REVIEW :: ไอเท็มสุดปลื้ม "น้ำตายูนิคอร์น" FARSALI Unicorn Essence

9 4

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้เบนำไอเท็มเด็ดที่เบชอบมาก และใช้ประจำมาแนะนำค่ะ ซึ่งก็โด่งดังมากๆในแวดวงเหล่าบล็อกเกอร์สาย ฝ ที่ต่างพากันขึ้นหิ้งให้นางเป็น Must Have กันเลย นั่นคือ "FARSALI Unicorn Essence (Unicorn Tears) Antioxidant Serum + Primer" หรือเราๆเรียกกันง่ายๆว่า "น้ำตายูนิคอร์น" นั่นเอง

เจ้าตัวน้ำตายูนิคอร์นเนี่ย เป็นได้ทั้งบำรุงและไพรเมอร์เลย หลากหลายประโยชน์จริงๆ ความฟรุ้งฟริ้งคือมีสีสันสดใส สีชมพู วาวววววับ กลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ทำร้ายจมูก กลิ่นดี (ที่เบได้มาเป็นล็อตใหม่ที่ปรับปรุงสูตรแล้วค่ะ พรีออเดอร์มาค่ะ) ดีงามมากจริงๆ

สีสวยมากกกก แทบไม่อยากใช้เลย 555555

สำหรับเบ เบเป็นคนผิวผสม ใช้แล้วมันไม่ได้รู้สึกเหนียวเหนอะหนะผิวเลยค่ะ รู้สึกชุ่มชื่นๆผิว หยดลงบนผิวหน้า รอแห้งสักพัก ก็ลงคอเร็คเตอร์ ลงรองพื้น ตามได้เลยค่ะ ทำให้เกลี่ยรองพื้นง่าย ในความรู้สึกคือใช้แล้วเมคอัพติดทนกว่าเดิมด้วยล่ะ

ที่สำคัญที่เห็นชัดสุดคือถ้าหยดน้ำตายูนิคอร์นที่เปลือกตาเนี่ย สีอายแชโดว์จะชัดขึ้นมากกกก

โดยส่วนตัวชอบมากๆค่ะ เป็นไพรเมอร์และบำรุงที่ดีงามมากๆ อ๋อ ในเรื่องการบำรุงนี่ไม่ได้ใช้ประจำเหมือนบำรุงผิวตัวอื่นๆนะคะ มันไม่ค่อยชัดเจน มีแต่ความรู้สึก ชุ่มชื่นๆ ไม่เหนอะหนะ แต่ในด้านความเป็นไพรเมอร์เนี่ย ปลื้มมากกก ในความรู้สึกคือมันคุมมันได้ ทำให้เมคอัพติดทนยาวนานมากยิ่งขึ้น เมคอัพสีชัดขึ้น หมดนี่ซื้อต่อแน่นอนค่ะ ดีใจมากที่ในไทยมีขายแล้วไม่ต้องพรีราคาแพงๆอีกต่อไป เย้

iBBYBae

iBBYBae

สวัสดีค่ะ เบเบ้นะคะ
Beauty | Makeup | Food | Lifestyle
ชอบแชร์ ชอบเขียน ชอบรีวิวทุกอย่างที่ใช้จริง
รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ แต่งทุกแนว
ชอบกินของอร่อยที่ขว้างหน้า ปิ้งย่าง บิงซู เค้ก ไอติมจัดมา!
บ๊องและต๊องเป็นปกติ
ผิวผสมแพ้ง่าย ค่อนไปทางมัน

line : baybechidchanok

FULL PROFILE