REVIEW : บีบี ครีม สุดน่ารักราคาย่อมเยาว์กับเจ้า "ริลัคคุมะ บีบีครีม"

4 5

สวัสดีค่าาาาาาาาาาาา ชาวจีบันทุกท่านวันนี้แพรมีรีวิวน่ารักๆ สำหรับสาวกเจ้าหมีน้อยรีลัคคุมะ มาฝากกันค่ะนั่นก็คือ Rilakkuma BB Cream จากแบรนด์ AMC COSMATICS เจ้าบีบี ครีมตัวนี้สามารถหาซื้อได้ที่  CJ แฟมิลี่มาร์ท หรือที่ 7-11 นั้นเองแถมราคาของมันนั่นก็ย่อมเยาว์ซะเหลือเกิน ราคาเพียงแค่ 59 บาทเท่านั้น

หู้วววว เอาเป็นว่าอย่ารอช้าเลยดีกว่าเราไปดูรีวิวเจ้าริลัคคุมะบีบี ครีมกันเลยLet's goooooooooo

ทาด๊าาาาาา และนี่ก็คือหน้าตาของเจ้า ริลัคคุมะ บีบี ครีมเป็นไงละ น่ารัก กรุ๊งกริ๊ง กันเลยทีเดียวใช่ไหมมมมมแต่สรรพคุณของมันก็ไม่ธรรมดาเช่นเดียวกัน เจ้ารีลัคคุมะตัวนี้เป็นบีบีครีมเนื้อบางเบา ช่วยปกปิดรูขุมขน รอยดำ รอยแดงจากสิว ปรับผิวเรียบเนียน กระจ่างใส ผสาน SPF18 ปกป้องผิวจากรังสียูวีเอและยูวีบี พร้อมให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวด้วยนะ

ด้านหน้าของเจ้าริลัคคุมะ บีบี ครีม

ด้านหลังของเจ้า ริลัคคุมะ บีบี ครีม

เวลาที่เราจะเปิดใช้เจ้าบีบี ครีม ตัวนี้ให้สังเกตุที่ด้านล่างของเจ้าริลัคคุมะเราจะทำการเปิดโดยการดึงพลาสติดตรง "OPENING LIEN"

เมื่อแกะพลาสติกออก เราก็บีบเนื้อเจ้าตัว บีบี ครีมออกมาสีของเนื้อบีบี ครีมมีความออกโทนขาวอมเหลืองหรือโทนสีเนื้อนั่นเอง

เวลาอยู่บนผิว สีที่ได้ก็จะประมาณนี้.........................................................

เนื้อบีบี ครีมมีความครีมมี่นิดๆไม่เหนอะหนะมาก ใช้มือเกลี่ยง่ายมีกลิ่นหอมพอทาแล้วผิวดูชุ่มชื่นแต่เนื้อครีมมีความแมทไม่มันวาว ปกปิดได้ปานกลางแต่ถ้าทาซ้ำบริเวณที่ต้องการปกปิดเป็นพิเศษก็สามารถลงเลเวลเพิ่มได้

จากการได้ลองใช้ให้คะแนน 4/5 ขอหักไป1 คะแนนเพราะเวลาจะใช้เราต้องบีบ เจ้าเนื้อบีบี ครีมออกมาซึ่งมันค่อนข้างบีบยากนิดนึง 5555555555 และการที่มันไม่มีฝาปิดมันทำให้บีบี ครีมเกิดการแห้งง่ายทำให้บีบออกมายากสุดๆ 

ปล. นี่เป็นกระทู้แรกที่แพรเขียนหวังว่าชาวจีบันทุกท่านจะชื่นชอบนะคะมีอะไรสามารถติชมได้เลยค่ะ

สำหรับวันนี้แพรคงต้องขอตัวไปก่อนนะคะแล้วพบกันใหม่ค่ะ บ๊ายบาย

Nice to meet you & Thank for watching

Px.rae

Px.rae

สวัสดีค่ะ นี่เป็นบล็อคแรกในชีวิตที่เกิดขึ้นจากความชอบส่วนตัวไม่ใช่เกิดจากการทำงานส่งอาจารย์ หวังว่าทุกคนจะชื่นชอบและให้ความสนใจกับบล็อคของแพรนะคะ ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE