How to & Review ไม่อยากโทรมไปโรงเรียน แต่งหน้าเนียนๆยังไงดี School Makeup by myKtbelle

7 2

สวัสดีค่ะทุกคนนนนนนน !!!วันนี้เตื้องจะย้อนวัยตัวเอง แอบเนียนไปเป็นเด็ก มัธยมอีกครั้งวันนี้มี How to มาฝาก น้องๆ มือใหม่หัดแต่งหน้าแต่แบบใสๆ สบายๆ เหมาะกับวัยได้เลยยย !!!ขั้นตอน และรายละเอียดในวิดีโอจะเยอะกว่าเด้ออลองไปชมกันนะคะ ^^

มาเริ่มกันด้วยครีมกันแดด เพราะตอนเช้าเราต้องยืนเข้าแถวบางครั้งก็ตาแดดเนาะ ต้องปกป้องผิวด้วยวันนี้ตัวที่เตื้องเลือกใช้เป็น Bio-Essence จาก Watsonsเนื้อเค้าพอเกลี่ยนแล้วจะเซ็ตตัวเลยนะ ไม่เยิ้มเลย สะดวกดี

ต่อด้วย SOLA BB Primer ตัวนี้สะดวกมาก ซื้อได้จาก 7/11 เนื้อมันบาง เกลี่ยง่าย เซ็ตตัวเร็วมาก ประหยัดเวลาดีแอบเอาตัวนี้ไปแต่งหน้าให้เด็กๆ แล้วคือมันไปได้กับทุกสีผิวเลยนะ 555 เอ้ออ ดีแฮะ เกลี่ยง่ายมาก ดูได้จากตอนยังไม่ได้หยิบฟองน้ำมาแปะๆไป ก็จะเนียนอยู่แล้ว ความปกปิด ปานกลาง เบาสบายหน้ามาก

เพื่อความชัวร์ เราจะรอ BB เซ็ตตัวก่อน ระหว่างนั้น ไปเขียนคิ้วกันก่อนเตื้องชอบดินสอเขียนคิ้ว Daiso มากกกกกก สีแบบ พอดีเป๊ะเลย หาซื้อง่าย 60 บาทเท่านั้น สะดวกมากเว่อร์ ไม่รู้แท่งที่เท่าไหร่แล้ว

วันนี้จะมาลง Concealer เป็นตัวอย่างแบบเบาๆด้วย แล้วมาลงแป้งกันเลย

มาต่อกันที่งานตาบ้าง ไปโรงเรียนก็แอบขอเขียนตาแบบเบาๆ อิอิ

ก็เป็นยังไงบ้างเอ่ยยย หวังว่าจะมีประโยชน์กับน้องๆ ที่กำลังหาแนวทางการแต่งหน้าที่สมวัยอยู่น๊า ไม่ต้องมากไป ใสๆแบบนี้ เหมาะสมแน่นอนน วันนี้เตื้องไปก่อนนะคะ แล้วเจอกันใหม่

บ๊ายบายยยยยยย

Ktueng

Ktueng

กะเตื้อง (myktbelle)

FULL PROFILE