แนะนำskincareถูกและดี+mini howto (everydaylook)

8 2

สวัสดีค่าสาวๆกลับมาพบกันอีกแล้วนะคะวันนี้เราก็มีฮาวทูมาฝากเช่นเคย แต่จะแตกต่างจากเดิมนิดหน่อยเพราะจะเป็นคล้ายๆmorning routine แต่ไม่เชิง เราขอเรียกว่า Day&Night routine  สำหรับกระทู้นี้เราจะมาแชร์ว่าก่อนนอนและก่อนแต่งหน้า เราเตรียมผิวยังไงบ้างงั้น เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ไปดูกันดีกว่าว่า Day&Night Routine ของเรามีอะไรกันบ้าง ไปชมกันเลยจ้า

จากนั้นเราก็จะทาเจลบำรุงที่ใช้ป็นประจำก่อนนอน ทาทั่วใบหน้าจากนั้นก็โบกลิปมัน แล้วนอนเลยค่ะzzZ เจอกันพนเช้านะคะ

เฮโหลวว สวัสดีค่าสาวๆ มาพบกันในเช้าวันใหม่ก่อนอื่นเหมือนทุกครั้งคือพบกับหน้าสดก่อนเช่นเคยนะคะวันนี้เรามีสกินแคร์ถุกและดี ลูกรักของเราอีกตัว มาแนะนำเพื่อนๆกันค่ะ   ใช้ตลอดเช้าและก่อนนอน  เรียกไ้ด้ว่า ชอบมากตั้งแต่ซื้อมาก็ใช้ตลอด เช้าก่อนนอนเลย

นี่เลย ตัวนี้คือ Smooto Soothing&Moisture Tomato Juice Soothing Jel (ชื่อยาวมาก) แต่จำชื่อมันไว้และไปซื้อค่ะ เพราะมันดีค่ะคุณ!เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายนะ เพราะฉะนั้นจะต้องใช้อะไรที่มาจากธรรมชาติจริงๆ ตัวนี้นางเจลเป็นที่มีส่วนของน้ำมะเขือเทศเข้มข้น99%เลยทีเดียว ซึ่งตัวมะเขือเทศเนี่ยก็จะช่วยเรื่องความกระจ่างใสและยังมีส่วนผสมของโยเกิรต์บัลแกเรียที่ช่วยเรื่องผิวนุ่มชุ่มชื้น มีเมือกหอยทากที่ช่วยเติมความชุ่มชื้นอีกด้วย นอกจากนี้นางยังช่วยให้เครื่องสำอางติดทนอีกด้วยนะ

หน้าตาของตัวเจลก็เป็นประมานนี้ เนื้อนางจะมีความนุ่มละมุน อ่อนโยนสัมผัมบางเบา มีสีชมพูอ่อนๆ และมีกลิ่นอ่อนๆจากมะเขือเทศและโยเกิร์ต ให้ฟิลแบบ ธรรมชาติมากก ชอบบ><

เราก็จะบำรุงผิวอย่างงีประจำ เช้า-ก่อนนอนเลยตอนก่อนนอนเราก็จะทาเยอะๆหน่อย ใช้แทน sleeping maskไปเลยค่ะส่วนในตอนเช้า เราบีบ2ครั้ง ก่อนแต่งหน้า จริงๆลงเยอะกว่านี้ยังได้เลย เพราะนางซึมง่าย ไม่ทิ้งความเหนอะหนะไว้ที่ผิว หลังจากทาลงบนผิวคือรู้สึกสดชื่น สบายผิวมาก ด้วยกลิ่นที่หอมอ่อนๆและความเย็นจากเจล แนะนำให้ไปแช่ในตู้เย็นก่อนนะ จะได้รับความสดชื่นที่เต็มmaxเลยหล่ะเราชอบมากๆ รู้สึกถึงการบำรุงอย่างล้ำลึกจริงๆ และนางอ่อนโยนมาก ใช้ได้ทุกสภาพผิวนะคะหลังใช้รู้สึกผิวใสอมชมพูและนุ่มชุ่มชื้นขึนด้วย ฟินมาก><นอกจากบำรุงผิวหน้า นางยังบำรุงผิวตัว เอามาทาแขนขา แต้มจุดด่างดำ หรือแม้แต่การนำมาสครับผิวได้อีกด้วยคุณสมบัติแน่น ครบจบในซองเดียวขนาดนี้  ไม่ลองไม่ได้แล้วค่ะ!หาซื้อได้ตาม7-11นะยูวว ง่ายและสะดวกมากๆ ราคาแค่49บาทเท่านั้นเอง !

ต่อมา มาแต่งหน้ากันเลยค่ะเนื่องจากเป็น everydaylook เราก็จะชอบใช้อะไรที่บางๆหน่อยซึ่งรองพื้นตัวนี้แหละตอบโจทย์ลุคที่ต้องการ ใครชอบบางๆก็แต่น้อยแต่ถ้าใครอยากแน่นก็บิ้วเพิ่มได้เลยจากนั้นก็ใช้ฟองน้ำเกลี่ยๆทั่วใบหน้า ฟองน้ำตัวนี้ก็ใช้ดีมาก นุ่มดีไม่กินรองพื้นด้วย ซื้อตุนรัวๆ

ต่อมาเราก็จะเขียนคิ้วตามปกติเลย ใช้เจลนี่แหละง่ายดี

ต่อมาจะมาลงสีแก้มกันนิดนึง เพื่อความสดใสใช้เป็นคุชั่นบลัช babykiss healthy pop สี tomatoเราชอบใช้ตัวนี้มาก เพราะมันให้สีที่แดงระเรื่อดี เหมือนทานมะเขือเทศมา10ลูก!ถ้าเกิดลงหนักมือไปก็ใช้ฟองน้ำช่วยเกลี่ยได้

จากนั้นมาแต่งตากันคะ สำหรับeverydaylookก็แต่งง่ายๆเบๆเลย

• ก่อนอื่นลงเบสสีชมพูมุกๆให้ทั่วเปลือกตาก่อน
  • จากนั้นคัดเบ้าด้วยสีน้ำตามกลาง
  • ลงสีชิมเมอร์ช่วงกลางตา เพิ่มความสดใส
  • เขียนอินไลนเนอร์ด้วยีน้ำตาล เพิ่มความหวานให้กับดวงตา

จากนั้นก้ปัดแก้ม ด้วยสีชมพูตุ่นๆ เราใช้บลัชของinnisfree เบอร์19(สีสวยม้ากก เป็นโทนชมพูตุ่นๆปัดได้ทุกวัน)แล้วปัดบรอนเซอร์เก็บกรอบหน้านิดหน่อย

เพิ่มความเปร่งประกายด้วยไฮไลท์นิดนึง หน้าจะได้ดูโกลว์สวย สุขภาพดี

ปิดท้ายด้วยการทาลิปเลยค่า เราใช้ทั้งหมด2ตัวเป็นทิ้นสีแดงๆไว้ทาด้านในและลิปสีชมพูทาทั่วปาก

มาทาลิปกันเลยทาทิ้นสีแดงด้านใน จากนั้นใช้นิ้วเบลนๆจากนั้นก็ใช้ลิปสีชมพูแตะๆทั่วริมฝีปากเลยค่า

เย้ ฟินิชลุคก็จะเป็นแบบนี้เลย สวยๆใสๆเบๆในส่วนของผม คือส่วนตัวขี้เกียจทำผมมาก ก็เลยจะชอบมัดจุกปล่อยให้ผมยุ่งๆประมานนี้เลย เน้นใบหน้าที่สดใสเอา555

ก็จบแล้วนะคะสำหรับลุคในวันนี้หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันน้า อยากจะแนะนำสาวๆนิดนึงว่า ถึงเราจะชอบแต่งหน้าแค่ไหนก็อย่าลืมบำรุงผิวหน้ากันด้วยน้า ผิวดีมีชัยไปกว่าครึ่งจริงๆถ้าเกิดใครมีบำรุงตัวไหนถูกและดีที่ใช้แล้วชอบอยากให้เราลองบ้างก็คอมเม้นมาบอกกันได้นะคะสำหรับวันนี้ไปก่อนแล้วพบกันใหม่กระทู้หน้าบะบายค่า..

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE