[มหากาพย์รีวิว] "SEPHORA" Holiday 2017 Into the Stars Palette

14 6

^_^ ฮัลโหลววววววววว สวัสดีค่าาาาาาาาา ^_^พบกับหนูแดงกันอีกแล้ว เจอกันทุกอาทิตย์เลยเบื่อกันหรือยังเอ่ย??? วันนี้มาตามสัญญาที่เรียกร้องจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลายคน ซึ่งหนูแดงจะมาลองปาดและรีวิวทุกช่อง,ทุกสีของ SEPHORA Holiday 2017 Into the Stars Palette ให้ทุกๆคนได้ดูกัน 

รีวิวเบื่องต้นเพื่อนๆสามารถอ่านได้ที่นี่ค่ะ 

[เปิดกล่องพามาเห่อ] "SEPHORA" Holiday 2017 Into the Stars Paletteอ่านเพิ่มเติมได้ที่: https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=241548 

ก่อนอื่น..หนูแดงขออธิบายข้อมูลเบื้องต้นให้ฟังอีกครั้งนะคะ

ในพาเลตตัวนี้ มีทั้งหมด 130 เฉดสี 7 ช่องใหญ่ ซึ่งในเซ็ทประกอบด้วยชั้นบนสุด- อายแชโดว์โทนสี Natural 60 เฉดสีชั้นด้านซ้ายจะมี 3 ชั้น (ไล่จากบนลงล่าง)ชั้นบนซ้าย- อายแชโดว์โทนสีสดใส 20 เฉดสีชั้นกลางซ้าย- บรอนเซอร์และไฮไลท์ 5 เฉดสีชั้นล่างซ้าย- บลัชออน 5 เฉดสีชั้นด้านขวาจะมี 3 ชั้น (ไล่จากบนลงล่าง)ชั้นบนขวา- ลิปกลอส 20 เฉดสีชั้นกลางขวา- ผลิตภัณฑ์แต่งคิ้วเนื้อฝุ่น 5 เฉดสี- อายไลเนอร์เนื้อครีม 10 เฉดสีชั้นล่างขวา- คอเร็คเตอร์ 5 เฉดสี

เอาล่ะ!! เราจะไม่พูดพร่ำทำเพลงมาก.. เราไปชมกันเลยดีกว่าาา!!

Natural Eyeshadow : อายแชโดว์สีธรรมชาติ     เริ่มที่อายแชโดว์สีธรรมชาติ มีทั้งเนื้อแมทและชิมเมอร์ เนื้อนุ่ม สีติดชัดมาก มีน้อยสีที่ต้องปาดหลายๆครั้งถึงจะชัด แต่ส่วนใหญ่ที่ต้องปาดหลายๆครั้งจะเป็นสีอ่อนนะคะ

ดูตามเลขช่องนะคะ 10 สีแรกจะเป็นโทนสีอ่อนไว้เน้นสำหรับลงเป็นเบสค่ะ

10 สีต่อมาเป็นสีอ่อนเช่นกันค่ะ แต่มีความเข้มขึ้นมาอีกระดับนึง สีที่ 8 พิกเม้นแน่น ชัดมากกก ในรูปปาดครั้งเดียวเท่านั้น

ต่อมา..อันนี้สีเริ่มมีความสดใส ส่วนใหญ่จะมีชิมเมอร์ ยกเว้นสี 2/ 3/ 5/ 8 เป็นเนื้อแมทนะคะ

เน้นไปทางโทนน้ำตาลเทา เงิน ส่วนใหญ่มีชิมเมอร์ ยกเว้นสี 8/ 9/ 10

สีท้ายๆ จะเริ่มไปทางโทนเข้มมากขึ้น มีทั้งเนื้อแมทและชิมเมอร์เหมือนเดิมแต่สีเข้มๆในนี้ ส่วนใหญ่พิกเม้นแน่น ปาดนิดเดียวสีก็ชัดแล้วค่ะ

Colorful Eyeshadows : อายแชโดว์สีสดใส

มาต่อกันที่ชั้นด้านข้างกันบ้างค่ะ.. ชั้นบนซ้ายเป็นอายแชโดว์เหมือนกัน มีทั้งแมทและชิมเมอร์ แต่ว่ามีสีสันที่สดใสขึ้นไปอีกระดับ เฉดสีส่วนใหญ่นั้นจะเน้นไปทางโทนชมพู ส้ม ฟ้าค่ะ สามารถเอาไปแต่งเป็น everyday look ได้ แต่ส่วนตัวนั้นคิดว่ายังรู้สึกสีสันมันคล้ายกันเยอะไป รู้สึกสดใสไม่พอ555555555 

Highlighter & Bronzer : บรอนเซอร์และไฮไลท์

ชั้นกลางซ้ายเป็นไฮไลท์/บรอนเซอร์/เฉดดิ้ง เนื้อนุ่ม เกลี่ยง่าย มีทั้งแมทและชิมเมอร์......แต่ต้องพูดเลยว่ากว่าจะได้สีที่เห็นในรูปนั้น...."ผมนี้ย้ำหลายรอบครัช555555555555555"โดยเฉพาะสีที่ 2 และ 3 ต้องย้ำหลายรอบกว่าจะเห็นสี....บับว่า......ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะ แต่คิดว่าตัวบรอนเซอร์ในพาเลตนี้จะค่อนข้างเหมาะกับคนผิวค่อนไปทางขาวซะมากกว่า เพราะหนูแดงใช้แล้วสีมันไม่ค่อยออกเลย สีแทบจะกลืนไปกับผิว ถ้าสาวผิวเข้มกว่าหนูแดงใช้ ลองเอามาเป็นไฮไลท์ดูนะ

ในส่วนของไฮไลท์เนื้อชิมเมอร์นั้น...สีงามนะ ปัดแล้วมีความลูกผู้ดีมีอันจะกิน ดูไม่ขัดสนอะไร เบอร์4กับ5มีความคล้ายกัน แต่สีที่ 4 จะประกายทองมากกว่าเล็กน้อย

Blush : บลัชออน ปัดแก้ม

มาถึงชั้นสุดท้ายของด้านซ้ายกันบ้าง... จะเป็นบลัชออน เนื้อนู้มมม มีความแอบฝุ่นนิดๆ ทั้งที่ขนาดแค่ใช้มือปาด55555 ตัวนี้ไม่มีเป็นเนื้อแมทนะ ทุกสีมีชิมเมอร์หมด     แอบกระซิบจะบอกว่าสี 1 ขุ่นพระ...งามมว๊ากกกก มีความคล้าย nars blush สี orgasim แต่อันนี้ชิมเมอร์อลังกว่ามาก555 ปัดแล้วไม่ต้องลงไฮไลท์เพิ่มเลย

Lip Gloss : ลิปกลอส

ย้ายฝั่งมาด้านขวากันบ้าง ชั้นบนฝั่งขวาจะเป็นลิปกลอส เนื้อกลอสส่วนใหญ่มีความหนึบๆตามท้องเรื่อง

ทุกสีปาดแค่ครั้งเดียว สีที่ 1 มีความเป็นกลอสใสเมื่อทาลงบนปาก

และสีที่ 10 พิกเม้นแน่นให้ความรู้สึกเหมือนลิปเนื้อครีมมี่มากกว่าจะเป็นลิปกลอส

Eyebrows & Eyeliners : เขียนคิ้วเนื้อฝุ่น และอายไลเนอร์เนื้อครีม

ชั้นกลางขวานี้จะแบ่งเป็น 2 ฝั่งถ้าดึงออกมาซ้ายจะเป็นอายไลเนอร์เนื้อครีม(บน) มีทั้งเมทัลลิกและแมท เนื้อนุ่ม เนื้อสีไม่แห้งและไม่นิ่มจนเกินไป เขียนง่ายให้สีชัด และขวาจะเป็นเขียนคิ้วเนื้อฝุ่น(ล่าง) ซึ่งพิกเม้นชัดเวอร์ ในรูปปาดครั้งเดียวนะ

Correctors : คอเรคเตอร์

มาถึงช่องสุดท้ายกันสักที.....ต้องอธิบายก่อน เผื่อใครยังไม่รู้ว่า เจ้าCorrectorตัวนี้เนี้ยเป็นผลิตภัณฑ์ที่คล้ายๆคอนซีลเลอร์และเบสเมคอัพ แต่ใช้หลักทฤษฎีสีในการอำพรางรอยต่างๆนั่นเอง     ซึ่งในพาเลตนี้จะมาในรูปแบบเนื้อครีม เกลี่ยง่ายมากกก เนียนไปกับผิว ไม่เป็นคราบด้วย

ปล. สีที่2โดนเล็บกินไปตอนถ่ายเห่อของครั้งก่อน น้ำตาจิไหลยังไม่ทันใช้55555

จบแล้วค่าาาา สำหรับการรีวิวครั้งนี้คุ้มเนอะ>,<... เมื่อวาน Sephora เปิดช็อปใหม่ที่ Zpell รังสิต หากใครที่ได้มาเมื่อวาน (ที่แจก 300 คนแรกT^T) ต้องดีใจด้วยจริงๆนะคะ มีความอิจฉาาาาาาหรือใครที่ซื้อมาแล้ว ได้ลองกันแล้ว อย่าลืมมาแบ่งปันความคิดเห็นกันนะ

หนูแดงหวังว่ากระทู้ครั้งนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆที่กำลังสนใจเจ้าพาเลตตัวนี้นะคะ

สำหรับวันนี้ต้องลาไปก่อน ไว้เจอกันใหม่ครั้งหน้านะคะ สวัสดีค่าาาา <3

KoQueen

KoQueen

- Nattaya Onkam
- Nu Daeng
- Beauty , Make-Up , Vlog , Bakery
- IG : arime_z

FULL PROFILE