าตัวนี้ให้ไปซื้อลองใช้  แล้วพบว่าดีเว่อร์วัง เลยจะนำมาแบ่งปันเพื่อนๆ

ไปดูกันเลยจ้า

Kiss Me Heroine make volume and curl Mascara มันจะเป็นมาสคาร่าเนื้อฟิลม์ กลิ่นไม่แรง

เป็นของญี่ปุ่น หาซื้อไม่ยาก วัตสันทั่วไปก็มีค่ะ แต่ต้องเป็นวัตสันที่ร้านใหญ่นิดนึงนะ

ราคาประมาณ500กว่าบาท แต่น้ำหวานซื้อช่วงลดราคาเหลือ465 บาท 

ดูหัวแปรงอันงอนงาม

หลังจากได้ใช้งานจริงจัง พบว่า

• ติดทนนานมาก ปัดตั้งแต่เที่ยง จนเที่ยงคืน ก็ยังงอนเด้ง 
  • เหมาะกับสาวที่มีต่อมน้ำมันใต้ตาเยอะ เพราะมันไม่เปรอะใต้ตาเลย **เรื่องนี้น้ำหวานชอบมาก**
  • กันน้ำกันเหงื่อ ของเขาแน่นอนจริงๆค่ะ 

มาต่อกันที่ลิปCute press  ที่น้ำหวานจะมาลองวันนี้

Cute Press Moist Lock plumping lip เบอร์ 03 sweet mapleเป็นลิปลิควิดที่มีความชุ่มชื้น คล้ายๆแนวๆเนื้อครีม สีชมพูแบบสุภาพมากเว่อร์ ทาได้ทุกวันค่ะ

เป็นอย่างไรกันบ้างเอ่ย? ใครเคยใช้อะไร ก็คอมเม้นเล่าสู่กันฟังได้นะคะ

สำหรับวันนี้น้ำหวานไปแล้ว ครั้งหน้าจะมารีวิวหรือสอนแต่งหน้าอะไร รอติดตามกันนะคะ บ้ายบาย~

Namwhannw

Namwhannw

เป็นผู้หญิงทั่วไปที่ชอบหลงใหลในการแต่งหน้าทำผม
Cosmetics | Traveling | Eating

FULL PROFILE