รีิวิว:แป้ง IN2IT (Refill) ราคาไม่แรง แต่พลังแซงโค้ง

14 12

....สวัสดีค่ะ....บังเอิญว่าหยุดนี้ว่าง เลยไปเดินช็อปเสียเงินที่มีอยู่มากมาย เอาออกจากบัญชีสักหน่อย -..-วางแผนไว้แล้วว่าวันนี้จะซื้ออะไรบ้าง เลยตรงไปที่ watsons เลยได้มาสัก 2-3 อย่าง แต่ที่ได้มาครบทุกสี ก็คือแป้งจาก IN2ITกำลังมองหาแป้งเค้กอยู่ ก่อนหน้านี้ไม่ได้ดูรีวิวมาก่อนนะคะว่า ตัวไหนใช้ดีแต่เดินไปหยุดอยู่ที่หน้า IN2IT พอดี มองไปมองมา นางก็เรียกให้เราย่อตัวลงนั่งด้วยราคาที่เตะตามาก......... 85 บาท  ใช่! มัน 85 บาทค่ะทุกคนนนนนนนนนนั่งพูดคุยกันสักพัก และก็หยิบนางมาทั้ง 4 สีเลย แหะๆ

พวกหล่อนมีชื่อว่า 

IN2IT UV Cover Smooth Two Way Cake multi-benefitราคาเดิมน่าจะอยู่ที่  169 บาท แต่ลด 50% เลยเหลือ 85 บาท ดีงามมม.....

หน้าตาก็จะเป็นแบบนี้

กล่องด้านหน้า-ด้านหลัง ก็จะอธิบายรายละเอียดต่างๆ..ฟองน้ำนุ่มสุดยอดปกปิดดีได้อย่างสุดยอดอยู่ติดทนทานถึง 12 ชั่วโมงกันน้ำ ควบคุมความมัน ไม่ให้หน้ามันวาวป้องกันรังสี UVB SPF 35ป้องกันรังสี UVA PA+++ปกปิด เรียบเนียนสม่ำเสมอ กระจ่างใสมีวิตามินซี และ วิตามิน อีปราศจากน้ำหอมรวมฟองน้ำแบบซักล้างได้มาให้ด้วย..มีวัน-เดือน-ปีที่ผลิต และปีที่หมดอายุบอกให้ด้วย

ขนาดก็จะประมาณนี้ ปริมาณสุทธิ 10.5 กรัม(เนื่องจากเป็นผู้หญิงมืออ้วน แป้งเลยอาจจะดูเล็ก -..-)

สีของแป้งก็จะมี 4 โทน แต่ที่อิฉันงงคือ ทำไมหล่อนเบอร์ 3 เข้มกว่า หล่อนเบอร์ 4 - -" แต่ก็เอาเป็นว่าเลือกใช้กันให้เข้ากับสีผิวเราก็พอค่ะ 

ลองทาบนหน้าดูบ้าง เลือกใช้ เบอร์ 2 นะคะหน้าเดิมก่อนลงคือออกไปเดินห้าง ตั้งแต่บ่าย กลับมาบ้านประมาณเที่ยงคืน ก็จะมีความมันของหน้าและเครื่องสำอางเลือนลางบ้าง เผยให้เห็นถึงอารยธรรม และซากดึกดำบรรพ์ - . . - พอทาลงไปนั้นปั๊บ... คุณพระ! เนียนมากเวอร์

สรุป :   1.ฟองน้ำนุ่มจริงๆ อย่างที่นางโม้         2.แป้งเนื้อนุ่มจริงๆอย่างที่นางอวด         3.ไม่มีกลิ่นน้ำหอมจริงๆ นางไม่ได้โกหกนะจ๊ะ         4.กันน้ำยังไม่ได้ลอง แต่การคุมมันก็ได้อยู่ในระดับหนึ่ง เติมระหว่างวันบ้างเหมือนแป้งปกติทั่วไป

รวมๆแล้วออกมาดีใช้ได้เลยค่ะ ผ่านอยู่ อยู่บ้านเดียวกันได้ เราจะไม่ปล่อยเธอไว้ในลิ้นชักอย่างเหงาๆ ^^

ขออภัยในความยืดยาว ขอบคุณนะคะ สำหรับใครที่เข้ามาอ่าน....ขอบคุณค่า....

Chanya BT

Chanya BT

FULL PROFILE