Get Wing!! สยายปีกขนตาเปลี่ยนไก่กาให้เป็นหงส์ ที่ "Meko Clinic"

4 4

ฮาโหลวววว สาวๆจีบันทุกคน ล่าสุดเอยได้มีโอกาสไปต่อขนตากับ ‘meko clinic' ขอบอกก่อนเลยว่านี้เป็นการต่อขนตาครั้งแรกของเอยเลย คือ! มีความเชื่อว่าการมีขนตาหนายาว งอนเด้งชวิ้งชวับ จะเปลี่ยนไก่กาให้กลายเป็นหงส์ได้555555555 อีกอย่างนึงก็คืออยากตื่นมาแล้วสวยแบบไม่ต้องทำไรเลยงี้ เพราะขี้เกียจแต่งหน้า

โอเคฮ่ะเรามาดูก่อนต่อขนตากันก่อนเล้ยยย!

ตอนนี้ก็ถึงเวลา get wing!! สยายปีกขนตาของเรากันแล้วววว!!เอยก็รีเควสว่าขอแบบธรรมชาติ Natural ขั้นสุด เพราะเอยเป็นคนแต่งหน้าน้อยกลัวว่าขนตาหนาๆจะไม่เข้ากับลุค พนักงานก็แนะนำให้ต่อข้างละ100เส้นเบาๆกันไป โอเคฮ่ะ! ไม่พูดพร่ำทำเพลงเรามาเริ่มต่อขนตากันเลยดีกว่า

ขั้นตอนการต่อคือง่ายมาก พนักงานจะเอาเทปมาติดที่ขนตาล่างของเราเพื่อล็อคไม่ให้ขนตาล่างไปโดนกับกาวที่นำมาติดขนตาบน แล้วเราก็แค่หลับตา หลับตา และหลับตา.... ในระหว่างการต่อเราห้ามลืมตาเลยนะคะเพราะกาวยังไม่แห้งอาจจะทำให้ขนตาที่เพิ่งติดเขยื้อนได้ 

ความรู้สึกระหว่างต่อ........เอยจะขอไม่พูดถึงเนอะเพราะเผลอหลับไปแบบไม่รู้ตัวเลย น่าจะกรนด้วย ดูจากปากที่เหวออยู่นั้น5555555555 คือพี่พนักงานมือเบามาก ไม่รบกวนการนอนของเอยเลย เตียงนุ่ม แอร์เย็น หลับสบายสุดๆ รู้สึกตัวอีกทีคือต่อเสร็จแล้ว ใช้เวลาการต่อประมาน 40-50 นาที แต่รู้สึกว่าไวมากๆเหมือนหลับไป10นาทีเท่านั้น เพลินสุดๆไปเลยจย้าาาา ตอนแรกคิดว่าต่อเสร็จแล้วจะต้องหนักตาแน่ๆ แต่ไม่เลย เบาสบายเหมือนปกติมากกกก

ที่นี้เรามาดูกันดีกว่าว่าหลังจากการต่อขนตาแล้วต้องดูแลกันยังไงบ้าง 

• พี่พนักงานเขาแนะนำว่าเวลาเราอาบน้ำเสร็จก็ให้เอาแปรงขนตามาปัดๆเพื่อจัดทรงให้สวยงาม
  • เวลาแต่งหน้าก็แต่งหน้าได้ปกตินะคะ แต่ไม่แนะนำให้ใช้อายไลเนอร์หรือมาสคาร่าที่เป็นแบบ waterproof และห้ามดัดขนตานะคะ แล้วก็ห้ามใช้คลีนซิ่งแบบออยล์ เพราะจะทำให้ประสิทธิภาพของกาวลดลง
  • เวลาล้างหน้าอาจจะลำบากหน่อย ระวังอย่าเผลอไปขยี้ตา เวลาเช็ดเครื่องสำอางก็ค่อยๆ เช็ดจากด้านข้างเอา พอหลังจากล้างหน้าเสร็จก็ค่อยๆ เอากระดาษทิชชู่ชับน้ำบนขนตาเบาๆ ให้แห้ง แล้วค่อยใช้แปรงปัดขนคิ้วหวีให้ขนตาเรียงเส้นเหมือนเดิม
  • ควรระวังเวลานอน อย่านอนคว่ำหน้าหรือนอนตะแคงทับขนตา ไม่งั้นขนตาจะเสียทรงและหลุดเร็วกว่าเดิมนะคะ

อ่านมาถึงตรงนี้แล้วหลายคนอาจจะลังเลว่าควรต่อดีมั้ยเพราะต้องดูแลขนตาพอสมควร เอยขอบอกเลยว่าต่อขนตาแล้วสะดวกกว่าเดิมขึ้นมาก สวยตั้งแต่ตื่นนอน ไม่ต้องทำอะไรมากเลย พอขนตามันหนาและยาวขึ้นมันเลยทำให้ดูเหมือนมีเส้นไลเนอร์บางๆที่ตาประดุจว่าเราแต่งหน้าอยู่แล้ว อะไรที่เขาห้ามเช่น การดัดขนตา ,การกรีดอายไลเนอร์ ,มาสคาร่าแบบ waterproof เราแทบไม่จำเป็นต้องใช้เลย เพราะขนตาเราเด้งฟู ชวิ้งชวับ อยู่แล้วนั้นเอง 

จบแล้วจ้าาา สำหรับการรีวิว หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ 

oeymarich

oeymarich

สวัสดีจ้าาาา เอยเอง

FULL PROFILE