สักปากไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด แล้วชีวิตดีเว่อออออออ!!!

8 7

สวัสดีค่าทุกคนนน วันนี้วิวจะมาแชร์ประสบการณ์ของการที่ไปสักปากชมพูมานะคะไม่ต้องเวิ่นเว้อไรมาก เริ่มเลย!

ภาพที่ถ่ายทุกภาพจะใช้กล้องไอโฟนถ่ายนะคะ และไม่แต่งภาพเพื่อความสมจริงและทุกคนจะได้เห็นว่าการลอกหรือสีจริงๆมันจะเป็นประมาณไหนค่า

ก่อนทำเพิ่งออกกำลังกายเลย 555อันนี้ไม่ได้แต่งหน้าเลยนะคะจะเห็นได้ว่าปากคล้ำ ช่วงขอบ

วันที่ 1อันนี้เป็นวันที่ทำเสร็จวันแรกนะคะ บวมนิดหน่อยไม่มากค่ะ สีที่วิวเลือกทำ คือ สีชมพูนม นะคะแต่ต้องรอลอกน้า ใจเย็นๆๆๆ

วันที่ 3โห้ยยย ตอนแรกคิดว่ากว่าจะลอกต้องรอนานแต่ไม่นานเลยจริงๆ 3 วันก็ลอกเกือบจะหมดแล้วนะคะไปๆๆ ดูกันต่อ

ๅ สัปดาห์โอ้ยเทอออออออออออว์ มันลอกหมดแล้ว ละสีก็เริ่มขึ้นแล้วนะคะแต่ต้องบอกก่อนเลยว่า อันนี้มันยังไม่ใช่สีจริงๆนะเพราะเดี๋ยวสีมันจะค่อยๆขึ้นอีกค่ะจริงๆมันจะใช้เวลาประมาณ 1-2 เดือนกว่าสีจะขึ้นเต็มโดยสมบูรณ์น้า อดทนๆๆแต่แค่นี้ก็สวยแล้วนะ ใช้ชีวิตได้ง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ

2 สัปดาห์เห็นมั้ยคะ สีเริ่มขึ้นแล้วววววทุกภาพคือไม่ได้ทาลิปหรืออะไรเลยนะคะเป็นปากเพรียวๆเลย

1 เดือนนนนนนนเต็ม!!!โอ้ยคือตอนนี้ปากแบบสวยกำลังดีมากเลยค่ะปกติชอบทาลิปกรอสอยู่แล้ว แต่ลิปกรอสนั้นเรารู้กันดีว่ามันติดไม่ทนนนน ต้องหมั่นเติมบ่อยๆ แล้วตอนสีมันซีดเนี่ยทำให้หน้าเราดูโทรมไปด้วย เศร้าาา

แต่ตอนนี้มีความสุขมากๆค่ะ ออกจากบ้านหน้าสดได้เลยแบบไม่ต้องอายใคร อิอิฟินนนน <3

อ้าวจบและรีวิว 55555เน้นเนื้อๆเลยค่ะน้ำไม่มี

สำหรับวันนี้ลาไปก่อนค่าาาาหวังว่าการรีวิวจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจทำนะคะ

อันนี้วิวทำที่ร้าน The Best Eyebrow ลองเสิชหาข้อมูลกันดูนะคะ

Praya.y

Praya.y

IG : praya.y

FULL PROFILE