แชร์วิธีเลือกครีมกันแดด พร้อม รีวิวครีมกันแดด Biore UV Perfect Face Milk SPF50+ PA+++ WaanSannie

5 3

สวัสดีจ้าสาวๆ หนุ่มๆทุกคนเลย วันนี้หวานจะมาแชร์ มารีวิวครีมกันแดด พร้อมวิธีการเลือกครีมกันแดดให้ฟัง มีคลิปให้ดูด้วยนะ หากเพื่อนๆคนไหนถนัดฟังมากกว่าไปฟังกันเลย

ก่อนจะไปถึงวิธีการเลือกครีมกันแดดหวานขออธิบายเกี่ยวกับแดด อันร้อนแรงที่ผู้หญิงอย่างเราไม่ชอบเอาเสียเลยก่อนในแสงแดดมีรังสี UV อยู่ 2 ชนิด นั่นก็คือ UVA และ UVB รังสี 2 ชนิดนี้ส่งผลกระทบต่อผิวของเราตกต่างกันคือ UVA ทำให้ผิวของเราเป็นฝ้า กระ จุดด่างดำ ส่วน UVB ทำให้ผิวหมองคล้ำ ผิวไม่สม่ำเสมอ ซึ่ง ครีมกันแดดนี่แหละจะมาเป็นตัวช่วยป้องกันผิวเราจากรังสี 2 ชนิดนี้ ในครีมกันแดดควรมีค่า PA และ SPF เพราะ ค่า PA+++ จะป้องกันรังสี UVA ส่วน SPF จะป้องกันผิวเราจากรังสี UVB นั่นเอง และขอบอกเลยว่า รังสี UVA นะ มันทะลุทะลวงสูงมากกลางร่มยังทะลุมาได้ เพราะฉะนั้นเวลาเลือกครีมกันแดดค่า PA+++ จำเป็นต้องมีด้วยนะ และ +++ มีเยอะๆยิ่งดีเลย ปัจจุบันมีถึง 4+ แล้วด้วยนะแต่ก็ยังมีคนถามอยู่ว่า แล้วค่า SPF ควรเท่าไหร่ดี มันมีการทดลองอยู่นะ นี่คือกราฟ

ขออนุญาตใช้รูปจากในคลิปนะคะ จากรูปแกน X คือค่า SPF แกน Y คือประสิทธิภาพของครีมกันแดด จะเห็นได้ว่า ที่ค่า SPF 50 ขึ้นไป จะเริ่มป้องกันแสงแดดได้คงที่เท่ากันแล้ว เพราะฉะนั้น เราควรเลือกครีมกันแดด ประมาณ SPF 50 เพียงพอแล้ว มากกว่านี้อาจเกิิดการอุดตัน และสิ้นเปลืองเงินนะคะ สาวๆมาดูรีวิวกันแดด Biore UV Perfect Face Milk SPF50+ PA+++ กันเลยดีกว่า

ก่อนใช้ต้องเขย่าขวดก่อนนะคะ

เนื้อครีมสีขาว มีกลิ่นหอม

ทาแล้วบางเบา ซึมเร็ว แถมปรับสีผิวด้วย แถมคุมมันได้เป็นอย่างดี

ที่สำคัญกันแดดของบิโอเรนี้ยังทาทับเครื่องสำอางค์ได้ด้วยเพราะเนื้อครีมบางเบา ซึมเร็ว แต่เวลาใช้เมื่อแต่งหน้าแล้วควรที่จะใช้การแตะๆ แท๊บๆ ลงบนหน้าห้ามปาดนะคะ หน้าจะได้ไม่เป็นคราบนะคะ

เป็นยังไงบ้างคะหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยในการเลือกซื้อครีมกันแดดของเพื่อนๆนะคะใครชื่นชอบรีวิวนี้แชร์กันได้นะ

พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะWaanSannie

WaanSannie

WaanSannie

สวัสดีคร่า^^ หวานเองคะ
ชื่อหวานนะคะ ขอต้อนรับสู่ มนุษย์สิวผิวแห้งนะคะ

Channel นี้หวานจะแชร์เกี่ยวกับความสวยความงาม สุขภาพ และไลฟ์สไตล์ของหวาน
และหวังว่าทุกคนจะชอบผลงานของหวานด้วยเช่นกัน ตั้งใจทำสุดๆคะ

ทักทายกันเยอะๆน๊า ^^

FB Fanpage ►► มนุษย์สิวผิวแห้ง
พิกัดไอเทมที่รีวิว ►►https://mycollection.shop/acnedryskin

กดติดตามหวานได้นะ

FULL PROFILE