What's In My Bathroom อะไรเอ่ยอยู่ในห้องน้ำ >w<”

10 6

สวัสดีค่าาา หลังจากผู้หญิงเรา ใช้เวลาอยู่ในห้องน้ำแต่ละวันเป็นเวลาน๊านนาน ทำให้เรานึกขึ้นได้ว่า ทำไมไม่ทำรีวิวของใช้ในห้องน้ำละเพราะทุกผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ในห้องน้ำ ต้องเลือกแล้ว เลือกอีก จริงไหมค่ะ ~ ^ ^ ~กระทู้นี้แชร์ของที่ทุกคนสามารถซื้อตามได้ง่าย มีขายในซุปเปอร์มาร์เก็ตทั่วไปใช้แล้วปลื้มแน่นอนค่ะ ซื้อซ้ำๆวนไปเลย เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า.

Made In Nature Hokkaido Milk Whipping Foamมาเริ่มกันที่โฟมล้างหน้าก่อนเลย เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด ฮิฮิตัวนี้จะเป็นโฟมล้างหน้าที่มีส่วนผสมจากน้ำนมฮอกไกโด ให้ความชุ่มชื้นอยู่ตัวนี้ใช้นิดเดียวแค่ข้อนิ้ว ก็สามารถตีโฟมฟองได้เยอะพอสมควรเลย :D

ST.Ives Blemish Control Apricot Scrubก่อนที่จะล้างหน้าเราก็ใช้สครับหน้ากันก่อนเลย เพราะเราก็มีพวกสิวเสี้ยนอยู่พอเราสครับวนๆช่วงจมูก+หน้าแก้ม ก็รู้สึกว่าสิวเสี้ยนลดน้อยลง ไม่ได้โผล่เหมือนแต่ก่อน

Tresemme Salon Detox Ginger & Green Teaหลังจากดูเดอะเฟสก็อยากจะพูดคำว่า “เทรเซเม่” แต่พูดละฮาทุกที 5555555เคยใช้สีแดงมาก่อนผมก็โอเคขึ้นนะ แต่ตอนนี้มีสูตรใหม่ “ไม่มีพาราเบน” ดีใจ ♡เวลาสระผม ฟองจะไม่เยอะมาก รู้สึกฝืดๆนิดๆ ไม่ได้นิ่มลื่นไปเลยเหมือนสูตรทั่วไป

Benice Firm & White Shower Creamบีไนซ์สีเขียวเป็นสูตรผิวกระชับ เรียบเนียน แถมผิวใสขึ้นด้วยนะมีสารสกัดจากฟรุ๊ตเอสเซ้นส์ และยังมีเทคโนโลยีนาโนไวท์ ทำให้ผิวแลดูสุขภาพดีและที่สำคัญ กลิ่นหอมสดชื่นและติดทนนานเว่อร์ กลิ่นแบบสดชื่น

Listerine Healthy Bright Nature Lemon + Saltมาถึงไอเทมสุดท้าย เราก็ไม่รู้ว่าแต่ละสูตรมันต่างกันยังไงอะก็เห็นคล้ายๆกัน ต่างกันที่รสชาติ เอาแบบอร่อยๆไว้ก่อนเลยเราอะรสชาติเหมือนน้ำมะนาวโซดาแบบจืดๆ แต่ก็อร่อยดีนะ โอ้ยยยย 5555

IIIIIING

IIIIIING

FULL PROFILE