REVIEW : CUTE PRESS EVORY RETOUCH OIL CONTROL FOUNDATION POWDER SPF30 PA+++ | PANGxMAKEUP

9 5

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้แป้งเอาของเด็ดในเซเว่นมารีวิวกัน ไม่ใช่ของใหม่ แต่เป็นของเราที่เอามาทำใหม่ นั้นคืออ

cute press evory retouch oil control foundation powder SPF30 PA+++

นางมาตลับจิ๋ว ปริมาณ 5 กรัม ราคา 79 บาทเท่านั้นเหมาะกับการพกพามาก ชอบมากก

น่าตากล่อง ตลับเหมือนเดิมเป๊ะ ขนาดนางทำแบบพกพา นางยังมีกระจก เอ้ออ โดนใจไปอีก 1 ดอก

มาลองที่หน้ากันเลย ทดสอบความเทพ

คุณพี่คะ หญิงเล็กปกปิดได้เหมือนหญิงใหญ่เลยค่ะ!!ปกปิดตาแตกมาก นี้ไม่ได้ทาไพรเมอร์ ไม่ได้ทารองพื้น ไม่ได้ทาคอนซีลเลอร์อะไรใดๆเลยนะ สาบานได้ คือมันปกปิดดีมากจริงๆ ใช้ฟองน้ำแบบแห้งปกติด้วย เลิฟฟ

Tipใครต้องการการปกปิดที่แน่นกว่านี้ ให้เอาพัฟไปชุบน้ำแล้วบอดหมาดๆ จากนั้นนำพัฟมากดแป้งแล้วกดไปที่ผิว กดย้ำๆให้ทั่วหน้า เพียงเท่านี้หน้าก็จะแน่น เนียน ติดทนทั้งวันแล้วค่ะ

แวปไปแต่งหน้ามานิดนุง ตอนทาเดี่ยวๆจะขาวกว่าหน้า แต่พอแต่งหน้าครบทุกขั้นตอน สีมันกลืนไปกับผิวเลย NC25-30 ถือว่ายังใช้เบอร์ N1 ได้สบายๆ

( ตลับเล็กที่ขายในเซเว่นตอนนี้มีเบอร์ N1 เบอร์เดียวนะคะ )

แป้งใช้แป้งนี้ตั้งแต่ตลับใหญ่ออกมาแรกๆ คือนางดีต่อใจ ติดทน คุมมัน กันเหงื่อ กันน้ำ หน้าเนียนได้แบบไม่ต้องง้อรองพื้นอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น นุ้งแป้งให้สามผ่านเลยค่ะ

สำหรับวันนี้แป้งต้องขอต้องลาไปก่อน ฝากรีวิวเล็กๆนี้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคะ พบกันใหม่รีวิวหน้า จุ้บบ

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อ แป้ง ชื่นชอบเครื่องสำอางและรักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ติดตามและพูดคุยกันได้นะคะ♡

FULL PROFILE