Review : ไอเทมกู้ผมพัง - PhytoElixir Subtle Oil Intense

8 1

ฮัลโหลลลล ใครมีปัญหาผมเสียบ้างงงง หลิงยกมือคนแรกเลยค่ะ 55555555555หลังจากหลิงได้ PhytoElixir Subtle Oil Intense ของ PHYTO มาลองใช้ซักพักเลยมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันค่า

บางคนที่เคยใช้ Phyto Subtil Elixir อยู่แล้วอาจจะงงว่ามันแตกต่างจากตัวเดิมยังไง เจ้าตัวนี้ปรับปรุงสูตรจากสูตรเดิมค่ะ ส่วนผสมก็จะแตกต่างจากรุ่นก่อนๆค่ะ ปกติออยล์ของ Phyto ส่วนผสมจะเป็นพวกดอกนาร์ซิสซัส กับแมคคาเดเมีย แต่ตัวนี้จะเป็นไข่แดงและออยล์หลายชนิดค่า Camellia Oil, Corn Germ Oil, Karanja Oil

ตัวนี้เป็น pre-shampoo ค่ะ เอาไว้ใช้ก่อนสระผมนั่นเองง

ตัวออยล์จะค่อนข้างเหลวค่ะ ไม่ได้เหนียวๆหนืดๆ พอกดมาอย่างแรกที่รู้สึกเลยคือหอมมากกกกกก ตอนใช้นี่กลิ่นฟุ้งงงทั่วห้อง 55555

วิธีใช้ของหลิงคือจะค่อยๆใส่ผมทีละช่อให้ทั่วหัวค่ะหลังจากนั้นจับทั้งหมดมาถูไปมารวมกันเบาๆให้ออยล์กระจายตัวให้ทั่วอีกรอบ

ลงออยตั้งแต่กลางจนถึงปลายผมนะคะ ตามปกติแล้วทิ้งไว้ 10 - 15 นาทีแล้วไปสระผมต่อค่ะ แต่หลิงชอบหมักชุ่มๆหน่อยทิ้งไว้เป็นชั่วโมงเลยค่ะ หมักระหว่างดูซีรีส์ เพลินมากกก 55555555

หลิงถ่ายด้านหลังมาเทียบกันให้ดูค่า ระยะเวลารวมๆประมาณ 2 เดือน ใช้วันแรก 29/9/2017 สระผมครั้งสุดท้ายก่อนมาถ่ายก็ 31/11/2017 ไม่ได้ใช้ทุกครั้งที่สระผมนะคะ ใช้บ้างไม่ใช้บ้างสลับๆกันไป

ทั้งสองรูปคือไม่ได้สระผมสามวัน ฮือ มีความหมักหัว 5555555555

จะเห็นว่าตอนนี้ผมคือมีน้ำหนักขึ้นมากกก เงาสวยกว่าเดิมเยอะค่ะ ไม่ฟูไม่เป็นทรงแล้วว อันนี้ปลื้มจริงๆนะ

ส่วนหัวด้านบนที่ไม่เป็นซี่ๆนี่ได้ผลบุญมาจาก Phytopolleine ค่ะ ตัวดีทอกซ์หนังศีรษะที่ดังมากๆในทวิตเตอร์ นี่รักมากกกกก ใช้จะหมดขวดแล้วเดี๋ยวมาทำรีวิว

สรุปโดยรวมเลยคือชอบมากกกกกก มันช่วยแก้ปัญหาผมได้ดีมากๆสำหรับหลิงค่ะถ้าหมดขวดนี้ก็จะซื้อใช้เองต่อแน่ๆ

ราคา 2,150 บาท อาจจะแพงหน่อยแต่ขวดนี้ใช้มา 2 เดือนแล้วลดไปนิดเดียวเองค่ะ ใช้ได้นาน คุ้มกับเงินที่เสียไปแน่นอนนนน

ใครสนใจเค้ามีเคาน์เตอร์อยู่ที่พารากอนกับเอมโพเรียมนะคะวันนี้ไปก่อนแล้วน้า บ๊ายบายยยย

linglingggg

linglingggg

1995.

IG : ling_wrsc
FB : ling worasucheep / page : lingling
Twitter : ling_wrsc
BKK.

FULL PROFILE